Nasihu don tafiya a karon farko akan jirgin ruwa

tafiya a cikin jirgin ruwa

Lokaci na farko da kuka fara balaguro na iya zama mai matukar birgewa, amma kamar kowane abu, duk lokacin da zaku yi wani abu a karon farko yana iya zama mai ɗan tayar da hankali. Idan baku taɓa tafiya cikin jirgin ruwa ba, komai yawan lokutan da aka faɗa muku game da shi, akwai yiwuwar ku ji ba ku da tabbas kuma ku yi farin cikin tafiya a jirgin ruwa a karon farko. A cikin labarin yau ina so in yi magana da ku game da Nasihu don tafiya a karon farko akan jirgin ruwa kuma babu abin da ya zo maka ba zato ba tsammani.

Abu na farko da zaka yi la'akari shine inda kake son zuwa da kuma irin jirgin ruwan da kake son yi. Ba daidai bane yin balaguron kwana biyu kawai saboda gaskiyar cewa kuna son tafiya a jirgin ruwa, fiye da ɗaukar yawon shakatawa na sati ɗaya ko biyu don zagaya yawancin yankunan wani yanki. Don haka, da zarar kun sami wannan ƙari ko clearasa bayyananne, to Zai kasance lokacin da zaka iya ci gaba da karatu don sanin abin da ya kamata ka kiyaye lokacin da kake son yin shawagi a karon farko.

Jirgin ruwa na farko

Idan kun riga kun yi fasalin jirginku na farko, barka! Ba da daɗewa ba za ku gano duk abin da yake da kyau a gare ku. Idan kana neman wasu tukwici da shawarwari don sa kwarewar ku ta zama mafi daɗi, to yafi kyau saboda kuna kan wurin da ya dace.

Zai yuwu cewa lokacin da kukayi rijistar jirgin ruwanku akwai abubuwanda baku tunanin koda abubuwa ne game da akwati, munduwa don iya shan duk abin da kuke so lokacin da kuke so, abinci a jirgi, da sauransu. Ya zama dole kuyi la'akari da duk waɗannan abubuwan don tafiyarku ta kasance mai kyau. Kada ka rasa mafi kyawun nasihu don yin tafiyarka a jirgin mai kayatarwa.

tafiya a cikin jirgin ruwa

Kada ka tsaya a ƙasa

A kan jirgin ruwa ya zama dole kuyi la'akari da duk abin da kuke buƙata: abinci, fun, sha, tufafi, da dai sauransu. Amma kuna buƙatar samun komai a hannunku kamar takaddunku, kuɗin ku, da dai sauransu. A yadda aka saba idan ka je yawon shakatawa, to ganin sabbin birane ne kuma idan jirgi ya iso tashar jirgin ruwa, mutane na iya yanke shawarar ko za su ziyarci sabon garin ko kuma su tsaya a jirgin.

Abin da aka saba gani shi ne, ka yi hayar wasu balaguro don sanin garin kuma ta wannan hanyar kuna da ranar shiryawa. Daga jirgi galibi suna iya ba ku taswirar wurin kuma za su gaya muku lokacin da za ku dawo don kar ku zauna a kan ƙasa. Yawanci balaguron yawanci yakan ɗauki kimanin awanni 6 ko 8, saboda haka kuna da isasshen lokaci don jin daɗin wurin.

Amma ina ba ku shawara, cewa tun kafin shiga jirgin ruwan, kun riga kun san garuruwan da za ku je kuma kun yi nazarin wuraren da za ku ziyarta, kun kula da zazzage taswira da yin binciken wuraren da za ku ziyarta. A lokaci guda, yana da mahimmanci ku san yadda ake kewaya cikin birni da mahimman wuraren da za ku ziyarta kusa da tashar jiragen ruwa, musamman ma idan ba ku son yin hayar ƙarin balaguro. Amma Ka tuna cewa yana da kyau a yi hayar sabis na balaguro Saboda jagorar zai dauke ka a bas zuwa duk wuraren sha'awa kuma yafi maka sauki. Bugu da kari, ba za ku sami haɗarin zama a kan ƙasa ba!

kewayawa-don-farkon-lokaci-babba

'Munduwa' yana da daraja

Lokacin da kake tafiya a kan jirgin ruwa, idan ka yi hayar shi ta hanyar kamfanin tafiye-tafiye zai zama abin dogaro a gare ka domin za su iya ba ka duk fakiti da kari da ke akwai kuma don haka zaka zabi wanda yafi birge ka gwargwadon bukatunku a jirgin. Lokacin da suke bayanin abin da alawus din yake game da su, to za ku fahimci cewa akwai zaɓi na duka-duka, an haɗa abubuwan sha, wasu abubuwan sha ne kawai ake haɗawa ... kuma hakan ya dogara da fakitin da kuka zaɓi morewa a cikin jirgin zai sami farashi ɗaya ko wani.

Kuna iya fi son zaɓar wani tattalin arziki don haka ba lallai ne ku ciyar da yawa ba kuɗi a lokaci ɗaya, amma ina ba ku shawara ku daraja zaɓi na biyan kuɗin zoben duka-duka domin ta wannan hanyar za ku manta da kashe kuɗi. Lokacin da kuke cikin jirgi, farashin yawanci yafi tsada fiye da na ƙasa, don haka abin sha ko abun ciye-ciye a wajen lokutan cin abinci na iya zama mai tsada sosai. Sabili da haka, kada ku hana wa kanku damar samun munduwa mai haɗawa ko aƙalla babban ɓangare na ayyukan don adana kuɗi - koda kuwa da alama ba ta da farko.

Ji daɗin ayyukan cikin jirgi

Idan kayi la'akari da kanka mai jin kunya ko mai ba da shawara lokacin da kake cikin jirgin ruwan, zaka manta komai. Kasancewa cikin jirgin ruwa kamar zama ne a cikin ƙaramin birni mai iyo inda kuke da duk abin da kuke buƙatar samun nishaɗi. Mafi kyawun abu shine cewa akan balaguron shaƙatawa ba ya ɗan tsaya na wani lokaci, saboda haka ya zama dole ku zama mai lura da duk ayyukan da zasu fito saboda zaku sami babban lokacin.

Har ila yau, a kowane jirgi yawanci ana cin abincin dare tare da kyaftin, liyafar cin abinci ce ta dare inda kowa ke sanya kyawawan tufafin sa. Abincin dare ne na musamman ga duk baƙi kuma lallai zaku sami nishaɗi. Kafin tafiya a kan jirgin ruwan, bincika duk ayyukan da suke yi don ganin idan sun kasance zaɓuɓɓuka masu kyau a gare ku. Wannan hanyar zaku sani idan an yi muku jirgin ruwan ne ko a'a.

jirgin ruwa-don-farkon-liyafa

Kar a manta kwayar cuta

Tafiya cikin jirgin ruwa yana nufin kasancewa cikin jinƙai na teku, don haka ruwan na iya zama mai nutsuwa kamar suna da ɗan ɗan wahala. Duk da yake gaskiya ne cewa an yi jiragen ruwa na yau ne don kar ku lura da raƙuman ruwa, wani lokacin, lokacin da teku yayi zafi sosai, wataƙila za ku ɗan ji jiri kaɗan - ko kuma ɗan raɗaɗi.

Lokacin da wannan ya faru, zai fi kyau a sami kwaya a hannu don taimaka maka gudanar da dizziness - ko wasu syrup. Idan baku san wacce za ku iya ɗauka ba, kafin fara tafiyar ku zai fi kyau ku je wurin likitan ku don haka, ban da gaya masa game da garuruwan da za ku je - idan har ya yi bincike na musamman. -, zaku iya gaya masa cewa zaku tafi ta jirgin ruwa da abin da zaku iya ɗauka don guje wa yuwuwar yuwuwar.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*