Abin da za a gani a gabar Italiya

Yankin Italiya

Italiya na ɗaya daga cikin wuraren da yawon shakatawa ke fata na mutane da yawa. Ba a samo kyawawan shimfidar wurare da tarihi kawai a cikin manyan biranen da duk mun san su kamar Rome ko Milan ba, amma har ila yau suna kan iyakar bakin teku. Yankin Italia shine wurin da zaku iya samowa daga ƙauyuka masu ƙanƙanci da launuka masu kyau zuwa wuraren alatu da yankuna na kyawawan halaye.

Bari mu ga wasu Wurare masu zuwa bakin tekun Italiya wanda yakamata kuyi la'akari dasu don lokacin da zaka iya shirya hutun ka na gaba. A wannan gabar za mu sami tsibirai da kuma mafi yawan wuraren da ba a san su ba a duniya. Kula da duk wuraren da zaku iya tafiya zuwa gabar Italiya.

Cinque Terre

Cinque Terre

La Yankin Cinque Terre da ke gabar ruwan Italiya Yana ɗaya daga cikin waɗanda ke zama sanannen sanannen sanannen ƙauyukanta. Yana da kyawawan fara'a kuma tun daga shekarun casa'in ɗin ya kasance wani ɓangare na Gidan Tarihin Duniya. A cikin wannan yanki na gabar teku za mu iya ganin kyawawan ƙauyukan Corniglia, Vernazza, Monterrosso al Mare, Manarola da Riomaggiore. Kowannensu yana da kwarjini daban kuma wani lokaci zamu iya samun yawo wanda ya haɗa ƙauyuka, kamar hanyar Via dell 'Amore wacce ta haɗa Riomaggiore da Manarola. A cikin Monterrosso al Mare zaku iya tafiya ta cikin kunkuntar tituna kuma ku hau zuwa mahangar. A cikin Corniglia zaku sami cocin San Pietro, a cikin salon Genoese Gothic, kasancewar ita kaɗai garin da ba shi da damar zuwa teku. A cikin wasu zaku iya ɗaukar jirgin ruwa don tafiya wannan ƙaramar hanyar bakin teku.

Yankin Amalfi

Yankin Amalfi

Wannan yanki na bakin teku a cikin Italia shima sananne ne don samun wurare masu kyau. Ofaya daga cikin garuruwan da za a ziyarta daidai yake da Amalfi, wanda yake a ƙasan Monte Cerreto. Wannan garin yana da kyakkyawan Piazza del Duomo, babban filin sa, tare da Duomo da Fontana de San Andrés. Ofaya daga cikin abubuwan da aka saba da su a wannan wurin shine siyan ɗayan lemun tsami na Italiyanci mai dadi don zama akan matakala a rana. Anan zamu iya ganin Compleungiyar Tattalin Arziki na San Andrés tare da Diocesan Museum of Amalfi.

Positano shine ɗayan gari mai ban sha'awa cewa za mu iya gani a wannan gabar. Tafiya cikin ƙananan titunan ta cike da fara'a ɗayan kyawawan tsare-tsaren da za mu iya yi. Har ila yau dole ne ku ga Cocin Santa María de la Asunción, wanda shine mafi mahimmancin ginin addini wanda ke ɗauke da hoton asalin Byzantine wanda ya iso wannan garin kusan ƙarni na XNUMX. A cikin Positano akwai rairayin bakin teku da yawa inda zaku more yanayi mai kyau kamar Spiaggia Grande ko Fornillo.

Capri

Capri

Har ila yau Capri yana bakin Tekun Amalfi amma ya cancanci sashe na daban saboda wannan wurin ya kasance wurin hutu na bazara daidai da sanannun mutane shekaru da yawa. A yau shine wani wurin yawon bude ido tare da wurare masu ban sha'awa irin su Blue Grotto, kogo tare da ƙofar da ta kai tsayin mita ɗaya wanda jirgin ruwa zai iya ziyarta kuma yana da ruwa mai launin shuɗi da alama kusan ba zai yiwu ba. Zamu iya hawa Monte Solaro ta kujerar kujera don jin daɗin kyawawan ra'ayoyin Capri kuma muyi yawo cikin cibiyar tarihi, inda zamu ga Piazza Umberto I, Hasumiyar Tsaro ko Cocin San Stefano.

Sardiniya

Sardiniya

La Tsibirin Sardinia yana ɗayan ɗayan mafi kyau a cikin Bahar Rumeo. La Maddalena yanki ne na tsibirai tare da ƙananan tsibirai inda zaku iya samun rairayin rairayin bakin teku masu kyau da ruwa mai tsabta. A cikin wannan wurin abin da za mu iya yi shi ne jin daɗin shimfidar wuri, tsutsa ko kwance a bakin rairayin bakin teku. Amma a Sardiniya akwai ƙauyuka masu kyau waɗanda za a ziyarta, kamar su Castelsardo, ƙauye mai launi wanda yake kan dutse wanda yake kallon teku kuma yana da katanga da ta fi shekara dubu. Ba za mu manta da kyakkyawan bakin teku na La Pelosa a Stintino ba. Shahararren rairayin bakin teku ne wanda ke da kyakkyawan yanayi da yanayin aljanna wanda ke cin nasarar kowa da ruwan shuɗi. Hakanan dole ne ku ɗauki lokaci don ganin Grotta di Nettuno, kogon ƙasa a cikin Cabo Caccia.

Sicilia

Sicilia

Sicily wani tsibiri ne mai ban mamaki wanda ya cancanci ziyarta a gaba. A ciki zaka iya ji dadin birnin Palermo, wanda zaka ga babban cocinsa, kasuwanni ko Fadar Norman. A tsibirin akwai wuraren tarihi irin su Kwarin Haikali. Dole ne ku ga Scala dei Turchi, ɗayan kyawawan shimfidar wurare a duk Sicily, ku ga garin Ragusa. Kusa da Marzamemi muna da tanadin Vendicari, yanki mai kariya inda zaku iya ganin tsuntsaye daban-daban. Hakanan zaka iya ziyarci Etna kuma duba wurare kamar Taormina ko Catania.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*