Laguna Negra, makoma a kudancin Argentina

 

Argentina Isasar ce mai shimfidar wurare da yawa, duk ya dogara da mahimmin lambar da kuka nuna. Idan ka nufi kudu zaka ci karo da wani tafkin shimfidar wuri ba tare da daidai ba, kyawawa, tsaunuka, dazuzzuka, tabkuna, rafuka da lagoons gami da ƙarancin birni ko birni da alama an ɗauke shi daga wani yanki na Switzerland.

Anan ne Laguna Negrwani, makiyaya don masu neman sani. Idan kuna shirin ziyarta Bariloche kuma kuna neman yawo a kusa da wannan ƙaramar lagoon ɓoye ana iya ƙarawa cikin jerinku.

Bariloche, makoma a kudancin Argentina

Cikakken sunan wannan gari shine San Carlos de Bariloche kuma tana cikin lardin Argentine na Río Negro, kimanin XXXXX daga Buenos Aires. Kuna iya zuwa ta jirgin sama ko ta bas mai nisa, kodayake tafiyar tana da tsayi idan kun zaɓi wannan hanyar sufurin.

Bariloche birni ne mai yawan jama'a kuma wannan shine dalilin da yasa martabar biranenta ta haɗu da salo. Tsarin Alpine na gargajiya yakamata a kiyaye shi sosai amma ba'a yi ba don haka akwai gine-ginen da zasu fi kyau idan ba a taɓa gina su ba. Amma mafi kyawun kuma mafi kyawun gargajiya yana cikin gidan da ake kira Civic Center a kusa da babban filin kuma yana kusa da ban sha'awa da girma Kogin Nahuel Huapi.

Birni ne mai shekaru dari inda hatta Sundance Kid da Butch Cassidy, mashahurin banki kuma 'yan fashin jirgin ƙasa na Amurka, suka yi tattaki kuma a nan, fiye da ɗaya masu laifi na Nazi suka nemi mafaka. Ya girma a cikin ƙarni na XNUMX kuma daga tsakiyar karnin ya zama babban ɗaliban balaguron tafiya don ɗaliban makarantar sakandaren Argentina.

Wajen gefen Bariloche ne wani ƙaramin gari ya kira Colonia Suiza, ƙofar zuwa Black Lagoon.

Colonia Suiza da lagoon

Gari ne wanda yake kimanin kilomita 25 daga Bariloche, wanda aka gina a ƙasan kyakkyawan tsauni, Cerro Lopez. Ana kiranta haka saboda baƙin haure masu magana da Faransanci sun mamaye shi. A yau wuri ne na gargajiya don tsayawa ko zuwa shan shayi kuma haka ne daga nan titin ya fara zuwa Lagoon Baƙin.

Musamman, hanyar ta fara ne daga 300 zuwa gabas ta hanyar Hanyar Kasa ta 79, kan rafin Goye. Akwai alamun don haka baza ku rasa ba.

A gefe guda, idan ba ku da abin hawa na kanku, kada ku damu saboda daga birni za ku iya hawa bas mai lamba 10, ko gama kai kamar yadda yan Argentina suka fada musu. Wannan hanyar tana rufe jimillar 14 kilomita kuma a ƙarshensa madubin ruwan yana nan. Hanya tana hawa bankin hagu na rafin Goye kuma yana tsakiyar tsakiyar kyakkyawan kwari, duk lokacin da zaku tafi. Yana wucewa ta cikin dazuzzukan mallines da cohiue, yana ƙetare makiyaya waɗanda wasu lokuta ke cike da furannin daji ko reeds kuma yana ratsawa ta wani lokacin mai kaifi da dutse.

Yin tafiya akan wannan hanyar yana nuna biyar zuwa bakwai na tafiya don haka shi ya sa ya zama cikakke ga masu yawon shakatawa. Fatayen farko bashi da wahala sosai, amma kusan isowarsa sai ya fara tafiya karkatacciyar hanya mai karkacewa wacce zata shayar da karfin mai tafiya. Akwai wasu zaɓuɓɓuka don zuwa lagoon, hanyar da ta fito daga mafakar Cerro Lopez ko zuwa dutsen ɗaya daga wani mafaka, Jackob.

Masana sun jera hanyar a matsayin hanya mai sauƙi / matsakaici (tsakanin Disamba da Afrilu), tare da bambancin tsawo na mita 800.

Black Lagoon madubi ne mai girman kadada 13 kawai, wanda yake a ƙasan tuddai biyu, Bailey Willis da Negro. BaƙinKamar yadda suke faɗa wa lagon da ke nan, kwatsam sai ya bayyana a tsakiyar filinmu na gani, kamar dai shi ne rami mai zurfin rami. Girman kai. A cikin watannin hunturu an lulluɓe shi da farin dusar ƙanƙara. Tana nan a mita 1650 na tsawo kuma an kewaye shi da katanga, a tsaye, katangu masu duwatsu waɗanda da alama sun kewaye shi, suna ƙunshe da shi.

Tana da rairayin bakin teku, karami da maraba, wanda yake a gabar yamma da gabar gabas akwai wasu sauran rairayin bakin teku. A wannan bakin tekun kuma akwai mafaka Italiya - Manfredo Segre, mallakar Club Andino Argentino, wanda ke inganta ayyukan tsaunuka a Patagonia kuma ya faro ne daga 30s. Abu ne mai sauki dutse mafaka, fentin ocher ko kuma mai duhu ja, wanda kusan mutane 60 zasu iya kwana tare da jakunkuna na kansu.

Gidan mafaka yana ba da sabis na ciki (karin kumallo, abincin rana, abincin dare da abinci). Labari ne game da pizzas, sandwiches, kofi, kayan zaki, giya, giya da giyar da aka yi da ruwa daga Laguna Negra kanta.

Wannan rukunin yanar gizon yana buɗewa daga Nuwamba zuwa tsakiyar Afrilu kuma daga Mayu har yanzu yana buɗe amma baya bayar da sabis, don haka dole ne ku kawo kayan aikinku (jakar bacci, abinci, gashi, hita). Idan aniyar ku shine kasancewa mafi kyau kuma mafi ba da shawara shine zuwa Club Andino Bariloche don samun kyakkyawar shawara. Menene rates tuƙa mota? Cikakken allon (abincin dare, na dare, karin kumallo da amfani da kicin) yana biyan $ 850 Argentines, rabin jirgi, ba tare da abincin dare ba, $ 570 da dare $ 300. Sannan kowane abinci yana da farashin sa.

Idan akayi la'akari da rashi girma na ƙarshe na peso na Argentine, farashin, idan kuna da Euro ko dala, cinikin gaske ne (pesos 27 sun yi daidai da euro ɗaya, ƙari ko ƙasa).

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*