20 garuruwa masu ban sha'awa a Galicia I

Garuruwan Galicia

Galicia na ɗaya daga cikin waɗancan ƙasashe waɗanda suka kamu da soyayya, ko an haife ku a ciki ko ba ku haifuwa ba. Wurin da ba ɗayan mafi tallata shi ba, amma duk da haka, tare da hankali, ya sami damar samun matsayi a mafi kyawun wurare a Spain don abubuwa da yawa. Ga mutanenta, rairayin bakin teku, yankuna na ƙasa kuma tabbas ga gastronomy. Wataƙila kun tafi hutu kun koma cikin manyan biranenku ba tare da sanin cewa kun rasa wani babban abu ba: garuruwanta masu ban sha'awa.

A yau zamu baku farkon zaɓi na 20 birni masu ban sha'awa a Galicia, kuma za mu faɗi ƙasa. Dukansu suna da wani abu na musamman, abin da zasu bi kuma su ɗan tsaya don gano abin da ya sa suka zama na musamman. Don haka kuna iya yin jerin garuruwan da dole ne ku ziyarta idan kun dawo can.

Combarro, Pontevedra

haduwa

Mun fara da ɗayan garuruwan cewa duk da cewa suna ƙananan suna da yawan yawon buɗe ido. Combarro ne, wanda yake a cikin Rías Baixas, yankin da aka yaba sosai saboda rairayin rairayin bakin teku da gastronomy. A cikin Combarro zamu sami ƙauyen kama kifi na yau da kullun tare da irin waɗannan ingantattun hotuna wanda zamu shafe ranar ɗaukar hoto. Da kananan jiragen ruwa masu launi, gidajen duwatsu, kunkuntar tituna da gidajen cin abinci masu cin abincin teku sune na gargajiya. Amma ban da wannan, dole ne ku ga wannan garin don kyawawan ɗakunan ajiya waɗanda ke watsi da bakin kogi da kuma kan gicciyen dutse.

Ribadavia, Ourense

Ribadavia

Ribadavia ɗayan ɗayan garuruwan ne wanda har ila yau ke riƙe da tsohuwar dadinta. Ofayan mahimman ziyara shine Gidan Sarki na Sarmiento. Idan kun isa lokacin rani kuna iya jin daɗin Festa da Istoria, tare da garin da ke yin ado kamar na da, in kuma ba haka ba, to koyaushe kuna iya jin daɗin giya da dorinar ruwa.

Alriz, Ourense

Allariz

Allariz ɗayan ɗayan ƙauyukan ne waɗanda suka yi taka tsantsan don rasa duk wata kyan gani a tsohuwar yankin ta, don haka an kiyaye ta da kyau. Idan muna son ganin wani an kiyaye tsohon gari tare da fara'a, dole ne mu je wannan ƙaramin garin a Ourense. Nemi Cocin Santiago de Allariz, ɗayan mahimman bayanai, kuma ba shakka kuyi ƙoƙari ku rasa kanku a hankali ta cikin manyan titunan ta, waɗanda aka ce an yi su da ragowar tsohuwar gidan da ba shi yanzu.

Cambados, Pontevedra

kambados

A cikin Rías Baixas akwai yankuna masu ban sha'awa da yawa, ba a banza ba ɗayan ɗayan wuraren yawon shakatawa ne. Mun sami garin Cambados, sananne ne saboda yadda shahararren ruwan inabin Albariño ya zama sananne. Baya ga tsayawa don ɗanɗanar waɗannan shahararrun giyar a ɗayan giyar giyar, dole ne mu ga wasu abubuwa kamar ragowar Santa Maria de Dozo, a tsakiyar garin, kyakkyawan dutse Pazo de Fefiñáns da Torre de San Sadurniño.

San Andres de Teixido, A Coruna

Saint Andrew na masana'anta

An ce duk wanda bai je San Andrés de Teixido ba kamar matacce zai ci gaba da rayuwa, don haka dole ne mu ratsa ta nan ba da daɗewa ba, kuma ba shakka tafiyar ta cancanci. Smallaramar ƙaramar villa amma tare da kyawawan ra'ayoyi akan tsaunuka. Ziyartar tsattsarkan wurin sa ya zama dole, kuma ku ji daɗin kallon teku da zarar kun isa wannan wuri mai ban sha'awa na aikin hajji. Saboda in ba haka ba, ku tuna cewa dole ne ku tafi cikin ruhu lokacin barin wannan duniyar.

Ya Cebreiro, Lugo

Ko Cebreiro

O Cebreiro wani ƙauye ne wanda ke Lugo kuma sananne ne saboda ya dawo da shi irin su pallozas, wasu gine-ginen kakanninsu da suka kasance cikin rashin amfani. Ba tare da wata shakka ba, hanya ce ta komawa baya don gano yadda mutane suka rayu ba da daɗewa ba a wannan yankin na tsaunin Lugo. Bai kamata mu daina kusantar Serra do Caurel da kanunkunan Sil ba bayan mun ji daɗin tarihin pallozas mai ban mamaki na O Cebreiro.

Ortigueira, A Coruna

ortigueira

Oritgueira gari ne na bakin teku wanda ya shahara da ita lokacin bazara na kiɗan celtic. Kusa da mu zamu iya samun manyan rairayin bakin teku da kuma sanannen banki tare da kyawawan ra'ayoyi a duniya, a kan tsaunukan Loiba. Ziyartar wannan garin tare da tashar jiragen ruwa da kewayen shimfidar wurare shine ɗayan kyawawan hanyoyin da zamu iya.

Monforte de Lemos, Lugo

Monforte de Lemos

Monforte de Lemos ya yi fice fiye da komai saboda kasancewarsa wuri mai mahimmanci a zamanin da, birni mai garu wanda aka kiyaye gine-gine da yawa. A cikin wannan ƙauyen zaku iya jin daɗin sanannen gidansa tare da Torre del Homenaje, mafi mahimmancin wurinsa, Idaya Fada ko gidan ibada na Benedictine. Kuna iya ziyarci ƙarin wuraren tarihi a cikin wannan kyakkyawan garin Lugo, kamar Old Bridge, wanda aka ce asalin Rome ne. Tabbas layarsa abar gardama ce.

Bayona, Pontevedra

Bayona

Mun gama wannan darajar ta farko tare da garin Baiona, a kudancin yankin Galicia. Gari ne mai nutsuwa a gaɓar teku, wanda ke kallon shahararren Tsibirin Cíes. A zahiri, a cikin wannan garin zaku iya ɗaukar jirgin ruwa don ziyartar su. Amma da farko dole ne mu more kyawawan rairayin bakin teku masu da Sansanin soja na Monterreal. Hakanan zamu sami samfurin caravel de la Pinta a tashar Baiona.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*