Hadisai na Japan

Japan Yana da al'adu da yawa, amma gwargwadon lokacin shekara yana zuwa gare ni cewa lokaci ne mai kyau don yin magana. Sabbin Hadisan Hauwa'u na Japan. A wannan gefen duniya "ƙarshen shekara" yana nufin Kirsimeti da Sabuwar Shekarar, amma tabbas Japan ba ƙasar kirista ba ce.

Har yanzu, akwai wasu al'adun Kirsimeti da aka shigo da su waɗanda ke da ban sha'awa a kwanakin nan. Amma mahimmanci shine sanin cewa akwai al'adun Sabuwar Shekara kuma zamuyi magana kaɗan game da duk wannan a cikin labarinmu a yau.

Japan da al'adun ƙarshen shekara

Da farko dole ne ka faɗi haka Bukukuwan sabuwar shekara sune mahimman ranakun hutun Japan. Ana kiran Sabuwar Shekara Shogatsu kuma na 'yan kwanaki, tsakanin 1 ga Janairu da 3 gaba ɗaya, iyalai suna haɗuwa kuma yawancin wuraren kasuwancin suna zana makafin.

Al'adar da ta ɗan ɓace a Yammacin ita ce aika katunan ƙarshen shekarako, kira a nan nana, amma a nan har yanzu sanannen abu ne. Dole ne a aika su kafin takamaiman kwanan wata saboda yana da kyau idan sun zo a rana ɗaya, Janairu 1.

Biye da tunanin Asiya, kowace shekara wacce ta ƙare a baya ce kuma kowace shekara wacce zata fara ba da dama ko sabon farawa. Don haka akwai abubuwan da ya kamata a kammala, ayyukan da ya kamata a yi, alkawura da suke buƙatar cikawa. Kafin karshen shekara, da bankwana bankwana ko bonenkai.

Gidaje da shaguna an kawata su Da kyau tare da abubuwan da aka yi da gora, Pine da bishiyoyin ceri, ana tsabtace gidaje, tufafi, komai dole ne ya kasance sabo ne. A Sabuwar Shekarar Hauwa'u akwai tabbas jita-jita waɗanda suke na gargajiya kamar yadda toshikoshi soba ko taliyar alkama wannan alama ce ta tsawon rai. Sauran kayan gargajiya sune teddy menene zaki da shinkafa giya u ozoni, miya da mochi. Hakanan ana yin sa ko kuma kai tsaye aka siya o-sechi ryori, abincin dare wanda ya kunshi abubuwa daban daban wadanda suke nuni ga sa'a, wadata, koshin lafiya.

A wannan daren mutane sun ziyarci haikali kusan 12 kuma shima yana haduwa ko anyi shi ƙungiyoyi don ƙididdigewa ko kallon wasan wuta. A cikin haikalin, a tsakar dare, kararrawa suna ringi, wani lokacin sau 108, a cikin wani taron da ake kira jauhari babu kane. Lambar tana wakiltar yawan sha'awar ɗan adam bisa ga addinin Buddha kuma ra'ayin al'ada shine barin ƙyamar motsin rai na shekarar da ta gabata.

Wadanda suke zaune a gida suma sukan ringa yin wasan kwaikwayo na kida da ake kira Kohaku Uta Gassen, tare da j-pop band. A wasu lokuta akwai wasannin da suka shahara kamar hanetsuki, Japan badminton, Don tashi kites ko takoage ko wasannin kati kamar karuta. Abin takaici sun ɗan yi amfani da su.

Ranar 1 don Janairu, farkon aiki na Sabuwar Shekara, rana ce cike da alamu kuma mafi kyawun aiki don karɓar ta shine tsaya ganin fitowar rana. Ana kiran fitowar rana ta farko a shekara hatsi-hinodeBayan wannan ranar, game da rayuwa ne ba tare da damuwa ko damuwa ba. Da ziyarci haikali, hatsumodeHakanan tsari ne na yau kuma al'ada ce cewa mata suna sanya kimono na gargajiya a wannan ziyarar. A Tokyo sanannen haikalin shine Meiji Shrine, amma zaku iya ziyartarsa ​​a ranar 1, 2 ko 3 na Janairu. Amma duk da haka kwanakin nan wannan gidan ibada yana fashewa da mutane.

Yanayin da ke cikin waɗannan gidajen ibada da wuraren bautar yana da kyau don haka idan kuka je waɗannan kwanakin za ku sami babban lokaci. Akwai rumfunan abinci, mutane da yawa suna sallah ko siyan laya masu sa'a. Yana da kyau, kodayake yawan jama'a. A Tokyo wurin ibadar Meiji ne, a Kyoto kuma Fushimi Inari Taisha ne, a Osaka kuwa Sumiyoshi Taisha ne kuma a Kamakura kuwa Tsuruoka Hachimangu ne. Wurare ne sanannu kuma abin da aka saba shine jira don isa babban zauren don yin addu'a.

El 2 don Janairu hadisi yana nuna cewa sarki ya bayyana a bainar jama'a a Fadar Masarauta a Tokyo. Ba ya bayyana sau biyu kawai a shekara, wanda shine lokuta biyu lokacin da lambuna na ciki na fada suke buɗewa ga jama'a. A Sabuwar Shekarar da kuma ranar haihuwar sarki. A saboda wannan dalili, yawancin mutane galibi sukan kusanci fadar don ganin sarki da danginsa suna bayyana a baranda bayan gilashin sulke sau da yawa a wannan rana daga ƙarfe 10 na safe kuma ba fiye da 2 da rana ba.

Sabuwar shekara ma lokaci ne na tsabta da kuma shirya kuma ka bar gidan impeccable don fara sabuwar shekara kyauta daga komai. Ana kiran wannan babban tsaftacewa osouji Kuma ya haɗa da nooks na gida waɗanda tabbas za a kiyaye su a cikin shekara, kamar ƙasa ƙarƙashin firiji da kaya. Idan akwai yara a wannan gidan al'ada ce a ba su kudi a cikin ambulan. wannan ake kira otoshidama.

Idan kana kan titi zaka ga mutane da yawa sun kusanci shagunan suna siyen wasu buhu a farashi daban-daban. Ba su san abin da ke ciki ba kuma yana daga cikin mamakin wannan al'ada da ake kira fukubukuro, jakunkuna masu ban mamaki, kuma a zahiri suna tashi saboda suna da matukar shahara sosai.

Tabbas, kasancewa ƙasar da mutane da yawa ke zaune makon da ya gabata na Disamba da farkon Janairu suna da matsala don zagawa. Idan zaka tafi, shawara itace ka tsaya wuri daya ka more rayuwarka, kar kayi kokarin motsawa sosai saboda jiragen kasa, tashar jirgin sama da bas sun fashe tare da mutanen da zasu ziyarci danginsu. Tsakanin ranakun 4 da 5 na Janairu, motsi mai sauri ya ƙare.

Hakanan, gabaɗaya zaku ga hakan yawancin shaguna, bankuna ko wuraren shakatawa na rufe wani lokaci tsakanin Disamba 29 da Janairu 4, don haka yana iyakance abin da zaka iya yi. Manta game da gidajen tarihi, amma a dawo kuna da duk wuraren bautar gumaka da temples suna buɗe. A zamanin yau akwai ƙananan shaguna da ke rufe, kodayake a ranar 1 ga Janairu kusan doka ce ba tare da togiya ba. Hakanan gidajen abinci ne, kodayake wasu suna buɗewa a jajibirin Sabuwar Shekara tare da menus na musamman.

A matsayin ɗan yawon buɗe ido, daren Sabuwar Shekara mai kyau zai kasance don zuwa cin abincin dare a Tokyo Skytree sannan ya motsa don jin daɗin shahararrun bukukuwa a Shibuya. Wannan shine shirin na shekara mai zuwa.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*