Waɗanne balaguro za mu iya yi daga Faris

saint germain

A watan da ya gabata mun yi magana game da manyan gidaje na Loire da yiwuwar ziyartar wasu, ba mafi kyau ba, dole ne a faɗi, a yawon shakatawa da aka shirya. Na ce to har yanzu yana da daraja kuma yana da, idan dai kuna da ɗan lokaci kuma ba ku da mota. Amma a cikin kewaye da Paris akwai ƙarin sani.

Faransa ƙaramar ƙasa ce kuma kusa da babban birni akwai taskokin yawon buɗe ido da za a iya gani a ciki balaguron kwana guda: Sain Germain en Laye, Saint Denis Cathedral, Vencennes Castle, Tsibirin Iskanci da Sain Maur des Fossés bayyanannu misalai ne.

Yawon shakatawa zuwa Saint Germain en Laye

Castle na St Germain en Laye

Wannan makoma kawai rabin sa'a ne daga Paris ta jirgin ƙasa. Kuna ɗaukar RER cikin birni daga tashar Paris ta Chatelet Les Halles. Lokacin da kuka isa zaku yi tuntuɓe a kan kyakkyawa na da da gidan sarauta kamar ya kasance mazaunin wasu sarakunan Faransa. Misali, gidan sarki, anan ne aka haifi shahararren Sun King.

Kuna iya ziyartar ɗakin sujada na sarki, a cikin salon Gothic, kuma kuyi tafiya cikin lambuna. Yau a gidan sarauta National Museum of Archaeology yana aiki tare da baje kolin da ya dauki tsawon lokaci wanda wani hauren hauren giwa mai shekaru dubu 25 da aka sani da The Lady of Brassempouy.

Saint Germain en Laye

Gidan kayan gargajiya kyauta ne don shiga a ranar Lahadi ta farko ta watan, kodayake ƙofar ɗakin sujada da baje kolin kayan tarihi na biyan euro 7. Wani jan hankalin shine mai fadi dutse terrace Dating daga XNUMXth karni, wanda yake da tsawon kilomita 2.4 kuma yana ba ka damar jin daɗin kallon Seine da kwarinsa.

Yawon shakatawa na Cathedral na Saint Denis

Saint Denis Cathedral

Idan kana masoyin majami'u na daWaɗanda ke ba ku damar jin kamar sama ta wanzu, wannan babban cocin yana da kyau. Ayyukan sun ƙare a 1144 kuma yana da Salon Gothic Gaskiya ita ce cewa kyakkyawa cewa babu abin da ya yi wa Notre Dame hassada kuma kodayaushe yana da karancin baƙi.

Crypt na Saint Denis

Admission kyauta ne kodayake ƙofar zuwa crypt farashin euro 8. Idan kana son ganin kaburburan masarauta, zaka biya su. Amma watakila lokaci mai kyau don ziyarci Saint Denis shine tafi lokacin da akwai kasuwa, Maris na Saint Denis, taron al'adu da yawa wanda ke faruwa kwanaki uku a mako tsakanin 7:30 na safe da 1:30 pm Alƙawari shine Alhamis, Juma'a da Lahadi.

Santa Denis tafiyar metro ce ta mintuna 25 daga tsakiyar, ɗaukar Layi 13. Ku sauka a Basilique de Saint-Denis.

Yawon shakatawa zuwa Château de Vincennes

Gidan Vincennes

Wannan balaguron yana da ɗan tafiya kaɗan amma baya ɗaukar awa ɗaya na tafiya. Yana da nasaba da tarihin Faransa, amma ba na sarakuna ba amma na sarakuna saboda gidan zama ne na Napoleon.

Gida mai kyau da ke Rueil Malmaison kuma tana aiki ne azaman taga har zuwa wancan lokacin kamar yadda aka adana adon dakunan nata. Gidan ya fi so daga matar sarki kuma ta kasance baƙon da ke taimaka masa, kodayake Marquis de Sade ya kasance fursuna wani lokaci a cikin kurkuku.

Gidan Vincennes 2

Don isa can, ɗauki hanyar jirgin ƙasa, Layin 1, zuwa La Défense. Daga can zaka iya hawa bas, 258, zuwa gidan. Hakanan zaka iya ɗaukar RER A zuwa Rueil Malmaison kuma daga can kayi tafiya sama da rabin sa'a zuwa gidan. Tafiya yayi kyau. Theofar tana biyan kuɗi euro 6, 50.

Yawon shakatawa zuwa Tsibirin na Impressionists

Jam'iyyar Renoir's Boat

Tasiri shine harkar fasaha wacce ta bulla a ƙarshen karni na XNUMX. Goga gogewarsa, kamar ɓace, mai jujjuyawa, koyaushe akan gudu, yayi ƙoƙari ya inganta wasanni na launuka da fitilu waɗanda idanun ɗan adam ke gani.

Monet, Manet, RenoirSu ne wasu shahararrun masu bayyanawa kuma duk da cewa ba ka da masaniya sosai game da wannan yanayin hoton, tabbas idan ka ga zanen kuma sun gaya maka cewa mai burgewa ne, za ka san shi. Da Tsibiri na Impwararrun whichwararru waɗanda muke komawa zuwa gare su yana cikin Seine kuma ga ɗan ƙaramin gida wanda ya bayyana a cikin aikin Renoir kuma har yanzu akwai shi.

Maison Fornaise

Gidan cin abinci zanen yana nan kuma wuri ne mai kyau don ci da ciyarwa a rana. Kuna cin abinci, tafiya, hutawa kuma ku ga irin shimfidar wurare iri ɗaya waɗanda suka kayatar da ƙungiyar masu fasaha. Hakanan akwai gidan kayan gargajiya a wurin, gidan kayan gargajiya na impressionismA bayyane yake, don kar in tafi ba tare da fahimtar wannan motsi na gaba ba.

Idan kun isa cikin babban yanayi ko rana mai kyau, yana iya zama dace don kiran gidan abincin da yin tanadi. Taya zaka isa? Kuna ɗaukar RER A zuwa Chatou Croissy daga tashar Paris ta Chatelet Les Halles.

Yawon shakatawa zuwa Saint Maur des Fossés

Saint Maur des Fosses

Don yin wannan yawon shakatawa daga Paris ma dole ne ku tashi daga tashar Chatelet Les Halles akan RER A, amma sauka daga Le Parc du Saint Maur. Tafiya ba zata wuce rabin awa ba.

Yana da kyau mutum yaci gaba sosai da rana don shan iska. Idan kuna so zaku iya siyan kayan abinci a cikin Paris ko a cikin garin na da, amma abu mai kyau shine ku kawo bargo ko wani abu ku zauna akai. Babban titin da yake fita daga tashar yana da yawa shagunan siyan kayan shaye-shaye, cuku da wainar faransa.

Saint Maur des Fosses 2

Me za'a gani? Saint Maur des Fossés Wuri ne na da, akwai mutum-mutumi na Budurwa Maryamu wanda ya faro tun daga karni na XNUMX cewa bisa ga almara an halicce shi ta hanya mai banmamaki. Shi yasa ake girmama shi. Akwai kuma kango na karni na XNUMXth abbey cewa a yau an bar su a tsakiyar wurin shakatawa tare da wasu kango, waɗanda ke zama na ƙarni na XNUMX.

Bari mu ce yana da yawon shakatawa ya huta daga hayaniyar Paris, don yawo a cikin kango kuma ku sami abinci mai kyau na Faransa don abincin rana.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*