5 wurare na musamman don soyayya da Brazil

Rio de Janeiro

Shekarar 2016 ita ce ta wasannin Olympics a Rio de Janeiro. Da yawa sun yi amfani da wannan lokacin na musamman don tafiya zuwa Brazil a lokacin bazara. Koyaya, da zarar mahaukacin wasannin Olympics ya ƙare, yana da ban sha'awa sosai mu san ƙasar Rio de Janeiro tunda farashin bai kai na watannin baya ba kuma babu cunkoson a wasu wurare wanda wani lokacin yakan iya rage ziyarar gamsarwa.

Saboda haka, idan bazarar da ta gabata kuna son zuwa Brazil kuma kuna son yin hakan a nan gaba, to Muna ba da shawarar hanya tare da wurare 5 don soyayya da Brazil wanda ba za ku iya rasa ba saboda mahimmancin tarihi, al'adu da ecotourism.

Dutsen Corcovado

Rio de Janeiro Brazil

Stoparshen farko na iya zama Rio de Janeiro. Don fara sanin wannan birni, abin da ya fi dacewa shi ne yin yawo tare da hanyar bakin tekun Copacabana kuma ku ɗanɗana wani hadaddiyar giyar a cikin ɗaya daga sandunan wurin yayin jin daɗin wannan birni na Rio de Janeiro, ɗayan ɗayan shahararriya saboda ban mamaki rairayin bakin teku da kuma rayuwarta mai ban dariya.

Mataki na gaba yana iya zama unguwannin cikin gari da kuma tashar tashar jirgin ruwa domin anan ne mafi yawan wuraren tarihin Rio suke, kamar su Arcos de Lapa, gidan wasan kwaikwayo na Municipal, cocin Candelaria ko Fadar Masarauta. A cikin wannan birni akwai sararin samaniya don al'adu saboda godiya ga gidajen tarihi za ku sami damar ƙarin koyo game da tarihi, al'adu da al'adun Rio, irin su National Museum of Fine Arts, National Museum of Museum ko kuma Banco de Brasil Cultural Cibiyar.

A ƙarshe, ba za ku iya rasa sanannen Morro de Corcovado ba inda mafi shahararren Kristi na Corcovado yake, ɗayan sabbin Abubuwan Al'ajabi Bakwai na Duniya kusan shekaru goma.

Gandun dajin Iguazú

Iguazu Falls

UNESCO ta ayyana Gandun Dajin Iguazú a matsayin Gidan Tarihin Duniya na Duniya a cikin 1986 kuma ɗayan ɗayan kyawawan abubuwan tarihi ne a cikin ƙasar Rio de Janeiro. Kari akan haka, Iguazú tana matsayin kan iyaka tsakanin kasashen Brazil da Ajantina, ta yadda za'a iya ganin faduwar ruwa daga bangarorin biyu. Koyaya, akwatin girmamawa yana cikin Brazil tunda daga nan yana yiwuwa a gansu daga gaba saboda wasu hanyoyin da aka gina a cikin wurin shakatawa don baƙi su iya kusantowa.

Don isa can daga gefen Brazil, dole ne ku ɗauki hanyar Foz do Iguaçú kuma ku shiga National Park. Yawon shakatawa ya ɗauki kusan awanni 2 ko 4 amma ya cancanci hakan saboda nunawa ce ta musamman wacce zaku iya yin la'akari da ɗaukakar magudanan ruwa da ƙarfin yanayi. Bayan ziyarar, zaku san dalilin da yasa aka sanyawa Iguazu Falls suna ɗaya daga cikin abubuwan ban al'ajabi guda bakwai na duniya.

Wannan garin na Brasil din sananne ne musamman ga Iguazú National Park amma kuma yakamata a ziyarta don Ecomuseum don sanin tarihin dam din Itaipú da kuma tarihin zamantakewar ƙasa da muhalli na yankin. Hakanan yana da wurare da aka keɓe don fasaha da yanayi.

Fernando de Noronha

Yankunan rairayin bakin teku na Brazil Baía do Sancho

Fernando de Noronha karamin tsiburai ne a Kudancin Tekun Atlantika wanda ya kunshi tsibirai 21, wanda kawai ya fi girma a cikinsu. Asalin dutsen mai fitad da wuta, wannan wurin yana da kyawawan kyawawan rairayin bakin teku masu a cikin Brazil, waɗanda ba su da yawa kamar na sauran ƙasar.

A zahiri, galibin yankunanta an ayyana su a matsayin Yankin Halitta kuma gwamnati tana kula da shigowar masu yawon buɗe ido don kiyaye wurin. Misali, Fernando de Noronha baya barin sama da maziyarta 600 a lokaci guda ko kuma gina manyan otal-otalSabili da haka, idan kun kasance wasu daga cikin masu sa'a waɗanda zasu iya ziyarci tsibirin, lallai ne ku zauna a cikin ƙananan masaukin dangi. Farashin bashi da arha amma gata ne don samun damar kasancewa a cikin keɓance ɗaya kamar wannan.

Wasu ayyukan da za'a iya yi a cikin Fernando de Noronha suna hawan igiyar ruwa, ruwa da kallon dolphins da kunkuru. 

olinda

Olinda wuri ne don sanin yayin tafiya, yana al'ajabin gidajen kayan tarihin sa, majami'u da gine-gine masu launi waɗanda suka haɗu da ciyayi. Wannan kyakkyawan birni yana cikin arewa maso gabashin Brazil, a cikin jihar Pernambuco.

Yana da kyakkyawan wuri wanda Unesco ya bayyana Tarihi da al'adun al'adu na ɗan adam a cikin 1982. An kafa Olinda a 1535 kuma daga baya yaren Dutch Calvinist ya kore ta kuma ya ƙona cocin Katolika don haka dole a sake gina ta. Ta wannan hanyar, yawancin gine-gine sun faro ne daga ƙarni na XNUMX, waɗanda sune manyan abubuwan jan hankali na Olinda a yau. Wasu misalai sune gidan zuhudu na Sao Francisco, da Mosteiro de Sao Bento, da Mercado da Ribeira ko kuma Sé. Hakanan birni ne wanda ke ba da abinci mai daɗi kuma yana mai da hankali ga duniyar fasaha.

Kogin amazon

Idan akwai wuri mai ban sha'awa a cikin Brazil, to shine Amazon. Yanki ne mai fadi wanda ya hada da dazuzzuka na kogin Amazon. Wannan gandun daji shine mafi girman gandun daji a duniya kuma ya yi fice don kasancewa ɗayan yankuna masu banbancin duniya.

Theofar zuwa Amazon na Brazil shine Manaus, babbar sararin samaniya wanda yake gudana kusa da mafi tsayi kuma mafi girma a duniya. Hakanan babban birni ne na Jiha kuma ɗayan manyan biranen birni ne saboda shine birni mafi girma a cikin Amazon.

Wasu wurare masu ban sha'awa don ziyarta sune gidan zoo a tsakiyar gandun daji da haɗuwa da rairayin bakin teku da gidan kayan gargajiya wanda zai fitar da ku daga cikin gari. Kawai ban mamaki.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*