Garuruwan Malaga

Garuruwan Malaga

La Lardin Malaga sananne ne sosai da Costa del Sol, don rairayin bakin teku da shimfidar wurare. Amma bayan yawon shakatawa na bakin teku, a yau muna neman wasu hanyoyin da suka nuna cewa wannan lardin ya fi yawa, tunda yana da garuruwa da yawa masu ban sha'awa waɗanda ke sa baƙi su ƙaunaci al'adunsu da halayensu.

Bari mu ga wasu daga cikin manyan garuruwa a Malaga a zamanin yau ya zama babbar hanya don ziyartar jama'a a cikin keɓaɓɓun keɓaɓɓun kewayen yankin. Idan kuna son ziyartar lardin Malaga ta wata hanyar, muna ba da shawarar ku bi hanya ta cikin kyawawan garuruwanta.

nerja

nerja

Wannan garin sananne ne sosai saboda an yi rikodin jerin Mutanen Espanya na Verano Azul a can. A cikin wurin shakatawa na gida har yanzu kuna iya ganin jirgin ruwan Chanquete. Wannan birni na bakin teku yana ba da wasu manyan rairayin bakin teku don yin rana kamar Burriana, wanda shine bakin teku na birane, Calahonda ko Maro. Da Kogunan Nerja sune ɗayan manyan abubuwan da suke sha'awa. Kogo ne masu tsawon kilomita huɗu tare da mafi girma a cikin duniya. A baya cikin gari za mu iya jin daɗin ra'ayoyi akan sanannen Balcón de Europa, ra'ayi mai ban mamaki wanda a da ya kasance wurin sa ido don kauce wa hare-hare ta teku.

antequera

antequera

Garin Antequera yana ɗaya daga cikin mafi bada shawarar cikin tarihi wanda har yanzu ana iya gani a yau. Kuna iya tafiya zuwa tarihin tarihi tare da duka Antequera dolmens, Gidan Tarihin Duniya. El Torcal de Antequera wani wuri ne wanda dole ne a gani, tare da kyawawan hanyoyin karst waɗanda suka haifar da wannan shimfidar wuri na musamman. Har ma akwai hanyar tafiya don ganin yankin. Tuni a cikin garin zamu iya ganin Arch na Kattai da Alcazaba, wanda ke ba mu labarin rayuwar Larabawan wannan garin. Wani abin birgewa shi ne yawan gine-ginen addini da za a iya gani a garin, kamar Convento del Carmen, Convent of Franciscans, cocin Santa María ko Baroque-Mudejar chapel na Virgen del Socorro.

Ronda

Ronda

Ronda na ɗaya daga cikin garuruwan da aka fi ziyarta a cikin Malaga saboda yana ba mu kyakkyawan hoto. Nasa Sabuwar Gada mai tsayin mita ɗari wanda ya haɗu da tashar Tagus, kan iyakokin ƙasa waɗanda suka kare garin. A cikin garin zamu iya ziyartar Fadar Mondragón, wanda ke ba da tsakar gida na Larabawa da kuma gine-ginen Renaissance, wanda ke ɗauke da Gidan Tarihi na birni na Ronda. Plaza de la Duquesa de Parcent yana ɗaya daga cikin mafi kyau a cikin birni. A cikin Ronda zamu iya ganin tsoffin bangon larabawa da Puerta de Almocábar, ɗayan manyan hanyoyin shiga cikin garin. Sauran ziyarar sune tsoffin wanka na Larabawa ko Casa del Rey Moro.

frigiliana

frigiliana

Frigiliana gari ne na Andalusiya na yau da kullun, tare da kyawawan gidajen farin fata, maɓuɓɓugan ruwa da furanni suna yin ado da facades. Casa del Apero na iya zama wurin farawa, tunda shine ofishin yawon bude ido amma kuma Gidan Tarihi na Archaeological da kuma Makarantar Karadu. Kusa da wannan gidan akwai Fadar theididdigar Frigiliana, wanda a yau ke da masana'antar zuma ta kara. Gangararon apero yana ɗaya daga cikin wurare masu alama kuma idan muka kai ƙarshen zamu sami Mirador de Frigiliana. Wani kyakkyawan ra'ayi shine yin yawo a hankali cikin wannan garin don gano ƙananan gidaje da kuma kyanta na Andalus.

Mijas

Mijas

Mijas ya fita waje don abubuwa da yawa, ɗayansu ɗayan taksi ne na musamman. Amma kuma muna fuskantar kyakkyawan gari tare da farin farin katangu mai kwarjini da kwarjini. Abin da muke fatan gani kenan idan muka je wani gari na ƙasar Andalus. A cikin Plaza de la Constitución za mu sami shaguna masu ban sha'awa tare da sana'a na gida, sanduna da gidajen abinci. A kan Paseo de la Muralla zamu iya samun kyakkyawan hangen nesa na Mijas. A cikin wannan garin, cocin na aca Imman Immauke da Nauyi shima ya fita waje, wanda aka gina akan wani tsohon masallaci wanda hasumiyar ƙararrawa irin ta Mudejar ta kasance.

Juzcar

Juzcar

Júzcar ya cancanci kawai saboda yana da da aka sani da ƙauyen smurfs ko shuɗin ƙauye. Da zaran mun ganshi sai mu san menene wannan ɗariƙar ta fito, domin duk gidajen ta an zana su da launin shuɗi mai haske. Yana da ban mamaki saboda yawanci muna tsammanin samun farin gidaje masu farin, wanda yake al'ada a Andalusia. A cikin wannan garin zaku iya bin hanyar rubutu ta cikin gidaje, tare da lambar QR a cikin kowane ɗayan don gano maɓallin kewayawa. Hakanan akwai hanyoyi da yawa na yawo a cikin yankin, kar ka manta cewa kuna cikin yanki na kyawawan halaye. Kyakkyawan gari ne don tafiya tare da yara, tunda yana da filin shakatawa wanda a ciki akwai layin zip da hawa bango.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*