Alhambra a Granada ya buɗe Torre de la Pólvora ga jama'a a watan Satumba

Hoto | Ok diary

Kamar yadda yake yi tun bazarar da ta gabata, Kwamitin Amintattu na Alhambra da Janar na Granada suna buɗe wa jama'a ta wata hanyar daban ta wani ɓangaren keɓaɓɓun na Alhambra. Wadanda suka ziyarci sansanin soja na Nasrid a watannin baya sun riga sun sami damar ganin Torre de la Cautiva, da Torre de los Picos da Huertas del Generelife. A wannan lokacin lokaci ne na Hasumiyar Fulawa, wacce za a buɗe a cikin watan Satumba.

Idan kuna shirin hutawa zuwa Granada kuma kuna shirin ziyartar mashahurin Alhambra, muna baku shawara da ku kalli post na gaba inda zamu gano asirin Torre de la Pólvora da sansanin soja.

Menene Hasumiyar Foda?

Yana cikin Alcazaba, kudu da Torre de la Vela, Torre de la Pólvora ne wanda yake fitowa daga bango. Wannan ƙaramar hasumiyar tsaron tsohuwar ta sami rawar da ta dace sosai a wannan lokacin a matakin kula da yankin. A ƙarƙashin Kiristanci kuma ya kasance a matsayin dandamali na keɓaɓɓun kayan yaƙi da sararin ajiyar wannan kayan. Daga can ne ta sami sunan da yake kiyayewa a halin yanzu, Torre de la Pólvora, kamar yadda Kwamitin Alhambra da Janar na Granada suka bayyana. Koyaya, akwai takardu daga ƙarni na XNUMX inda aka laƙaba masa suna Torre de Cristóbal del Salto.

Halaye na Hasumiyar Foda

Ba kamar sauran hasumiya na Alhambra a Granada ba, Torre de la Pólvora ya fi girman girma. Koyaya, yana da aiki mai mahimmanci kuma shine sarrafa maharan waɗanda suka shiga ta cikin mashigar da take ƙafafunta. Kamar yadda kake gani, Hasumiyar Powder tana da ƙimar darajar gaske kamar yadda take a ƙarshen arewa maso yamma kuma ta ɗan sami ci gaba dangane da sauran bangon.

Kusa da Torre de la Pólvora zaka iya ganin ɓangaren bangon da ya haɗa Alhambra a Granada tare da Torres Bermejas.

Hoto | Ok diary

Lokacin ziyarar Hasumiyar Foda

Hasumiyar Foda za ta buɗe wa baƙi a ranar Talata, Laraba, Alhamis da Lahadi tsakanin 8:30 na safe da 20:XNUMX na yamma. na watan Satumba. Capacityarfin ya iyakance ga mutane 30 a lokaci guda waɗanda a baya suka sayi tikitin Alhambra General ko tikitin Alhambra Jardines.

Torre de la Pólvora yana wakiltar ɗayan manyan gine-ginen sanannen sansanin soja kuma Satumba wata ne cikakke don sanin shi.

Sayi tikiti don Alhambra

Tikiti don ziyartar Alhambra a cikin Granada ana iya siyan ta kan layi, a ofisoshin tikiti na abin tunawa da kanta, ta hanyar kamfanin tafiye-tafiye wanda ke wakili ne mai izini ko ta waya. Dole ne ku tuna cewa idan aka ba da yawan ziyarar da yake yi a kowace shekara, dole ne a sayi tikiti tsakanin kwana ɗaya zuwa watanni uku kafin ranar da aka zaɓa, amma ba za a iya siyan su a rana ɗaya ba.

Alhambra

Sanin Alhambra a Granada

Idan Granada sananne ne a duk duniya don wani abu, to ga Alhambra ne. An gina shi tsakanin ƙarni na 1870 da na XNUMX a zamanin masarautar Nasrid, a matsayin sansanin soja da birni mai ƙarfi, duk da cewa shi ma Gidan Sarauta ne na Kirista har sai da aka ayyana shi a matsayin abin tunawa a XNUMX. Ta wannan hanyar, Alhambra ya zama abin jan hankali na yawon bude ido na irin wannan dacewar har ma an gabatar dashi don Sabbin Abubuwa Bakwai na Duniya.

Alcazaba, Royal House, Fadar Carlos V da Patio de los Leones wasu shahararrun yankuna ne na Alhambra. Hakanan akwai lambunan Generalife wadanda suke kan tsaunin Cerro del Sol.Mafi kyawun abu game da wadannan lambunan shine haduwa tsakanin haske, ruwa da shuke shuke.

Abinda yake ban mamaki game da Alhambra a cikin Granada shine cewa a tsawon tarihinta ya sami sauye-sauye wanda ya bar alama akan yadda yake a yau: ɗayan kyawawan abubuwan tarihi a Spain waɗanda suka zaɓi zama sabon abin mamakin duniya aan shekaru da suka wuce.

Yana ɗayan ɗayan wuraren tunawa da Mutanen Espanya waɗanda aka ziyarta kuma abubuwan jan hankali bawai kawai a cikin kyawawan kayan ado na ciki ba amma kuma a cikin cewa Alhambra gini ne wanda yake hadewa daidai da yanayin shimfidar wurare.

Ina Alhambra ta samo sunanta daga?

A cikin Mutanen Espanya 'alhambra' na nufin 'jan sansanin soja' saboda launin ja wanda ginin ya samu lokacin da rana ta haskaka a faɗuwar rana. Alhambra a cikin Granada tana kan tsaunin Sabika, tsakanin kogunan Darro da Genil. Wannan nau'ikan biranen birni masu martaba suna mai da martani ne ga shawarar kariya da tsarin siyasa daidai da tunanin zamani.

Ba tare da wata shakka ba, Alhambra tana da matsayi na musamman, inda ƙimar gine-ginen ta haɗu kuma ta dace daidai da yanayin kewaye. Don ƙarin godiya da shi, yana da kyau ka je unguwar Albaicín (Mirador de San Nicolás) ko Sacromonte.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*