Abin da za a gani a Sofia

Sofia a Bulgaria

Sofia ita ce babban birnin Bulgaria, wanda yake a cikin yankin da aka sani da Yammacin Turai. A yau yana girma ne a matsayin babban makoma mai arha, kasancewar rayuwa a cikin wannan birni ta fi ta sauran ƙasashen Turai ƙima, wanda ke da alaƙa da ƙarancin albashi da ƙimar rayuwa. Akwai kamfanoni da yawa waɗanda ke sa Bulgaria ta haɓaka saboda ƙarancin albashi, amma kuma yana da alaƙa da yawon buɗe ido wanda ke ƙaruwa.

La Garin Sofia yana ba da adadi mai yawa don ziyarta, daga gidajen adana kayan tarihi zuwa majami'u ko masallatan tarihi. Akwai maki da yawa inda zaku iya jin daɗin ƙarshen Turai wanda bai cika cunkoson jama'a ba. Idan kuna tunanin yin balaguro zuwa birni na Turai, anan akwai wuraren sha'awar Sofia.

Katolika na Sophia

Katolika na Sophia

Wannan babban cocin Ana kiran shi Alexander Nevsky, wani gidan ibada na Orthodox, wanda aka kammala shi a shekara ta 1912. Wannan kyakkyawan babban cocin yana da adadi da yawa na domes, waɗanda suke masu haske, wasu daga cikinsu suna da tsananin zinare. A cikin babban cocin babu haske sosai, saboda hasken yana wucewa ne ta cikin ƙananan tagogi masu tsayi a ƙarƙashin ƙusoshin. A ciki zaka iya ganin zane-zane marasa adadi a jikin bango da kuma na ƙofar.

Cocin Sveti Georgi

Cocin Sveti Giorgi

Wannan cocin na iya samun hankalin mu lokacin da muka kai gare ta, amma idan muka shiga cikin tarihin ta za mu san cewa ita ce tsohuwar coci a duk Bulgaria, wanda ya ba shi babbar daraja. Ya faro ne daga lokacin daular Rome. Wurin ta yana da ɗan wahala, tunda yana cikin farfajiyar gidan gwamnati, wanda aka gina a kusa da shi.

Adadin Serdica

Adadin Serdina

Birnin Sofia yana kan tsohuwar birni na lokacin da Roman Empire. A halin yanzu kusan babu wani abu da ya rage, amma har yanzu ana iya ganin wasu abubuwan da aka kiyaye. Kusa da filin Nezavisimost akwai wasu wurare masu kariya, tare da wani ɓangare na hanyar Roman ko gidan wasan kwaikwayo na Roman.

Tarihin Tarihin Yankin Sofia

Tarihin Tarihi na Yanki

Hakanan wannan kyakkyawan ginin yana cikin kyakkyawan yanayi, kewaye da lambuna da marmaro inda koyaushe akwai yanayi mai kyau. Abin sha'awa, wannan ginin shine na tsohuwar wanka mai ma'adinai wanda guda biyu ne kawai suka rage. A cikin ginin zaka iya ganin ɗaruruwan abubuwa waɗanda suke da alaƙa da tarihin garin Sofia. Amma a yau kuma wuri ne da iyaye da yawa suka zaɓa, tunda suna da ayyukan yara. Yara na iya halartar aji da kwasa-kwasan kowane nau'i yayin da iyaye ke jin daɗin gidan kayan gargajiya. Don haka ya zama gidan kayan gargajiya mai aiki sosai wanda ke ƙara darajar jama'a.

Katolika na Sveta Nedelya

Wannan babban cocin yana a ƙarshen Nezavisimost Square kuma babban cocin Katolika ne na Bulgaria. Ba a san shekarar da aka gina ta daidai ba, tunda ita ma ta yi hakan wasu daga baya gina, amma ba tare da wata shakka ba yana daga cikin al'adun wannan garin. An yi imanin cewa za a iya gina shi a cikin ƙarni na 1925. Yana da kyau a lura da harin da aka kai can a 50 don kawo ƙarshen rayuwar tsar, wanda ya sa kusan an sake gina shi gaba ɗaya a cikin shekaru XNUMX.

Vistosha Boulevard

Vitosha Boulevard

A cikin kowane babban birni akwai tituna sadaukar domin cin kasuwa da lokacin hutu. A cikin garin Sofia, shi ne Vitosha Boulevard, titin masu tafiya a ƙafa inda za ku iya samun kowane irin shaguna da gidajen abinci. Wannan babban titin yana sadarwa da Fadar Al'adu da Fadar Adalci. Yanki ne na nishaɗi da cin kasuwa.

Babban Kasuwanci

Babban Kasuwa

Babban Kasuwar garin na dauke bude tun daga farkon karni na XNUMX. Kyakkyawan ginin neo-renaissance mai hasumiya mai agogo. A ciki ba a kula da shi sosai, amma gaskiyar ita ce ɗayan ɗayan wurare masu inganci a cikin birni wanda dole ne ka ziyarta, don ganin abubuwan da suka wuce wuraren yawon shakatawa kawai. A cikin wannan kasuwar zaku iya tafiya cikin hawa uku suna kallon kasuwancin yau da kullun kuma kuna jin daɗin ƙanshi da dandano na kayayyakin Bulgaria.

Borisova Gradina Park

Borisova Gradina

A kusan dukkanin biranen akwai manyan wuraren shakatawa waɗanda ke ba iyalai damar more rana a waje. A game da Sofia wannan wurin shakatawa na tarihi shine na Borisova Gradina. Babban filin korenda zaku iya tafiya cikin natsuwa don gano wasu wurare masu ban sha'awa, kamar su Puente de las Águilas, babban zauren buɗe ido inda ake gudanar da abubuwa, filin wasan yara har ma da Lake Ariana. Wannan wurin shakatawa ne na tarihi wanda aka gina shi da umarnin Tsar Boris III.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*