Abubuwan da za'ayi a Hallstatt

hallstatt

Wannan karamar hukumar yana tsaye a gabar Tafkin Hallstatt, a Ostiriya. Babu shakka wannan balaguron kusan wuri ne mai kama da mafarki, kamar ɗayan waɗannan ƙauyukan tsaunukan da suke kama da tarko. Tsoffin titunan titunanta suna da kantuna da gidajen abinci kuma akwai kayan wasan barkwanci wanda zai kai ku ma'adinan gishiri.

da Babu shakka shimfidar shimfidar wurare masu ƙarfi na wannan jama'ar suna kallon tafkin. Za mu ga duk abin da za a iya yi a wannan garin na Austriya da ke yankin Salzkammergut. Ba don komai ba ana ɗaukarsa ɗayan kyawawan garuruwa a duk ƙasar Austria.

Yadda ake zuwa

Thearamar garin Austriya ta Hallstatt tana cikin tsari kuma saboda wannan dalili zamu iya isa gareshi ta hanyoyi da yawa, saboda a cikin babban lokaci shima yana da cunkoson jama'a, wani abu da yafi zama sananne shine ƙaramin gari kamar yadda yake. Tabbas, tafiya daga Salzburg, inda za mu iya samun jigilar jama'a don zuwa garin. Abu mafi sauki shine yin hayan mota kuma kai tsaye zuwa wannan garin. Bayan mun isa gare shi, sai muka gano cewa akwai wuraren ajiye motoci guda biyu da aka biya kusa da garin wanda yawanci zai cika su a cikin babban lokacin kuma wani can nesa inda yawanci akwai daki amma ya ƙunshi yin tafiya zuwa garin. Mutane da yawa sun zaɓi ɗaukar kasada da yin kiliya a gefen hanya kodayake ba a ba da shawarar ba. A wani gefen, yana yiwuwa a bi ta hanyar jigilar jama'a duk da cewa yana da ɗan wahala kuma yana ɗaukar lokaci mai tsawo. Dole ne ku ɗauki bas zuwa Bad Ischl kuma a cikin wannan garin kuna iya ɗaukar jirgin ƙasa zuwa Hallstatt kuma can ku haye ta jirgin ruwa zuwa garin. Tafiya tana ɗaukar kimanin awanni uku kuma canjin sufuri na iya zama da wahala don haka an ba da shawarar motar haya.

markplatz

Filin Hallstatt

Wannan shi ne mafi tsakiyar wuri a cikin garin Hallstatt. Idan ya zo ga garin, tabbas za mu ƙare a ciki sau biyu, tunda shi ne babban filin sa. Kyakkyawan wuri ne don ɗaukar hoto saboda yana da kyawawan gidaje waɗanda ke kewaye da shi, tare da salon al'ada. Kari akan haka, a cikin tsakiyar akwai maɓuɓɓugar dutse kuma a kusa zamu iya ganin cocin Lutheran tare da babban hasumiya wanda za'a iya gani daga kusan kowane yanki na garin. Wannan garin gari ne da ke da mahimman bayanai kamar wannan filin da titin Seestrasse, wanda shine mafi shahara. Amma in ba haka ba manufa ita ce rasa manufa ta titunan ta inda zamu iya gano kyawawan kusurwa waɗanda suka mai da wannan wuri wani abu na musamman.

Dubawa a cikin Hallstatt

Zauren Hallstatt

Baya ga ganin titunan ta da gidajen ta a hankali, wani abin da za a yi a Hallstatt babu shakka yana neman shahararrun ra'ayoyin sa daga inda zamu sami kyawawan ra'ayoyi na tsaunuka da kuma yawan jama'a. Hotunan da aka haifar za su kasance katin gaisuwa, saboda an shirya su don nuna kyakkyawar mahallin wannan garin na dutse. Ofayansu shine Skywalk, hanyar tafiya wacce ke ba da ra'ayoyi game da garin amma kuma mafi kyawun ra'ayoyi game da tsaunukan kewaye. Babu shakka ɗayan ziyara mafi ban mamaki a garin. Don hawa sama da al'ada, dole ne ku ɗauki funicular da za ta kai mu ga takalmin kafa.

Wani nasa Miradores shine batun duba akwatin gidan waya. Da wannan sunan zamu iya tunanin cewa daga nan ne ake ɗaukar mafi kyawun hotunan garin, kusan kamar katunan gajiyayyu ne. Ana iya ganin gari tare tare da tabki da tsaunuka a cikin wani shiri wanda ba za'a iya mantawa da shi ba. Hakanan zaka iya hawa baranda na cocin Pfarrkirche Maria Himmelfahrt wanda ke da baranda mai kyau wacce ke da kyawawan ra'ayoyi daga saman ƙauyen da kuma zuwa tabkin.

Makabartar Hallstatt

Daidai a cocin da muka ambata mun kuma sami wani abu da yake da sha'awa ga baƙi. Mu Muna nufin makabartar garin da kyau. Yana ba da kyakkyawan hoto mai annashuwa tare da tsaunuka a bango.

Ziyarci Ma'adanai Gishiri

Kai tsaye a Hallstatt

Si mun haura zuwa mafi girman ra'ayi kan masu ba da dariya, Wani abin da za mu iya yi shi ne ziyartar ɗayan tsofaffin ma'adanai a duniya. Ziyara ta kasance cikakkiyar jagora kuma masu yawon bude ido sun shiga dutsen. An bayar da sutura don sakawa a kan abin da aka sa. Tabbas, dole ne kuyi la'akari da cewa dole ne ku biya wani kuɗin shiga wanda za'a iya haɗa shi tare da masu wasa kuma ziyarar tana jagorantar kuma tana da tsayi, kimanin awa biyu. A bayyane yana daga ɗayan ziyarar da suka cancanci amma dole ne ku lissafa lokacin da kyau idan kawai zamu yini ɗaya a cikin garin kuma muna son ganin komai.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*