Shin na'urorin lantarki zasu yi aiki a wasu ƙasashe?

Tafiyar sa kai

A cikin wannan duniyar da ke da cikakkiyar haɗuwa da gaske yana da wahalar tafiya ba tare da na'urorinmu na lantarki ba: wayoyin hannu, kwamfutar hannu, kwamfutar tafi-da-gidanka, kyamarori, GPS, da sauransu. Da alama, biyu ko uku na waɗannan na'urori, idan ba ƙari ba, za su raka mu a tafiye-tafiyenmu.

Kuma a can tambayoyin za su fara. Shin akwai abin toshe wa wannan na'urar? Wace irin wutan lantarki za'a yi amfani dashi a inda na nufa? Shin zai yi aiki ko kuwa zai fasa lokacin da aka shigar da shi? Tambayoyi gama gari masu mahimmanci tare da shirya hutu wanda zamuyi ƙoƙarin amsawa a cikin rubutun yau.

Hoto | Mafi kyau

Ginin lantarki ya bambanta a kowace ƙasa. Don tafiya cikin aminci dole ne mu san yadda ƙasar da za mu je ta kasance a cikin kalmomin lantarki, sanin dukkan bayanai game da adafta da matosai. A wannan ma'anar, yana da sauƙi don satar adaftan a cikin ƙasarmu ta asali kafin tafiya idan ba za mu iya samun waɗanda suka dace a cikin makomar ba. Gaskiya ne cewa an shirya masaukai da yawa kuma suna ba da adaftan ga abokan cinikin su amma idan ba haka ba, yana da kyau a kula.

Waɗannan adaftan suna da sauƙin samu a shagunan lantarki ko manyan kantunan. Akwai nau'ikan daban-daban dangane da inda muke tafiya a doron duniya, amma kuma akwai masu adaftar duniya waɗanda aka shirya don kowane nau'in toshe. wancan, ƙari, ba ka damar haɗa USB kai tsaye zuwa tashar wutar lantarki don cajin su ba tare da amfani da PC ba.

Waɗanne halaye ya kamata adafta ta kasance da su?

  • Ugharfin watt na kayan lantarki
  • Mafi karancin nau'ikan adaftan guda uku
  • Haɗin USB

Wani batun shine ƙarfin lantarki, wanda za'a iya haɗa shi zuwa saiti biyu: ɗaya daga 100-127v ɗayan kuma 220-240v. Ana iya warware wannan matsala tare da mai canza wutar lantarki wanda za'a iya samu a shagunan lantarki da manyan wuraren kasuwanci.

Game da mita, kamar yadda yake da ƙarfin lantarki, yawancin kayan lantarki an shirya su duka 50hz da 60hz.

Hoto | ABC

A cikin EU, nau'ikan C da F sun fi yawa

A Turai, yawancin ƙasashe suna amfani da toshe Nau'in C, tare da maƙallan faya-faya biyu. C ko wanda ya dace da shi, kamar a Spain tare da F, na asalin Jamusanci tare da lambobin duniya masu kariya a cikin hanyar shafuka.

Sauran matosai masu dacewa da nau'in C da F shine E wanda akafi amfani dashi a Belgium da Faransa, da sauransu. Nau'in J, tare da zane mai kusurwa uku, ana amfani dashi a Switzerland kuma yana karɓar na'urorin lantarki na nau'in C da F. Nau'in K da aka yi amfani da shi a Denmark ya dace da waɗanda ake amfani da su a Spain. A cikin Italia nau'ikan F, L da C.

Sauran mitoci da wutar lantarki

A cikin Turai akwai keɓaɓɓu kamar su Ireland da Biritaniya waɗanda ke amfani da nau'in G tare da fil ɗin faifai uku. Nau'in G na B wanda aka dasa bayan Yaƙin Duniya na II bai isa yankuna ƙasashen ƙetare ba. Mafi yawanci suna da daidaitaccen da ya gabata, rubuta M, tare da zobba masu zagaye uku waɗanda aka shirya a cikin alwatika. Ko buga nau'in D, ana amfani dashi a Indiya. Sauran yankuna kamar New Zealand ko Ostiraliya suna da matosai na I, irin wanda aka yi amfani da shi a Argentina.

A ƙarshen shekarun 60 na karni na 127,120 an yi ƙoƙari don aiwatar da nau'in N, toshe na duniya, amma an amince da shi ne kawai a Brazil da Afirka ta Kudu. A Arewacin Amurka (Mexico, Amurka), Amurka ta Tsakiya (Costa Rica) , Panama), Caribbean (Dominican Republic, Cuba) Kudancin Amurka (Colombia, Venezuela, Bolivia) da Japan suna amfani da wutan lantarki daban na 115, 110, 100, 60 watts, da kuma yawan XNUMX hertz. A can, nau'in toshe A, na asalin Ba'amurke, tare da fuloti biyu masu nasara, ko B, wanda ya fi aminci tunda ya haɗa da na uku don haɗin duniya. Sun dace da juna. Daidaitawa har yanzu yana da nisa, amma an saita sararin samaniya akan haɗin USB.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*