Abin da za a gani a Polignano a Mare

Polignano a mare

La garin Polignano a Mare Tana cikin kudancin Italiya, a lardin Bari da kuma gaɓar teku. Wannan garin ya rigaya ya kasance ƙauyen kamun kifi a lokacin Daular Rome, don haka yana da tarihi na ƙarnika. Ba tare da wata shakka ba matsayin ta na dama wani bangare ne na kyanta kuma ya bashi wannan mahimmancin.

A yanzu haka karamin gari yana da matukar kyau kuma yana ɗaya daga cikin wuraren da har yanzu basu da yawon buɗe ido amma ya shahara. Wuri ne da yake da abubuwa da yawa da kuma yankin Puglia yana da wuraren sha'awa.

Yadda ake zuwa Polignano a Mare

Garin Polignano a Mare tana cikin tsohuwar Via Trajana. Ana samun Polignano daga Central Bari ko kuma daga birin Brindisi. Jirgin kasa shine jigila mafi yawan gaske daga waɗannan garuruwan, tunda tafiya gajere ce kuma ba ta da tsada sosai, kazalika kasancewarsa jigila mai kyau. Garin Polignano yana da nasa tashar kuma zaku iya isa tsakiyar ta hanyar tafiya aan mintoci kaɗan.

Me zamu iya gani a cikin Polignano a Mare

Polignano da mare

Polignano ne mai tsohuwar ƙauyen kamun kifi wannan har yanzu yana riƙe da wannan layin jirgin ruwan a duk sasanninta. Gari ne da za'a iya ganinshi cikin sau ɗaya a rana kuma yana da kyakkyawan tsohon gari. Ya yi fice ga wasu abubuwa, kamar waɗancan gidajen waɗanda suke da alama an dakatar da su a kan tsaunuka. Wannan ƙaramin garin ya kuma shahara sosai a cikin 'yan shekarun nan saboda gasar' Red Bull Cliff Diving World Series 'da aka gudanar a kan dutsen. Gasar tsalle ce mai tsayi wacce ke da ban mamaki. Amma bari mu ga wasu abubuwan da za'a gani a wannan ƙaramin garin.

Lama Monachile Beach

Yankin Polignano

Wannan sanannen bakin teku ne wanda ke tsakiyar garin, tsakanin bangon dutse manya manya waɗanda ke kare shi daga iska ko raƙuman ruwa. Shin hoto mai kyau na yankin Puglia, wanda tabbas kun gani a lokuta da yawa. A kan duwatsu tsohon gari ne, don haka gidajen suna da alama a gefen rairayin bakin teku. Ana kiran wannan filin Cala Ponte kuma yana da bakin teku mai ƙyalƙyali wanda yake cike da mutane a babban lokaci. Wani abin banbanci kuma shine tsohuwar gadar Roman wacce take ta Vía Trajana wacce ta kaishi garin.

Hoton Domenico Modugno

Sunan wannan mai zane bazai yi kama da yawa a gare ku ba, amma gaskiyar ita ce cewa waƙoƙin sa da yaren Italiyanci sun kasance ko'ina cikin duniya. Da wakar 'Volare', wanda yake sananne ne ga kowa, Domenico ne ya kirkireshi kuma yayi shi, wannan shine dalilin da yasa yake ɗaya daga cikin sanannun mutanen garin kuma aka keɓe masa mutum-mutumi. Mutum-mutumi na tagulla yana kan yawo wanda aka sa wa sunan mawaƙa-mai waƙa. Bayan wannan adadi akwai matakala da ake kira Volare wadanda suke kaiwa zuwa wani tsere a kan kyawawan tsaunukan garin daga inda ake da ra'ayoyi masu ban sha'awa game da teku da sanannen bakin teku Lama Monachile.

Grotta Palazzese

Wannan shi ne kogon da ke cikin wasu duwatsu masu fuskantar teku. Amma abin da ya fi dacewa game da wannan wurin shi ne cewa a halin yanzu yana ɗayan ɗayan mafi kyawun gidajen cin abinci a duniya, wanda shine ɗayan mafi ban mamaki. Shakka babu ɗayan wuraren da aka ba da shawarar a cikin wannan garin, saboda yana da ra'ayoyi masu ban mamaki kuma saboda ba kowace rana bane za ku iya ɗanɗana menu a cikin kogon teku. Amma wannan gidan abincin bai dace da duk kasafin kuɗi ba, saboda yana da tsada sosai. Amma idan kasafin kuɗin ku ya ba shi damar, to, ku yi jinkirin rayuwa da wannan ƙwarewar.

Tarihin tarihi na Polignano

Birnin Polignano

Ana iya ganin cibiyar tarihi a cikin nutsuwa a cikin rana ɗaya, tunda ba ta da girma sosai, amma tabbas tana cin nasara ga duk wanda ya ziyarce ta. Ana samun damar wannan tsohuwar yankin ta hanyar Arco Marchesale, tsohon kofar gari. A cikin tituna zaka iya ganin waɗancan gidajen fararen ko na dutse a kan duwatsu, kunkuntun gidaje, hotunan addini, furanni masu launuka da yawa da kuma ayoyi masu zane a wasu wurare.

Kogunan Teku

Baya ga wannan gidan abincin da ke tsakanin duwatsu, yana yiwuwa a ziyarci kogon teku da yawa waɗanda aka haƙa a cikin duwatsu ta hanyar aikin kai tsaye na teku. Wadannan kananan kogunan da aka kirkira sun fi saba'in, kuma ana samun su a cikin tsaunin da mutane suke zaune a kansu. A cikin birni zaku iya yin hayan jirgin ruwa don yin ɗan balaguron balaguro wanda zaku ga wasu daga waɗannan kyawawan kogunan da ke kusa. Wannan wani shahararren aiki ne a cikin Polignano a Mare.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*