7 daga cikin mafi kyau rairayin bakin teku masu a kudancin Italiya

Kala Rossa

Lokacin da yanayi mai kyau ya zo tuni mun zama kamar bakin teku, kuma tunda waɗanda ke yankinmu sun rigaya an san su, muna so muyi mafarkin wasu rairayin bakin teku na wurare masu ban sha'awa. Kamar 7 mafi kyau rairayin bakin teku masu a kudancin Italiya. A cikin Italiya ba za a rasa ƙarancin rairayin bakin teku masu kyau da asali ba, tare da Tekun Bahar Rum a bango kuma tare da yanayi mai kyau.

Kula da waɗannan rairayin bakin teku masu, kodayake tabbas muna da wasu da yawa. Arean sanannun sandbanks ne sanannu, amma gabar tekun italiya kuma tsibiran suna cike da rairayin bakin teku waɗanda suka cancanci ɓacewa. A yanzu zamu ga darajar rairayin bakin teku bakwai da muke son ziyarta a yau don jin daɗin wannan yanayi na Bahar Rum.

Scala dei Turchi a Agrigento, Sicily

Scala dei Turchi

Mun fara da ɗayan shahararrun mutane, wanda aka san su da waɗancan fararen duwatsu waɗanda guguwa da iska ta sassaka, waɗanda suka ƙirƙira siffofi na musamman, kamar dai su matakala ne. Sunanka, 'Matakalar Turkawa' Ya fito ne daga waɗannan tsaunuka kuma wannan shine wurin mafaka ga piratesan fashin jirgin ruwan Turkiya ƙarni da suka gabata. Tana bakin tekun Realmonte, a cikin lardin Agrigento. Tana da yashi mai kyau da ruwa mai tsafta don wanka, kuma dutsen da ke ƙasa da duwatsu yana sanya su samun kyakkyawan farin launi sabanin teku. Yanzu 'yan fashin teku ba sa neman mafaka a ciki, amma tabbas ya cancanci ɓata lokaci a ɓoye a wannan rairayin bakin teku, kwance a kan duwatsu ko cikin yashi.

Marina Piccola a cikin Capri

Marina Piccola

Lokacin da muke magana game da Capri zamu tuna cewa wannan tsibirin mafaka ne na Pablo Neruda, amma har ma na manyan Taurarin Hollywood daga shekaru 50, wanda ya sami cikakkiyar aljanna a wannan ƙaramin tsibirin. Don haka ba za mu rasa cikin sahunmu a bakin rairayin bakin teku wanda ke kan wannan kyakkyawar tsibirin, mafakar anti-paparazzi ga mashahurai daga wani zamanin ba. Yau har yanzu wuri ne mai daraja, kodayake ba kamar shekarun da suka gabata ba, amma har yanzu yana watsa wannan laya. Marina Piccola tana cikin yankin Campania. Wani ɗan ƙaramin bakin da aka kiyaye ta bangon dutse tare da ra'ayoyin dutsen da suke gaban bakin teku. Akwai hanyoyi da yawa don isa can, amma mafi mashahuri da asali shine ta hanyar Krupp, hanyar hawa ta hawa.

Marina dell'Isola a Tropea, Calabria

Marina Island

La Marina dell'Isola ta yi fice saboda tsarin dutsen da kuma kasancewarta bakin teku na birane amma mafarki. A cikin lardin Vibo Valentia, a cikin Tropea, Kalabria, wannan babbar rairayin bakin teku ce, da ke tsakanin 'Isola Bella' da 'Playa de la Rotonda'. Ya yi fice ga babban dutsen da ya shiga cikin teku ya raba rairayin bakin teku, ina cocin Santa María de la Isla, wani tsohon gidan ibada na Benedictine. A daidai lokacin da muke jin daɗin kyakkyawan bakin teku, za mu iya jin daɗin garin Tropea, wanda gidajensa ba sa kallon dutsen, kuma inda za mu ga babban cocinsa na asalin Romanesque.

Spiaggia dei Conigli a cikin Lampedusa, Sicily

Spiaggia dei Conigli

Wannan ne 'Tekun zomaye' idan muka fassara sunansa, a Lampedusa. Ya samo sunan ne daga tsibirin da ke gabansa, Isola dei Conigli, kuma ana ɗaukarsa ɗayan kyawawan rairayin bakin teku a duniya. Kuma tabbas tabbas dole ne ya zama saboda budurwa wuri ne mai tsananin kyau, tare da tsaftataccen ruwa mai haske. Dole ne a ce cewa don isa wurin dole ne ku ɗan yi tafiya a ɗan lokaci tare da hanya kuma a lokacin rani yawanci yana cika da mutane. A ƙarshen bazara ma muna iya ganin kunkuru a yankin idan mun yi sa'a.

Cala Rossa akan tsibirin Favignana, Sicily

Kala Rossa

Wannan Cala Rossa na cikin ajiyar tsibiri na Aegades, a Tsibirin Favignana. Wurin da aka taɓa yin hakar ma'adanan dutse, wanda yanzu ya zama yanki mai yawan shakatawa. Yanzu ya fita waje don kyawawan ruwa mai haske, tare da sautunan turquoise da shuɗi a cikin babban yanki don wanka ko shaƙuwa. Yanayin shimfidar wuri na kewaye inda zaku iya yin yawo da tsarin dutsen sun cika tayin wannan bakin teku mai ban sha'awa da kyau.

Baia delle Zagare a Gargano, Puglia

Baia della Zagaro

Dake cikin Filin shakatawa na Gargano za ku sami wannan bay. A cikin wannan bayin abubuwa da yawa sun bayyana, kuma shine kyakkyawan wuri mai kyau na halitta tare da bayyanar daji, wanda, duk da haka, ya riga ya zama yawon shakatawa fiye da da, kuma yana da laima a bakin rairayin bakin teku da wasu hidimomi. Ya fita waje don ƙanshin furannin lemu da kuma dutsen da ke tsakiyar teku, waɗanda aka halicce su ta hanyar lalata ruwa da iska, wani abu da ke tunatar da mu rairayin bakin teku kamar Las Catedrales a Lugo, Spain.

Cala Spinosa a Santa Teresa Gallura, Sardinia

Spinosa Cove

A garin na Kapo Testa zaka sami Cala Spinosa, rairayin bakin teku wanda ya isa ta hanyoyi da suke da ɗan tudu. Abu mai kyau game da wannan ƙaramin kwarjin shine ba kowa ne ke son yin ƙoƙari don zuwa gare shi ba, amma tabbas ya cancanci jin daɗin waɗannan tsarkakakkun ruwa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*