Abin da za a gani a Florence

Florence Babban birni ne na kyakkyawan Tuscany na Italiyanci, tsohuwar, kyakkyawa, birni mai ban sha'awa cike da al'adu da tarihi. Duk abin da ke nan yana da ban sha'awa kuma wannan shine dalilin da ya sa kowace shekara miliyoyin masu yawon buɗe ido ke ziyartarsa. Ba don komai ba UNESCO ta ayyana cibiyarta mai tarihi Kayan Duniya.

Har yanzu, akwai baƙi da yawa waɗanda suke yin kwana biyu ko uku a nan kuma suka tafi. Ba abin da nake ba da shawara ba ne, na yi imanin cewa mafi ƙarancin kwanaki huɗu wajibi ne don ziyarci abin da dole ne a ziyarta sannan kuma shakatawa, hawa keke ko kuma tafiya kawai. Me za a gani a Florence? Nufi.

Florence, birni na da

A zamanin da Florence shine zuciyar kasuwanci da kuɗi a cikin ItaliaHakanan akwai ɗayan manyan biranen nahiyar. Yana da shimfiɗar jariri na Renaissance, ya karbi bakuncin masu iko Gidan Medici da dukkan manyan ƙungiyoyin siyasa a nan.

An ayyana cibiyarta mai tarihi a matsayin Tarihin Duniya a farkon 80s, amma tana da tushenta ba a tsakiyar zamanai ba amma a zamanin tsohuwar Rome da kuma a baya, a lokacin Etruscans.

Da yake magana ne a yanayin kasa yana cikin wani kwari ne wanda tsaunuka da yawa suka kafa kuma babban jijiyar kogin shi ne sananne Kogin Arno a kan tasharta akwai gadoji da yawa. Lokacin bazararta yana da zafi, yankunanta masu yawan ruwan sama koyaushe tare da wasu damuna masu ban sha'awa.

Yawon shakatawa na Florence

Da kyau, dangane da yawon bude ido akwai abubuwa da yawa da za a gani da yi, musamman ga masoyan tarihi da zane-zane. Akwai gidajen tarihi, galleries, majami'u, murabba'ai. Farawa da gidajen kayan tarihi, na farko akan jerin shine Uffizi Gallery, ɗayan mafi kyawun gidan adana kayan tarihi a duniya.

Filin Uffizi wani irin labyrinth ne mai cike da kyawawan ɗakuna a ɓoye a cikin wani gini mai kama da harafin U. Salon ginin yana Renaissance kuma an ba da umarnin gina ta Cosimo de 'Medici zuwa Giorgio Vasari, daidai kusa da Palazzo Vecchio, wurin zama na ikon siyasa. Watau, ba a haife shi a matsayin gidan kayan gargajiya ba amma daga baya ya zama wanda dubbai da dubban mutane ke ziyarta kowace rana.

A zamaninsu, iyalai ne kaɗai ke iya shiga saboda a nan an baje kolin kyawawan kayan fasahar su da abokai ko baƙi: tsoffin tsabar kudi, rubuce-rubuce, siffofin Roman, kayan ado, zane-zanen Giotto da Cimabue, Masaccio, Paolo Uccello ko Pietro della Francesa da tarin hotunansa masu dauke da hankali. Haihuwar Venus yana nan kuma, daidai yake da babbar Bayanin bazara ...

Michelangelo, Raphael, da Vinci, Su sauran manyan mashahuran da zaku gansu anan. A ƙarshe, daki-daki: da Vasari corridor wanda ya hada Uffizi da Palazzo Vecchio tare da Fadar Pitti a wancan gefen kogin. Tsawon kilomita ne kuma ya faro ne daga rabin rabin karni na XNUMX.

Ofar shiga Galfi na Uffizi yakai euro 12 tsakanin Nuwamba zuwa Fabrairu da euro 20 tsakanin Maris da Oktoba. Admission kyauta ne a kowace Lahadi ta farko a watan. Yana buɗewa daga 8:15 na safe zuwa 6:50 na yamma. An rufe a ranar Litinin.

Wani gidan kayan gargajiya da aka ba da shawarar shi ne Kundin Tarihi, ina sanannen mutum-mutumin na David ta Michelangelo. Bugu da kari, abu na farko da ka gani shi ne wanda ake kira Hall na Kolossi, a yau tare da babbar mutum-mutumi na Sace Matan Sabine ta hanyar Giambologna. Hakanan akwai dakuna tare da zane-zane da yawa da kyawawan kayan kida da fasaha na addini na Gothic. Amma a bayyane yake, tauraruwar shine Dauda. Yana da sauƙin tafiya jim kaɗan kafin rufewa saboda ƙarancin mutane kuma an bar ku kai kaɗai.

Kudaden shiga sunkai euro 8 kuma an rufe ofis ɗin a ƙarfe 6:20 na yamma. An bude gidan kayan tarihin daga 8:15 na safe zuwa 6:50 na yamma, Talata zuwa Lahadi. An rufe a ranar Litinin. Gidan kayan gargajiya na uku shine coci, Cocin Santa Maria Novella tare da halayyar launuka iri iri na marmara. Yana da Gothic a cikin salo kuma idan baya jan hankalin ku akan waje don A ciki yana da kyau ƙwarai saboda yana da ayyukan Giotto, Masaccio ko Ghirlandaio.

Admission Yuro 5 ne kuma yana buɗe kowace rana. Ee, zaku iya yin rikodi ko ɗaukar hoto, a zahiri ba tare da walƙiya ba. Kafin mu ambaci sunan Palazzo Pitti. Yana da girma kuma idan ra'ayinku shine ku ziyarce shi a rana ɗaya yakamata kuyi cikin ciki da safe da kuma lambuna da rana. Dukansu suna da daraja! ciki shine Palatina Gallery, ƙarni huɗu na ladabi da wadata tare da ayyukan fasaha ta Raphael da Rubens. Kyakkyawan frescoes, galleries da ɗakin dakuna masu zaman kansu (ɗakunan gida da na masarauta, misali), wanda dangi ke amfani dashi.

A waje sune Boboli Lambuna, babba kuma kyakkyawa. Da zaran ka shiga su, suna kama da gidan wasa na amphitheater, tare da mutummutumai da hanyoyi, kuma idan ka tafi zaka iya zuwa farfaji tare da shuke-shuken daji waɗanda ke ɓoye wani ƙaramin gidan kayan gargajiya ko ci gaba da tafiya kuma ka isa wasu lambuna masu ban sha'awa daga inda zaka iya ga Arno da birni. Kyakkyawan tafiya.

Ni da kaina na bada shawarar da Davanzati Palace. Yana da arha kuma ƙarami, mai sauƙi, amma mai jan hankali saboda yana ba ku hangen nesa game da rayuwar gama gari ta masu wadata a cikin Flroencia. Ba gidan sarauta bane, babu ayyukan fasaha, amma kun ga yadda rayuwa mai kyau ta kasance a cikin birni a Tsakiyar Zamani: ɗakin kwana, matakala, kicin, ɗakin zama har ma da banɗaki. Wani lu'u lu'u shine Gidan Tarihi na Dante sadaukar da kai ga rayuwar marubuci da ayyukansa (Vía Margherita, 1) ko kyakkyawa Gidan Tarihi na Galileo.

Sauran gidajen tarihi da za a ziyarta sune Gidan Tarihi na Bargello, kusan duk sadaukar don sassaka, Majami'un Medici wanda wani bangare ne na Cocin San Lorenzo, suna da wasu kaburbura na Medici kuma suna ɗauke da sa hannun Michelangelo. Admission ya kashe euro 8 kuma zai buɗe daga 8:15 na safe zuwa 5 na yamma. Akwai kuma Gidan kayan gargajiya na Opera del Duomo tare da nuni da kayan aikin da Brunelleschi yayi amfani da su wajen gina dome, misali.

Kuma a bayyane yake, ba za ku iya dakatar da sanin Baptistery da Cathedral. Hawan zuwa dome ba shi da tsada, yi shi! Hanyar kanta, matsattsiya ce kuma dalla-dalla, kuma manyan ra'ayoyi sune mafi kyawun lada. Kuma idan ka yi hayar kekuna ko ka ɗauki bas za ka iya zuwa ɓangaren sama na birni ka san ƙarami da abokantaka Cocin na San Minniato al Monte.  Ra'ayoyin suna da kyau kuma yana da makabarta mai ban sha'awa.

A ƙarshe, birnin Florence yana da katin yawon bude ido, da Firenze Katin menene kudinsa 85 Tarayyar Turai. Kamar koyaushe, da irin wannan katin, dole ne ku yi lissafi don ganin ya dace ko bai dace ba. Na zauna kwana biyar a cikin Florence kuma ban ga komai ba. Wato, ko siyan shi ko a'a ya dogara ne akan bukatun ku da lokacin da kuka zauna a cikin birni. Katin Yana aiki na tsawon awanni 72 kuma yana ba da izini sau ɗaya kowace gidan kayan gargajiya.

Yau akwai kuma Katin Firen +, Yuro 5 mafi, wanda ya haɗa da amfani da tram da bas ba iyaka, kawo jagorar gidan kayan gargajiya da jaka. Gaskiyar ita ce, idan kun je birni a lokacin ƙarancin lokaci, kuna zama a tsakiya kuma kuna sha'awar mahimman kayan tarihin ne kawai, bai kamata ku saya ba. Yanzu, idan kun zauna fiye da kwana uku, idan kuna son yin ziyara da yawa ko kuma idan kun je lokacin rani lokacin da akwai mutane da yawa, ya dace.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*