Abubuwa 9 don gani da aikatawa a Toulouse

Toulouse

Toulouse babban birni ne na Upper Garonne kuma birni na huɗu mafi girma a Faransa, yana mai da shi ɗayan waɗannan wuraren da suka cancanci aƙalla hutun ƙarshen mako. Toulouse, kamar sauran biranen Faransa, cike yake da fara'a da wuraren al'adu, gidajen tarihi da kayan tarihi ko gine-gine don gani. Don haka mun ƙirƙiri wani ɗan ƙaramin jerin tare da wasu abubuwan da za a gani a Toulouse.

Akwai abubuwan da mamaki daga Toulouse, kuma an san shi da birni mai ruwan hoda saboda yawancin gine-ginen sa an yi su ne da tubali. A yau yana riƙe da fara'a mai yawa a cikin tsohon ɓangarensa amma yana da yanayi mai ban sha'awa saboda gaskiyar cewa ana ɗauka birni na jami'a, don haka zamu ga birni mai daɗi, duka dare da rana.

Wurin du Capitole

Dandalin Capitol

Lokacin da muka isa dandalin Capitol sai muka isa ga zuciyar garin Toulouse. Ana isa ta cikin kwatarniyar tsohuwar yankin, don nemo babban fili inda Yankin Birnin yake. A wannan dandalin mahimman abubuwan da ke faruwa a cikin birni suna faruwa, haka kuma lokaci zuwa lokaci zaku iya samun kasuwannin titi tare da kayayyaki iri daban-daban, wani abu mai daɗi ga masu yawon buɗe ido. Idan har ila yau muna son tsayawa a ziyararmu, za mu iya tsayawa a wasu shahararrun shaguna a cikin dandalin don jin daɗin yanayin garin.

Capitol ko Zauren Birni na Toulouse

Capitol

Capitol ko zauren gari shine mafi mahimmin gini a filin. A ciki akwai Hedikwatar Hall Hall daga birni da gidan wasan kwaikwayo na Capitol. Gini ne wanda aka kammala shi a karni na XNUMX kuma yana da kyau ciki da waje. A ciki zaku iya sha'awar dakunan ta, waɗanda aka kawata su cikin salon marmari da na gargajiya, kuma shigarwa kyauta ne. A ciki zaku iya jin daɗin frescoes akan bango da rufi, duba matakalar kuma ziyarci Hall of the Illustrious da ɗakin Henri Martin, tare da zane-zanen wannan mai zane.

Rue du Taur

Rue du Taure

Wannan ɗayan titunan birni ne masu ban sha'awa da birgewa. A ciki akwai ƙananan shaguna da gidajen abinci don jin daɗin zama. Akwai saitin gidaje masu launi kuma titin yana kaiwa kai tsaye zuwa Filin Capitol.

Basilica na Saint-Sernin

Saint-Sernin

A cikin Toulouse akwai gine-ginen addini da yawa don ziyarta. Da Romanesque basilica na Saint-Sernin An keɓe shi ga shahidi, lokacin da aka gina shi tun daga ƙarni na XNUMX da na XNUMX, kasancewarta ɗayan manyan cocin Romanesque a kudancin Faransa. A ciki zaku iya jin daɗin kyakkyawan yanayi a cikin gini mai sauƙi, kamar su salon Romanesque, tare da kyakkyawan ɓangaren ƙarni na XNUMX. Kuna iya shiga kyauta, kodayake dole ne ku biya kuɗin shiga don ganin abubuwan tarihin San Saturnino.

Gidan zuriya na Jacobins

Gidan zuriya na Jacobins

El gidan zuhudu na Jacobins Wani ɗayan mahimman gine-ginen addini ne a cikin birni. Wannan gidan zuhudu yana da sauki a waje kuma yana da kyau a ciki, yana mamakin duk waɗanda suka shiga ciki. Yana da tsakar gida guda ɗaya tare da ginshiƙai a tsakiya, waɗanda suke da baka masu launi don tallafawa ɗakunan ajiya. A bangon zaka iya ganin zanen zamanin da kuma bagaden yana tsakiyar cibiyar zuhudun, kuma ba a ƙarshen ba. Babu shakka gini ne na addini tare da halaye na musamman.

Saint-Etienne Cathedral

Saint Etienne

Babban cocin Saint-Etienne shima wuri ne da za'a ziyarta, wanda shine dalilin da yasa wannan birni yake da gine-ginen addini masu ban sha'awa. Da babban coci yana haɗuwa da salon Romanesque da na Gothic, kuma yana hada bulo da dutse a aikinsa. Kar ka manta cewa jan bulo wani bangare ne na gine-gine da yawa a cikin wannan birni, saboda ana yin sa ne da yumɓu wanda aka tattara daga ƙasan Kogin Garonne.

Lambuna na yawo

Lambun Japan

Hakanan garin Toulouse birni ne wanda a cikin sa akwai yankuna da yawa na kore. Karin bayanai akan da kyau Japan Garden. Wannan lambun yana da salon Asiya wanda ba za a iya kuskure shi ba, kuma yana da matukar ban sha'awa mu bi ta cikinsa. Akwai wasu lambuna masu mahimmanci a cikin birni, kamar su Jardin du Grand Rond ko Jardin Pierre Goudouli. Wannan hanya ce ta hutu a tsakiyar ziyartar gari.

Bitan fasaha

Gidajen tarihi

A cikin wannan garin akwai kuma gidajen tarihi da yawa waɗanda za a iya ziyarta don ƙarin koyo game da garin da sauran batutuwa. A cikin Gidan Tarihi na Saint Raymond an ba da tarihin garin kuma a cikin Museum of the Angustinos za ku iya ganin zane-zane da zane-zane daga zamani daban-daban. Les Mayan dabbobi Gidan kayan gargajiya ne na fasahar zamani kuma wurin baje koli.

Birnin sarari

Birnin sarari

A Toulouse da masana'antar sararin samaniya, don haka zaku iya ziyartar babban filin shakatawa na City of Space. Wurin da zaku iya jin daɗin duniyoyin biyu, tsinkaya da kuma dukkanin taken masana'antar wanda ya ba ɗan adam damar isa sarari.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*