16 Muhimman Ziyara a Sardinia I

La Tsibirin Sardinia Wuri ne da yawancin mutane suka yi mafarkinsa, saboda waɗancan kyawawan hotunan rairayin bakin teku. Koyaya, Sardinia tana da kusurwa da yawa don ganowa, kasancewa tsibiri ne wanda yawon buɗe ido ke ƙaruwa. Koyaya, bai kamata kawai mu mai da hankali kan yankunan da suka fi cunkoson jama'a ba, har ma ga waɗancan wuraren da ƙila za su sami fara'a ta musamman.

Ziyarci tsibirin tare da duk abubuwan gani yana ɗaukar lokaci. Mafi yawan mutane suna mai da hankali kan sanannun biranen da shahararrun rairayin bakin teku. Kodayake wannan ma yana cikin jerin, koyaushe kuna ƙara ƙananan garuruwa da wuraren da ba za a iya lura da su ba kuma bai kamata ba.

Cagliari

Cagliari

Mun fara, ba shakka, tare da birni mafi girma da kuma babban birnin tsibirin Sardinia, Cagliari. A cikin tsibirin Bahar Rum akwai tarihi da yawa, kuma wannan shine dalilin da yasa biranensu koyaushe suna da wuraren tarihi da zasu gani. A wannan muna da gidan wasan kwaikwayo na Roman daga ƙarni na XNUMX AD. C., ana amfani dashi a lokacin rani don aiwatar da abubuwan. Hasumiyar San Pancracio alama ce a cikin gari kuma ta faro ne daga ƙarni na XNUMX. Shine ƙofar gidan sarki kuma yana da ra'ayoyi masu ban sha'awa. Kar a manta da tashar tashar jirgin ruwa da kuma unguwar Marina, inda akwai babban kasuwancin kasuwanci.

Alghero

Alghero

Alghero wani wuri ne na dole-gani, wurin tarihi wanda ƙarnuka da suka gabata na mallakar Kambin Aragon. Hasumiya da bangon birni, waɗanda aka gina a wannan lokacin wadata, sun dace don jin daɗin garin. A cikin babban dandalin shine Cathedral na Santa María, daga ƙarni na XNUMX tare da keɓaɓɓen salo, haɗuwa da igiyoyin ruwa daban-daban. Wannan tsohon birni kuma cike yake da kunkuntun tituna wanda dole ne kuyi tafiya a hankali, kuna jin daɗin tarihin, gine-ginen da keɓaɓɓun abin su.

castelsardo

castelsardo

Wanda yake a cikin lardin Sassari, garin Castelsardo wuri ne na maraba sosai. Fishingauyen ƙauye mara kyau mai kyan gani, wanda ke da mahimman abubuwan sha'awar matafiyi. Da Cathedral na San Antonio Abad wanda ya hau kan duwatsu ko kuma katanga na karni na XII, inda a yau shine Gidan Tarihi na Bahar Rum. Tsakanin garin wuri ne da ke da tsofaffin tituna, gidajen cin abinci irin na gargajiya da kuma wasu shagunan masu fasaha.

Maddalena Archipelago

Maddalena Archipelago

Daga tashar jiragen ruwa ta Palau zaka iya ɗaukar jirgin ruwa don tafiya kai tsaye zuwa yankin paradisiacal na Maddalena Archipelago. A wannan wurin zaku iya ziyartar Garin MaddalenaKodayake abin da ya fi jan hankalin masu yawon bude ido zuwa wannan yanki sune rairayin bakin teku masu kyau da shimfidar wurare. Wurare tare da kyawawan ruwa mai haske da wasu kwarkwata inda zaku more kwanciyar hankali. A cikin wani wuri kamar yawon shakatawa kamar Sardinia kyauta ne don samun damar isa yankunan wannan shakatawa.

Saint Teresa na Gallura

gallura

Kusa da Tsibiran La Maddalena Santa Teresa de Gallura ne, wani wurin da zaku more rairayin bakin teku masu ban mamaki tare da ruwa mai haske. Wannan garin yana da tsarin birane na musamman a murabba'ai, wani abu mai ban mamaki a tsibirin. A cikin wannan garin babu wuraren tarihi da yawa, amma zaku iya jin daɗin kwanciyar hankali don hutawa, tare da shagunan tunawa da yanayi mai kyau. Ferries don Corsica ya tashi daga nan.

Olbia

oliya

Olbia tsohuwar ƙa'ida ce, mazaunan farko sune Nuragians, suna ratsawa ta cikin Carthaginians da Rome. Wannan dogon tarihin yana bashi kwarjini na musamman, amma kuma wuri ne sananne da kasancewa cikin Emerald bakin teku, ɗayan ɗayan wuraren yawon shakatawa da kyawawan wuraren tsibirin. Cibiyar gari tana ba da kyawawan murabba'ai, kamar Reina Margarita. A cikin Via Nanni zaku iya ganin ragowar tsoffin gine-ginen Punic. Babban cocin birni yana kan Roman necropolis, wanda za'a iya ganin ragowar sa yayin ziyartar ciki. Kada ku rasa titin Corso Umberto I, ɗayan ɗayan yankunan da suke rayuwa.

Neptune ta Grotto

Neptune ta Grotto

Wannan grotto yana kusa da garin Alghero kuma yana da halitta kogo a cikin abin da zaku iya ganin stalactites da stalagmites an ƙirƙira su tsawon ƙarnuka. Ana iya isa ga jirgin ruwa ta jirgin ruwa ko ta ƙasa, ta hanyar dogon tsani. Wurin kariya ne wanda yake da jagororin da zasuyi mana karin bayani game da tarihi da samuwar kogon.

kwalba

kwalba

Tharros tsoho ne garin da Phoenicians suka kafa a cikin karni na XNUMX BC. Wasu ragowar ana kiyaye su cikin yanayi mai kyau wasu kuma kawai sun zama kango ne, amma a kowane hali yanki ne mai matukar mahimmanci wanda aka kiyaye babban ɓangare, don haka ya zama cikakke ga masoyan tarihi. Bugu da kari, a cikin kewaye zaku iya jin daɗin rairayin bakin teku da kyawawan wurare, yana mai da shi babban tafiya.


Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   nuni m

    Tabbataccen gaskiya game da garin l'Alguer ya kasance abin ƙyama. Shine garin da mutanen Katalan har yanzu suke rayuwa.