Laos, ƙasar giwaye miliyan

Laos temples

Saboda yakin Indochina da keɓewar tsarin mulkin gurguzu mai zuwa, Laos ya rayu shekaru da yawa tare da baya ga yawon shakatawa. Kodayake wannan yanayin na iya samun wasu sakamako mara kyau, amma hakan ya ba da damar kyakkyawan kiyaye garuruwa da yanayi, don haka ya zama aljanna ta gaskiya wacce ba a iya bincika ta yawan yawon shakatawa.

Tare da Vietnam a cikin hanyoyin manyan masu yawon shakatawa da Kambodiya game da bin hanya guda, abin da ake kira 'ƙasar miliyan giwaye'shine babban sirri na karshe na kudu maso gabashin Asiya.

Waɗanda ke tafiya zuwa Laos ba za su sami rayuwar rayuwar dare ba, rairayin bakin teku masu kyau, ko abubuwan tarihi masu ban sha'awa, amma za su sami ƙasa mai cike da duwatsu masu duwatsu mara kyau, biranen da ke haɗakar gine-ginen Buddha tare da gine-ginen mulkin mallaka na Faransa da ruhin Asiya, cikakken magani. sami kanka.

Vientiane

vientiane laos

Vientiane yana wakiltar farkon tuntuɓar ƙasar don yawancin matafiya. Da farko, titunan ta na iya yin launin shuɗi kaɗan saboda tsarin Soviet wanda ya wadatar a babban birnin amma ya cancanci ziyarta da yawa. Na farko shine Vientiane shine mafi kusa da babban birni a cikin Laos dangane da shaguna, sanduna, gidajen abinci da abubuwan tarihi. Bayan haka, a nan akwai gidajen ibada na Pha That Luang, Wat Si Saket da Haw Phra Kaew, waɗanda ke ɗauke da sanannen Emerald Buddha na ɗan lokaci. Kari akan haka, kewayen garin suna ba da dama ga mai kwarin gwiwar yin kishin kasa tun da nisan kilomita ashirin kacal ne Ruwan ruwa na Tad Leuk da Tad Xay da kuma mafi tsufa a gandun daji a Laos.

Luan prabang

Luan Prabang sufaye

UNESCO ta ayyana Tarihin Duniya a 1995, tsohon babban birnin kasar shine birni mafi kiyayewa a duk kudu maso gabashin Asiya. Wannan birni shine cibiyar addini da yawon bude ido ta Laos kuma a ciki yawan jama'a da cunkoson ababen hawa kusan babu su. Koyaya, Luang Prabang yana da isasshen fara'a don kada ya zama mai gundura.

Tayin otal-otal da gidajen abinci yana da fadi da inganci. Shagunan gargajiya, kayan hannu da kasuwannin tituna suna jan hankalin ɗaruruwan masu yawon buɗe ido da Laotians kowace rana. Idan kuna shirin ziyartar Luan Prabang zaku buƙaci shirin tafiya tunda zaku rasa cikin abubuwan jan hankalinsa: gidajen ibada fiye da talatin masu ban sha'awa na Buddhist (Wat Xieng Thong daga 1560 shine mafi kyawun Laos), tsarin gine-ginen mulkin mallaka da kusan Kogin Mekong, tushen rayuwa da tashar sadarwa a Asiya.

'Yan Mekong

kogin mekong

Kewaya Mekong shine mafi kyawun hanyar gano ƙasar: koya game da tarihinta, hanyar rayuwar mutanen ta ko wasu kyawawan kyawawan shimfidar wurare na wannan babbar kogin. Yana da tsayin kilomita 4.000 kuma ya ratsa Myanmar, Thailand, Laos, Cambodia da Vietnam. Yawan kwarararta yana da mahimmanci don noman shinkafa ya zama wata rayuwar rayuwar wannan ɓangaren na duniya, yana samar da amfanin gona har sau uku a shekara. Saboda haka, ana iya cewa hakan wannan kogin shine ran Laos tunda ya tsallaka shi daga arewa zuwa kudu kuma ya bashi asalin sa.

Filayen Mafaka

Bayyan of Pitchers

Wannan yanki yana da wani sha'awar tarihi-yaƙi tunda har yanzu yana adana alamun yakin Indochina. Laos yana riƙe da rikodin kasancewar ƙasa mafi yawan tashin bom a duniya. A lokacin Yaƙin Vietnam, an jefa bama-bamai da ba a jefa a Vietnam ba a gabashin Laos tare da uzurin cewa sojojin Vietnam na Arewa suna fakewa a can. An kiyasta cewa Amurka ta jefa bama-bamai tan miliyan biyu a kan Laos, wanda ya kashe fiye da mutane miliyan ɗaya. Kashi ɗaya cikin huɗu na bama-baman da Amurkan ta jefa a shekarun XNUMX a kan Laos sun faɗi a Filayen Pitchers.

Wat Phu da Bolaven Plateau

Wata Phu

Tafiya zuwa kudancin ƙasar zai ba ku damar gano Wat Phu, da mafi kyawun rusassun al'adun Khmer a wajen Angkor (Cambodia) da Bolaven Plateau, wuri ne mai matukar kyau da za a iya bincika yawon buɗe ido daga ƙauyen Tat Lo.

Laos shine kyakkyawan makoma ga masoyan yanayi, masu kasada, da waɗanda ke neman hutu na shakatawa da ƙwarewar al'adu.

Gaskiya mai ban sha'awa game da Laos

Abu ne mai kyau koyaushe ka sanar da kanka kafin tafiya zuwa kowace ƙasa. Laos ya cancanci ƙaddamar da ɗan shiri kaɗan don iya jin daɗin toan kwanakin hutu a wannan kyakkyawar ƙasa tare da cikakken kwanciyar hankali. Kawai tattara wasu bayanai masu amfani kamar waɗannan:

  • Yawan Jama'a: Laos yana da kusan mazauna miliyan 5,5.
  • Harshe: Lao. A cikin Faransanci, ana kiran mutanen da suka rayu inda Lao a yau "les laos," ma'anar ma'ana da ta jimre.
  • Kudin: Kip (Yuro ɗaya daidai yake da kusan kilo 13)
  • Allurai: Hepatitis A da B, kwalara, tetanus, zazzabin cizon sauro da zazzabin taifod. Maganin sauro ya zama dole.
  • Addini: Theravada Buddha, reshen addinin Buddha na gargajiya.
  • Lokaci: GMT + 7 ko Madrid +5 da Madrid +6 ya danganta da lokacin bazara / lokacin sanyi.
  • Gastronomy: Abincin gargajiya na Laotian ya bushe, mai ƙarfi kuma mai daɗi. Biyu daga cikin shahararrun jita-jita sune Laap da Tam Mak Houng.
  • Tufafi: Muna ba da shawara ga baƙi da su sanya tufafi masu sauƙi, mara nauyi waɗanda ake saurin wanke su.

Yanar gizon Yawon shakatawa na Laos: www.visit-laos.com


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*