Abin da za a gani a Sri Lanka

Hoto | Pixabay

Wanda aka zaɓa azaman tauraron ƙarshen 2019 ta shahararren mai ba da rahoton tafiya Lonely Planet, Sri Lanka ɗayan ɗayan wurare masu ban sha'awa ne don ziyarta a Asiya. An san shi da suna "tsibirin sunaye dubu" saboda a tsawon tarihi an san shi da sunaye da yawa.

Babu ƙarancin dalilai don yin soyayya da tsohuwar Ceylon saboda yana da makoma da ke haɗuwa da tsaunuka, rairayin bakin teku da al'adu. Tsibiri ne mai natsuwa, mai arha da aminci wanda har yanzu ba a cika shi da masu yawon bude ido ba. Idan kuna son ziyartar Sri Lanka a nan gaba, ga abin da za ku gani da lokacin tafiya.

Yaushe za a yi tafiya zuwa Sri Lanka?

Sri Lanka tana jin daɗin yanayin damina mai zafi, wanda ya sa ta zama aljanna ta gaskiya don jin daɗin duk shekara. Koyaya, mafi kyawun lokacin don ziyarta shine tsakanin Disamba zuwa Afrilu kamar yadda damuna ta faɗo kudu da tsibirin tsakanin Mayu da Agusta da arewa tsakanin Oktoba da Nuwamba.

Idan aka ba da wannan, mafi kyawun abin da za a yi shi ne tsara tafiyar bisa la’akari da wuraren da muke son sani ko ayyukan da muka yanke shawarar yi. Wani abin la'akari da la'akari shine kasafin kudi, ma'ana, a cikin babban yanayi (Disamba-Maris) farashin suna cikin rufin yayin da a lokacin ƙarancin lokaci (Mayu-Agusta) farashin suke da arha. Lokaci mai kyau don zuwa Sri Lanka da kanku kuma ba tare da ajiyar ci gaba ba shine tsakanin tsakanin Afrilu da Nuwamba, wanda zamu iya la'akari da matsakaiciyar lokaci.

Yadda ake yawo a cikin Sri Lanka

Jigilar abubuwa sun fi rikitarwa da ɗan tsari. Kodayake akwai hanyoyi masu kyau, jagororin suna ba da shawara game da yin hayar mota saboda hanya ta musamman ta tuki ta Sri Lanka. A cikin garuruwa ana ba da shawarar motsawa ta tuk-tuk ko hayar direba mai zaman kansa don ya kai mu wuraren da wasu hanyoyi dole ne ku ɗauki bas da yawa, wanda wani lokaci zai iya zama mai jinkirin, cunkoson mutane wani lokacin mawuyacin ganewa ne tunda akwai da dama kamfanoni. Koyaya, basu da tsada sosai. A wannan halin, ya fi dacewa ku nemi wuraren da kuka sauka domin su iya sanar da ku dalla-dalla tunda ba koyaushe ke tsayawa tashar hukuma ba, tashoshi ko tsayayyun jadawalin lokaci ba.

Game da jirgin kasa, shine mafi kyawun hanyar hawa don motsawa. Ganin yawan kwararar fasinjoji, ba abu ne mai sauki ba samun tikiti don tafiya a zaune, saboda haka yana da kyau a yi kokarin siyan dukkan hanyoyi a cikin garin farko da kuka ziyarta.

Bukatun shiga zuwa Sri Lanka

Don tafiya zuwa Sri Lanka ya zama dole a ɗauki fasfo tare da mafi ƙarancin inganci na watanni shida da biza. Kodayake ana iya sarrafa ta lokacin da ta isa filin jirgin saman bisa ga Ma’aikatar Harkokin Wajen, ya fi kyau a sarrafa ta ta hanyar yanar gizo don guje wa jinkiri wajen shigowa ko wasu ƙarin matsaloli.

Yana da sauƙi don samun inshora wanda ke rufe bayanmu yayin haɗari, kuɗin asibiti, dawowa ko asarar ko satar jaka, da sauran batutuwa.

Hoto | Pixabay

Abin da za a gani a Sri Lanka

Lokacin ziyartar Sri Lanka, tafiyar mako biyu zai ba mu damar ganin mafi kyawun tsibirin cikin kwanciyar hankali. Yanzu, menene zan sani a Sri Lanka?

Colombo

Ranar farko da aka haɗu da Sri Lanka ya cancanci ziyartar cibiyar tarihin babban birnin. Ita ce ƙofa zuwa ƙasar Asiya kuma birni mafi yawan mutane a cikin ƙasar.

Ana iya ganin lokacin mulkin mallaka a cikin Fortarfin Negombo, wanda Dutch ta gina a 1644. A zahiri, asalin ƙofar tun daga ƙarni na XNUMX har yanzu ana iya gani a yau. Sauran shafuka masu ban sha'awa su ne Hasumiyar Tsaro, da katanga, da itacen tsarkaka wanda Sarki Valagamba ya shuka, wanda aka kawo daga Anuraghapura.

A cikin wannan gundumar ta Colombo kuma zaku iya samun Gidan Sarauniya, gidan shugaban Sri Lanka da sauran gine-ginen mulkin mallaka. Don koyo game da wannan ɓangaren tarihin ƙasar da sauransu, babu abin da ya fi ziyartar Gidan Tarihi na ,asa, inda za ku ga tarin abubuwa daga lokuta daban-daban.

Wani wuri mai ban sha'awa a cikin Colombo shine Galle Face Green, yawon shakatawa tare da kyawawan ra'ayoyi game da rairayin bakin teku da teku.

Kandy

Yana cikin tsakiyar tsibirin, Kandy yana ɗaya daga cikin manyan biranen ƙasar. An kira shi a matsayin Gidan Tarihi na Duniya kuma birni ne mai tsarki don addinin Buddha kuma muhimmiyar mahimmin aikin hajji. Babban abin tunawa shi ne rukunin addini na Dalada Maligawa, wanda ya ƙunshi mafi tsarkakakken gini a cikin garin.

A cikin Dalada Maligawa yana ɗaya daga cikin mahimman kayan tarihi na Buddha, haƙori na Gautama Buddha da aka ajiye a cikin kundin ajiya wanda aka ajiye a cikin haikalin haƙori na Buddha. A cikin kewayenta akwai Udawatte Kelle, babban gandun daji mai zafi wanda aka ɗauka a matsayin tsattsarkan wuri inda yake da daɗin tafiya da jin daɗin natsuwa.

Wani muhimmin wuri don ziyarta a Kandy, Sri Lanka, shine Cibiyar Arts da Crafts. A ciki akwai kyawawan kayan aikin hannu waɗanda ke nuna salon gargajiya na Sri Lanka.

Hoto | Pixabay

sigiriya

Tsohuwar dutsen mai fitad da wuta ne a tsakiyar wata babbar fili wacce ke da ɗayan shahararrun wuraren tarihi a duniya. An gano shi a farkon ƙarni na XNUMX kuma ana ɗaukarsa ɗayan abubuwan al'ajabi na duniya.

Wannan dutsen ya fi mita 200 tsayi kuma tsawon shekaru ya lalata shi har sai ya zama kamar an sanya shi bazuwar ne a kan wani babban filin da ke cike da bishiyoyi. A saman dutsen Sigiriya akwai ragowar gine-ginen gidan sarauta daga cikin fitattun tsaunuka akwai ƙafafun babban zaki zaki wanda bakinsa ya kasance ƙofar shiga zuwa matakan da ya kai saman.

A matakin ƙasa kuma akwai ragowar kayan tarihi na ƙananan gine-gine, dutsen kariya wanda ya kiyaye birni da lambuna.

Galle

An ce Galle ita ce zuciyar mulkin mallaka na tsibirin kasancewarta cikakken misali na sansanin soja na Turai a kudancin nahiyar. Ya kasance ɗayan mahimman tashoshin jiragen ruwa a tsohuwar Ceylon na ƙarni don cinikin kayan ƙanshi, shayi da sauran kayayyaki. An ayyana ta a matsayin Gidan Tarihin Duniya.

Fort Galle shine sansanin da Dutch ta gina bayan korar turawan Fotigal wanda kuma shi ne cibiyar tarihin garin. A ciki akwai gidajen abinci da yawa, shagunan tunawa, kayan ado da gidajen tarihi. Galle, kilomita 100 kawai daga Colombo, shine wuri mafi kyau don ƙare dawaƙa a Sri Lanka,


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*