6 mahimman ziyara a cikin garin Florence

Florence

Florence ne birni mai cike da al'adu, na fasaha da na kusurwa don gani. Wurin da yake ɗaukar lokaci mai tsawo don ganin duk wuraren sha'awar da yake da shi. Idan baku da kwanaki da yawa, dole ne kuyi jerin abubuwan mahimmanci don kar ku ɓace a cikin wannan kyakkyawan birni, daga cikinsu akwai waɗanda zamu gaya muku.

Waɗannan abubuwan gani-gani sune wuraren da kowa yakamata ya ziyarta idan sunje wurin Garin Florence, ɗayan kyawawan kyawawa da fasaha a duk ƙasar Italiya. A ciki ba za mu gajiya ba, kuma akwai ayyukan fasaha da gidajen tarihi a duk bangarorinsa. Amma wasu sun yi fice fiye da wasu, don haka dole ne su kasance a saman jerin don jin daɗin mafi mahimmanci na gari.

Santa Maria del Fiore

Florence

Wannan babban cocin na da alama alama ce ta fasahar Renaissance ta farko da ta Gothic. Alamar birni wacce ta yi fice wajen shahara Dome na Brunelleschi. Wannan dome shine ɗayan manyan ayyuka a Turai bayan zamanin Roman kuma ana ɗaukarsa mafi girma daɗaɗɗen da aka yi a masonry. Babu shakka, akwai mutane da yawa waɗanda suka je Florence don su yaba da wannan babban aikin a cikin babban babban coci ko duomo. Katon dome ne wanda yake da fitila a saman da za'a iya samunta daga cikin dome. Wannan babban dome yana da tsayin mita 100 kuma yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwa a cikin garin ku. Kewayen wannan babban cocin ma suna da kyau.

Ponte Vecchio

Ponte Vecchio

El Ponte Vecchio gada ce ta zamani, mafi shahara a duk cikin Florence, kasancewar shi kuma tsohuwar gada ce ta dutse a duk Turai. Yana ɗayan ɗayan wuraren soyayya a cikin birni, don haka ziyarar ku tana da mahimmanci. Wata gada ce da ta yi yaƙin Yakin Duniya na Biyu kuma a yau a cikin ƙaramin rumfanta akwai masu kayan ado da maƙerin zinariya. A da wuraren da mahauta ke zaune, amma lokacin da masarauta ta koma Fadar Pitti sai suka ba da umarnin a rufe saboda ƙanshin warin. A yau waɗannan shagunan suna da alaƙar soyayya da yawa. Photosaukar hotuna daga waje da kuma ziyartar ciki abubuwa biyu ne da za ayi a Florence.

Galleria dell'Accademia

Galleria dell'Academia

Galleria dell'Accademia na ɗaya daga cikin gidajen kayan tarihin da aka fi ziyarta a cikin birni, galibi saboda ciki sanannen ne David ta Michelangelo. Aiki na fiye da mita biyar a tsayi wanda ya kasance a duniya. Wannan mutum-mutumin an yi shi a karni na XNUMX kuma yana wakiltar Dauda gab da fuskantar Goliyat. An dauke mutum-mutumin zuwa wannan gidan kayan gargajiya don kare shi, tunda a da yana waje a kusa da Ponte Vecchio. Zamu iya zagaya dukkanin dakin don ganin wasu abubuwa da yawa, kamar tsofaffin kayan aiki.

Uffizi Gallery

Uffizi Gallery

Idan za mu je gidan adana kayan tarihi, a cikin wannan birni za mu kamu da son sa, saboda suna da yawa. Idan ba mu da lokacin ganin su duka, mahimman abubuwa, ban da wanda muka gani tare da Dauda, ​​shine Gallejin Uffizi, mafi yawan zane-zane da aka ziyarta daga ko'ina cikin Italiya, wanda kuma yake a cikin tsohuwar fada mai tsananin kyau. A ciki zamu iya samun ayyuka ta Giotto, Boticcelli, Michelangelo, Raphael ko Leonardo Da Vinci. Akwai kuma mutum-mutumi da sassaka abubuwa daga al'adun Girka da Roman. Ana ba da shawarar koyaushe don ɗaukar tikiti a gaba don kada a yi layi na awanni da yawa a kan isowa kuma saboda haka rasa muhimmin lokaci don ganin gari.

Palazzo Vecchio

Palazzo Vecchio

Tsohon Fada yana cikin Filin Ubangiji. A ciki zaka iya samun Museo dei Ragazzi, tare da ayyukan Michelangelo ko Bronzino. An sake canza masa suna Palazzo Vecchio lokacin da kotun ta koma Palazzo Pitti. Wannan gidan sarautar ya yi fice tare da babbar hasumiya kuma ya zama ɗayan wuraren da kowa ke ziyarta. Har ila yau, dole ne ku gani a cikin sanannen ɗakin Cinquecento, babban ɗaki inda ake gudanar da al'amuran da ayyuka.

Palazzo Pitti da Lambunan Boboli

Palazzo Pitti

Palazzo Pitti ne a fadan salo irin na renaissance wanda kotun ta koma, wanda ke kusa da Ponte Vecchio. A ciki zaku iya ziyartar yankuna daban-daban. Akwai Gidan Tarihi na Kaya, Gidan Hoto na Fasahar Zamani, Gidan Halin Palatine, Gidan Tarihi na Azurfa, Gidan Tarihi na Gida ko Gidan Sarauta. A matsayin wani ɓangare na Palazzo Pitti kuma muna da shahararrun lambunan Boboli. Ɗayan ɗayan manyan yankuna ne masu kore a cikin birni, don haka za mu buƙaci wasu awanni kaɗan don ziyartarsu da ganin darajarsu. Waɗannan lambunan sun cancanci jin daɗi a matsayin hutu daga hayaniyar gari, kuma ana iya siyan tikiti don ganin lambuna da sassan gidan sarauta.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*