Abubuwan da za a gani da yi a Madrid a ƙarshen mako

Cibeles a Madrid

Idan akwai ziyarar da kusan abu ne na gargajiya, to a je babban birnin aƙalla a karshen mako. Cewa don tayin al'adun ta na iya zama da ƙaranci, gaskiya ne, amma aƙalla za mu iya ganin wasu abubuwa masu ban sha'awa, mafi yawan abubuwan tarihi da waɗancan wuraren da muka ji labarin su.

Akwai su da yawa abubuwan da za a gani da yi a Madrid a karshen mako. Wannan shine dalilin da ya sa dole ne mu kiyaye hanya, don kar mu ɓata lokaci muna yawo ko tunanin inda za mu je ko abin da za mu gani. Zamu iya barin manyan wurare masu kyau, waɗanda suke a tsakiya, da duk abin da yakamata ayi a ƙarshen wancan karshen mako.

Yi karin kumallo kamar na Madrilenian

Churros tare da cakulan

Wanda bai ji labarin ba murna da churros? Anan sun kasance ma'aikata a lokacin karin kumallo, saboda haka dole ne ku fara ranar da kyau, kamar yadda suke yi a Madrid. Zasu kasance tare da cakulan mai zafi da kofi. Ofayan ɗayan wuraren tatsuniyoyi shine San Ginés, kusa da Puerta del Sol, wanda kuma ana buɗe shi duk shekara, awa 24 a rana. Har ila yau a cikin karni na XIX churrería a cikin unguwar Chamberí. Wani abin kasuwanci shine Chocolatería Valor, amma yana da shaguna da yawa a Madrid don haka babban zaɓi ne.

Farawa a Kilomita 0

Bear da itacen Strawberry

Wannan kyakkyawan farawa ne don ganin birni da mahimman abubuwansa masu ban sha'awa. A Puerta del Sol zaku iya tsayawa akan Kilomita 0 don fara fara ziyarar Madrid a hukumance. Anan zaku iya ɗaukar hotunan mutum-mutumin Bear da Madroño kuma ku ji daɗin dandalin da ke koyaushe a talabijin a Sabuwar Shekarar Hauwa'u. A kan Calle del Arenal za ku isa Fadar Masarauta da Almudena Cathedral, wurin da aka yi bikin auren sarauta. Wasu abubuwan tarihi masu ban sha'awa da girma.

Puerta de Alcalá da Cibeles

Cibeles a tsakiyar Madrid

Wannan wani ɗayan manyan abubuwan tarihi ne, wanda ke da ingancin kasancewa tare da sauran abubuwan gani da yawa. Puerta de Alcalá ɗayan ɗayan ƙofofin masarauta guda biyar ne waɗanda a cikin zamanin da suka ba da gari kuma aka gina ta umarnin Carlos III a cikin salon neoclassical wanda ke tunatar da mu waɗancan ɗakunan cin nasara na Roman. Wannan kyakkyawan abin tunawa kuma yana kusa da babbar hanyar zagaye a tsakiyar inda muke samun mutum-mutumin Cibeles, wurin da ake gudanar da ƙungiyar ƙwallon ƙafa.

Shakata a Retiro Park

Filin ritaya

Wannan wurin shakatawa shine ɗayan mahimman wurare a cikin birni kuma yana da huhu huhu dama a tsakiyar. Akwai abubuwa da yawa da za a gani a ciki, kamar su Paseo de las Estatuas, waɗanda ke gefe da gumakan da aka keɓe ga masarautun Spain. Hakanan zaka iya ganin Abin tunawa ga Alfonso XII, tare da mutum-mutumin dawakai na sarki. A gaban wannan abin tunawa akwai kandami inda zaku iya hawa jirgin ruwa. Hakanan duba gefen ruwa Crystal Palace, daga ƙarni na XNUMX. Wuri ne inda yakamata ku bar kanku ku tafi, kuna tafiya kuna jin daɗin ɗan hutawa a cikin yanayin yanayi daidai a tsakiyar.

Tsaya a Bamuda na Art

Prado Museum

Ziyartar gidajen kayan tarihi na wannan sanannen triangle yana da mahimmanci, saboda akwai ayyukan tarihi. Wannan alwatika ya kunshi gidajen tarihi guda uku na birni, waɗanda suke kusa, tare da Gidan kayan gargajiya na Prado, Thyssen da Reina Sofía. Idan kuna da sha'awar fasaha musamman, mafi kyawun abin da zaku iya yi shine siyan Paseo del Arte Pass na kimanin yuro 26, adana 20% na farashin kuma yana da inganci har shekara ɗaya daga fitowar shi don ziyarci gidajen tarihi. Gidan Tarihi na Prado wata alama ce ta al'adun duniya, tare da manyan ayyukan Velázquez, Goya da Rubens. A cikin Reina Sofía zamu sami ayyukan fasaha na zamani, ta hanyar mafi yawan masu fasahar zane-zane. A cikin Thyssen-Bornemisza za mu sami gallery mai cike da ayyukan Turai.

 Haikalin Debod

Haikalin Debod

Wannan wata alama ce da gwamnatin Masar ta ba Spain a cikin shekaru saba'in don taimakawa wajen ceton gidajen ibadar Nubia. Wannan wuri ne na musamman a cikin Madrid, wanda kuma ya dace da shi yi tunani mafi kyau da faɗuwar rana daga birni. Wata ziyarar ba za a rasa ba don kyawawan hotunan da za a iya ɗauka a cikin wannan haikalin.

Bari mu tafi sayayya

Gran Vía a Madrid

Siyayya a cikin babban birni ma wani abu ne na gargajiya kuma wani abu da kusan ba makawa. Tituna kamar Gran Vía, inda babban Farkon na biyu a duniya yake, ko kuma Barrio de Salamanca, wanda ya fi dacewa, suna cike da shagunan da zasu ziyarta. Idan kuma kuna son ciniki, ranar Lahadi ba za ku rasa ziyarar zuwa Rastro ba. Hanyar Madrid Ya riga ya zama na gargajiya, wurin da zaka iya samun kowane irin abu na hannu, daga kayan ɗaki zuwa tufafi da sauran kayan amfani.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*