20 garuruwa masu ban sha'awa a Galicia II

Maballin mai tsarki

Mun riga mun gani garuruwa goma kyawawa kuma muna da ƙari da yawa don ganowa, kodayake babu shakka Galicia cike take da ƙananan ƙananan wurare na musamman waɗanda ke da abubuwa da yawa. A wannan karon za mu ga ƙauyukan kamun kifi da ƙananan garuruwa masu tarihi. Idan kuna son zaɓin da ya gabata, wataƙila ku ƙara ƙarin garuruwa a cikin hanyarku, saboda kuna son su.

Idan za mu iya, za mu ƙara wasu da yawa cikin zaɓin, amma dole ne ku zaɓi tsakanin 20 garuruwa masu ban sha'awa kuma wadannan namu ne. Wasu sun riga sun sani, wasu kuma na iya zama ainihin abin gano har ma ga waɗanda ke zaune a Galicia kuma ba su yi tafiya daga wannan wuri zuwa wancan ba.

Viveiro, Lugo

gandun daji

Viveiro birni ne, da ke a yankin Mariña kyauta. Villageauye ne na kamun kifi inda zamu iya gano ragowar wani tsohon bango na zamani daga ƙarni na XNUMX, wanda aka ce ya kare garin daga hare-haren pan fashin teku. Har yanzu akwai kofofi guda uku a bangon, kasancewar na Carlos V shine mafi mahimmancin duka. Yana da kyakkyawan tsohon gari don tafiya ta ciki.

Zuwa Guarda, Pontevedra

Zuwa Guarda

Mun sami wani ƙauyen masunta amma a wannan lokacin yana gaban Atlantic kuma a kudu na Pontevedra. Idan akwai wani abu da zai ja hankalinmu a cikin A Guarda, to bakin rairayin bakin teku ne, kwanciyar hankali da wurare kamar Castro de Santa Tecla, tare da gidan kayan gargajiya da tsohuwar garin Celtic da ke karɓar baƙi da yawa.

Betanzos, A Coruna

Betanzos

Betanzos birni ne, da ke a A Coruña, kuma yana da kyakkyawan tsohon gari inda cocin San Francisco daga karni na XNUMXth. Hakanan zamu iya jin daɗin tafiya ta cikin Parque del Pasatiempo ko ganin cocin Santiago Apóstol. A cikin cibiyarta mai tarihi mun sami kyawawan wurare.

Porto yi Sonan, A Coruña

Porto yi ɗa

Wannan wani ƙauye ne wanda ke cikin yankin A Coruña, kusa da yankin Barbanza. Zai iya yin alfahari da samun rairayin bakin teku masu ban sha'awa kusa da kasancewa ɗaya daga cikin wuraren natsuwa inda hutu suke da annashuwa. Ku sha a cikin gidan cin abinci kuma ku je rairayin bakin teku kamar na Kamar Furnas ko Castro de Baroña tare da yarjejeniyar Celtic da aka haɗa shine dole.

Sil tsaya, Ourense

Sil dakatar

Ofaya daga cikin kyawawan abubuwan da zamu gani a cikin garin shiru na Parada de Sil shine Sufi na Santa Cristina, wurin da ke kiran zaman lafiya da tunani. Kusa da wannan yawan kuma akwai sanannen Cañones del Sil.

Katoira, Pontevedra

Katoira

A cikin Catoira zamu iya samun kayan adon dawowar vikings zuwa wannan ƙasar. Ba wai kawai za mu ga hasumiyar Viking a bankunan Ulla ba, amma kuma za mu iya yin tafiya ta cikin kyakkyawan yanayin yanayi. Wannan garin shima yana da shahararren aikin hajji na Viking a ranar Lahadi ta farko a watan Agusta, wanda yake wakiltar saukowar Vikings a wannan gabar, wani biki da daruruwan mutane suka halarta don ganin saukar sauka. Idan ba mu son taron jama'a, yana da kyau mu ziyarci hasumiyoyi a kowace rana, tare da cikakken kwanciyar hankali.

Rianxo, A Coruna

riyaxo

A cikin ƙaramin garin Rianxo mun sami ƙauyen ƙauye mai kyau da kyau. Tare da rairayin bakin teku masu yawa kusa, wuri ne na wucewa a yankin Barbanza zuwa wasu garuruwan bakin teku kamar Boira ko Pobra do Caramiñal. A cikin wannan ƙauyen za mu iya ganin Filin Castelao, tare da cafes da ɗakin sujada na Lady of Guadalupe. Kusa da mu zamu sami rairayin bakin teku da yawa, kamar Tanxil ko As Cunchas.

Ya Grove, Pontevedra

Toxa

Ya Grove da tsibirin A Toxa Wurare ne masu yawan bude ido don haka watakila za a iya sanin su sosai idan mun je Rías Baixas. Sanannen bakin rairayin bakin teku na A Lanzada, tare da gidajen cin abincinsa na teku suna jan hankalin mutane da yawa waɗanda suke son jin daɗin waɗannan abubuwan ban sha'awa na Galicia. Ziyara da kafa zuwa Illa da Toxa kusan wajibi ne, don jin daɗin shimfidar wurare. Ku ɓace a titunan O Grove don bincika gidajen abinci da sanduna tare da tapas mai daɗi, ɗayan mafi kyawun nishaɗi ne a garin. Idan zaka iya, halarci Festa do Marisco.

Portomarin, Lugo

Portomarin

Wannan garin dole ne ga waɗanda suka yi Hanyar Santiago don haka ba baƙo bane kuma tabbas yana da yanayi mai kyau. Ofaya daga cikin abubuwan da ke jan hankalin mutane shine garin da yake nitse a ƙarƙashin ruwa, wanda za'a iya gani lokacin da ƙaramin ruwa yake a matattarar ruwa. Tsohon gari ne, wanda aka motsa lokacin da aka gina tafki na yanzu.

Ponte Maceira, A Coruna

Gadar Maceira

Ponte Maceira tsohon gari ne wanda ke tsakanin garin Negreira da na Ames a A Coruña. Ana yawan ziyartar wannan wurin, saboda yana kan hanyar da ta tashi daga Santiago de Compostela zuwa Finisterre, don haka a kowace shekara yawancin mahajjata suna gano shi. Yana da haye kogin Tambre, wanda yake bashi kwarjini da yawa. Manyan titunan ta da kyawawan tsohuwar gada wacce ta ratsa kogin abun dole ne a gani.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*