Abubuwan kyauta don yi da gani a Faris

Paris

Paris na SoyayyaYana ɗayan wuraren da ke karɓar baƙi daga masu yawon buɗe ido a wannan lokacin a cikin Turai. Kuma kodayake birni ne mai arha tsada don zama a ciki na dogon lokaci, kuma gaskiya ne cewa yana bayar da shafuka da yawa don ziyarar kyauta wanda idan muka san hakan yana sanya mu farin ciki ba kawai ranar ba har da aljihun mu.

Idan kun kasance a Faris ɗin yanzu ko kuma makoma ce ta kusa don ƙaura da kuka shirya, karanta wannan labarin da kyau. A ciki muke gabatar muku abubuwa da yawa da zaku iya yi kusa da babban birnin Faransa kyauta ko a farashi mai sauƙi.

Gidajen tarihi da yawa tare da tikiti kyauta

Waɗannan su ne gidajen tarihi da tarin abubuwa waɗanda zaku iya gani a cikin babban birnin Faransa kyauta a kowace rana ta shekara:

  • Musée d'Art Moderne de la Ville de Paris.
  • Maison de Balzac (tarin kyauta a wajan lokutan baje kolin lokaci).
  • Musée Bourdelle (wani ɓangare na kyauta kyauta a lokacin baje kolin).
  • Musée Carnavalet - Histoire de Paris.
  • Musee Cernuschi.
  • Musée Cognacq-Jay (wani ɓangare na kyauta a lokacin baje kolin).
  • Petit Palais, Gidan kayan tarihi na Beaux Arts na birnin Paris.
  • Maison na Victor Hugo.
  • Gidan kayan gargajiya na Vie Romantique.
  • Musée national de la Légion d'honneur et des ordres de chevalerie.
  • Musée - Librairie du Compagnonnage.
  • Musée Curie (Cibiyar du radium).
  • Nouveau musée du turare Fragonard.
  • Musée de la Préfecture de Yan Sanda.
  • Arènes de Lutèce asalin.
  • Atelier Brancusi - Musée national d'art moderne - Cibiyar Pompidou.
  • Le Plateau - Cibiyar d'art zamani.
  • Musée Zadkine (tarin kyauta a wajan lokutan baje kolin ɗan lokaci).
  • Tunawa da Shoah.
  • Musée d'Ennery (shiga kyauta ta ranar Asabar).
  • Musée na ƙasa de l'Air et de l'Espace.

Parks, majami'u da babban coci

Paris birni ne mai kyau duk inda kuka duba kuma abin da ya fi fice a ziyarar ku shine yanayin ban mamaki na manyan cocin ta, da kyawun majami'un ta da kuma yanayin manyan wuraren shakatawa.

Parques

El Lambun Tuileries, da Lambun Luxembourg da kuma Jardin des Plantes zaka same su a cikin gari. Gidan shakatawa na Parc des Buttes Chaumont, da belleville park, da Parc Andre Citroën da kuma Villette Park, a cikin kewayen kuma kyauta ne kuma ana samun shigarwa kyauta.

Idan kuna tafiya a cikin ƙananan yanayi, zaku iya ziyartar Lambunan Versailles kyauta.

Coci-coci da babban coci

paris-babban coci

Mai girma Katidral na Notre Dame, a cikin Ile de la Cite, da kuma ra'ayi tsarkakkiya, a Montmartre, suna da 'yanci shiga kuma koyaushe akwai masu yawon bude ido a cikinsu.

Yayin da kake tafiya cikin titunan ta zaka samu majami'u marasa adadi wadanda zasu ja hankalin ka saboda kyawun su. Yawancin waɗannan, idan ba duka ba, suna da 'yanci shiga.

Tituna da wuraren tarihi

paris-murabba'i

Idan kuna son zama don cin kofi tare da taɓa bohemian a cikin yanayi na Parisiyya na 100%, ya kamata ku tsaya a Sanya du Tertre, a cikin zuciyar Montmatre. A can za ku sami rumfuna iri daban-daban, daga zane-zane zuwa zane-zane. Ba abin mamaki bane cewa masu zanen guda sun hana ku yin fenti don "ƙimar" farashi wanda koyaushe zaku iya ciniki.

Kuna iya gani daga ƙasa kuma gabaɗaya yantar da Arc de Triomphe, Pantheon o hasumiya na Notre Dame Cathedral, amma kuma zaka iya zuwa duka su kyauta idan ka tafi ranar Lahadi ta farko a kowane wata. A wannan ranar ƙofar kyauta ce!

Hasumiyar Eiffel tana biyan euro 9… Amma ba zai zama abin gafartawa ba don ziyartar Paris a karon farko kuma kar ku hau, ba ku tunani?

El Makabartar Père-Lachaise Hakanan ziyarar ta zama gama gari ... A ciki zaku iya samun kaburburan mutane kamar Oscar Wilde ko Jim Morrison. Entranceofar sa kyauta ce amma kuma zasu sayar da ku (idan kuna so) idan kuka shiga ƙaramin taswira wanda ke nuna mahimmai da ban sha'awa kaburbura.

Babu shakka Paris na ɗaya daga cikin biranen da "wa'adi" ga kusan duk matafiyan da na sani kuma akwai ƙananan mutane waɗanda ba su da shi a matsayin abin dubawa don ziyartar jerin abubuwan da suke fata. Idan kun kasance ɗaya daga cikin na farko, muna fatan cewa wannan labarin zai sauƙaƙe wannan tafiye tafiyen da ake buƙata kuma zai iya taimaka muku sosai. C'est fini ...


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*