Tikiti zuwa Vatican Museums

Tana cikin tsakiyar Rome, birni na har abada, Vatican ita ce ƙasa mafi ƙanƙanci a duk Turai kuma cibiyar cibiyar Cocin Katolika. A cikin irin wannan ƙaramin fili akwai gidan sarauta, fadar da ke kewaye da kyawawan lambuna waɗanda za a iya ziyarta tare da ajiyar wuri.

A cikin Vatican, ban da Gidan Tarihi na Vatican, akwai Basilica na Saint Peter, wanda ya yi fice a kan dome da Pieta na Michelangelo. Hakanan zaka iya ziyartar Dandalin St. Peter da wajen Fadan Vatican kuma cikin mintina kaɗan, Castel Sant'Angelo.

Nan gaba, zamu kara koyo game da manyan wuraren jan hankalin 'yan yawon bude ido na Vatican City da yadda ake siyan tikiti.

St. Peter's Basilica

Dandalin St.

Dandalin St. Peter shine ɗayan mafi girma da kyau a duniya. Girmansa abin al'ajabi ne saboda yana da faɗin mitoci 240 da tsayin mita 320. Tana nan a ƙasan Vatican kuma a cikin mahimman abubuwan da suka faru ya isa ga mutane sama da 300.000.

An gina dandalin St. Peter tsakanin 1656 da 1667 ta aikin Bernini kuma tare da goyon bayan Paparoma Alexander VII. An yi kama da shi kamar na ɗan juzu'i kuma ana kewaye da shi a bakin gado tare da mutum-mutumi 140 na tsarkakan Katolika waɗanda almajiran Bernini suka kirkira a kusan 1657.

A tsakiyar filin akwai katako da maɓuɓɓugan ruwa biyu, ɗaya ta Bernini (1675) ɗayan kuma ta Maderno (1614). An kawo obelisk din zuwa Rome daga Misira a 1586 kuma yana da tsayin mita 25.

A matsayin neman sani, an tsara Wurin de la Concorde a cikin Paris a cikin 1755 bayan hoton Fadar Saint Peter tun lokacin da obelisk da maɓuɓɓugan suna cikin irin wannan rarraba.

Basilica ta St. Peter

Shiga cikin St. Peter's Basilica na ɗaya daga cikin abubuwan da ba za a iya mantawa da su ba waɗanda za a iya rayuwa a Rome. Gini ne mafi mahimmanci na Katolika saboda a nan ne Mai Tsarki See kuma daga can shugaban Kirista yana murna da manyan litattafan addini. 

Ya samo sunan ne ga manzo kuma babban firist na farko Saint Peter, wanda aka binne gawarsa a ciki. Gininsa ya fara a 1506 kuma ya ƙare a 1626, ana tsarkake shi a ƙarshen wannan shekarar. Figures na girman Bramante ko Carlo Maderno sun shiga cikin ayyukan. Wasu daga cikin ayyukan fasaha waɗanda za'a iya samu a ciki sune Baldachin ta Bernini ko Pieta na Michelangelo.

Ofaya daga cikin abubuwan ban mamaki game da St. Peter's Basilica shine kyakkyawan dome mai tsayin mita 136. Michelangelo ne ya fara shi, Giacomo Della Porta ya ci gaba da aikin kuma Carlo Maderno ya gama shi a shekarar 1614. Hawan dutsen bai dace da kowa ba saboda a cikin ɓangaren ƙarshe akwai wani matattakala madaidaiciya da kuma karkace wacce za ta iya zama mai tsananin ƙarfi. Koyaya, ladar tana da girma domin daga ita zaka iya yabawa dandalin St. Peter a cikin dukkan darajarta kuma, idan ranar ta bayyana, yawancin Rome.

Frescoes na Sistine Chapel

Gidan Tarihi na Vatican

Asalin wadannan gidajen adana kayan tarihin sun faro ne tun shekara ta 1503, lokacin da Paparoma Julius II ya fara fadan nasa tare da bayar da gudummawar tarin kayan fasaha. Daga wannan lokacin, waɗannan popes masu zuwa da iyalai masu zaman kansu daban-daban sun ba da gudummawa da haɓaka tarin har sai da ta zama ɗaya daga cikin mafi girma a duniya.

A ciki akwai abubuwa daga Indiya, Gabas mai Nisa, Tibet, Indonesiya, Afirka da Amurka. Hakanan tarin kayan alatu na zamanin da, Flemish tapestries daga ƙarni na XNUMX da XNUMX, ayyukan Girkanci da Roman da fasalin fasali, da dai sauransu.

A halin yanzu, Gidajen Tarihi na Vatican suna karɓar baƙi sama da miliyan shida a shekara kuma ɗayan dalilai masu tilastawa shine Sistine Chapel, wanda aka san shi da kyawawan kayan ado da kuma kasancewa haikalin da ake zaɓar fafaroma. An aiwatar da aikinta yayin aikin Paparoma Sixtus na huɗu, wanda ya sami sunansa. Wasu daga cikin mahimman fasaha waɗanda suka yi aiki a kai sune Miguel Ángel, Botticelli, Perugino ko Luca.

Tikiti na Vatican

Gidan Tarihi na Vatican da Sistine Chapel sune wuraren shakatawa a Turai tare da layukan shiga mafi tsayi. A ranaku musamman masu aiki, zaku iya jira zuwa awanni huɗu a layi a ofishin tikiti. Wannan shine dalilin da ya sa mafi kyawun zaɓi shine adana tikiti akan layi ta hanyar gidan yanar gizon Vatican Museums, waɗanda aka zaɓa kuma suna aiki ne kawai na takamaiman rana da lokaci. Za'a iya canza kwanan wata da lokacin ziyarar duk lokacin da aka samu.

Idan kana son yin ziyarar ta kashin kanka, mafi kyawun lokacin yin ta da misalin 13:XNUMX na rana. ranar mako. A karshen mako, ranakun lahadi na kowane wata (shigar da kyauta) da Makon Mai Tsarki ba a ba da shawarar ziyarci Vatican ba tun lokacin da mutane suka fi yawa, musamman a babban lokaci.

Farashin tikiti

Babban shigarwar da aka adana akan layi don kauce wa layin shiga yana da farashin yuro 21. Ba tare da ajiyar kan layi yana biyan euro 17 kuma farashin tikitin da aka rage shine euro 8 (ba tare da ajiyar kan layi ba) da euro 12 don kauce wa layuka.

Lokacin ziyarar

Awannin bude wuraren adana kayan tarihi na Vatican karfe 9 na safe. da karfe 18 na yamma. kodayake sayar da tikiti ya kare da ƙarfe 16 na yamma, awanni biyu kafin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*