Cadaques

Mai zane Salvador Dalí ya kasance yana cewa Cadaqués shine gari mafi kyau a duniya. Wataƙila akwai mutanen da suke tambayar wannan magana amma abin da ba za a iya musunwa ba shi ne Cadaqués ɗayan ɗayan kyawawan biranen Catalonia ne. Tana cikin filin shakatawa na Cap de Creus, a yankin Alt Empordá.

Ya tsira daga haɓakar yawon buɗe ido kuma ya tsayayya da manyan gine-gine ta yadda zai iya adana ƙaunataccen abin da aka tanada. Dalilin na iya kasancewa saboda har yanzu yana da ɗan wahalar zuwa wurin, kodayake sau ɗaya a wurin, ƙwarewar ba za a iya mantawa da ita ba. Gaskiyar ita ce za mu iya fadada kan dalilan ziyarci Cadaqués amma mafi kyawu shine nuna shi. Ba za ku iya yin tsayayya da ziyartar shi ba!

Ina Cadaqués?

Lu'u-lu'u na Costa Brava yana cikin lardin Gerona. Kamar yadda muka ce, zuwa gare shi ba abu ne mai sauƙi ba, musamman ga waɗanda ke da wuya a yayin da suke tafiya a cikin mota tunda akwai kusan kilomita 15 na hanyar zigzagging don zuwa garin. Da zarar mun zo, hanya mafi kyau don sanin wannan wurin shine ta fara hanya ta cikin cocin Ikklesiya na Santa María.

Me za a gani a Cadaqués?

Cocin Santa Maria

Haɗuwa zuwa Cocin Santa María, zai ba mu damar ganin kyakkyawan haikalin ƙarni na XNUMX da kuma ra'ayoyi masu ban mamaki game da garin tare da Bahar Rum a bango cike da ƙananan jiragen ruwa da ke iyo a kan teku.

Tsohon gari

Hanya mafi kyau don sanin Tsohon Garin Cadaqués yana yawo ta cikin ƙarami da ƙananan titunansa. Waɗannan an gina su ne da duwatsu waɗanda aka tattara a bakin teku. Kofofi, tagogi da kujeru a mashigar gami da lilac bougainvillea da aka rataye a fuskokin gidajen suna haifar da kyakkyawan hoto.

Rairayin bakin teku

Ofayan wuraren da aka ba da shawarar ziyarta a Cadaqués shine rairayin bakin teku daga inda kuke da hangen nesa na gari. Akwai taron mutane da za a zaba daga: ƙarami, babba, yashi da dutse ... amma dukansu suna da a bayyane bayyananniyar ruwa da hayaniyar raƙuman ruwa da ke ragargaza kan duwatsu a matsayin sautin kara.

Wasu shawarwarin da za'a sani a cikin Cadaqués sune Sa Conca, suna da kwanciyar hankali, yashi kuma kusa da gari. Wani ra'ayi shine zuwa Cala Cullaró, wanda ke da nisan kilomita biyu a ƙafa kuma yana ɗaya daga cikin kyawawan wurare a wurin. Biyan bakin teku tare da kan duwatsu akwai wasu barori masu ra'ayoyi masu ban mamaki.

Bayan tsoma a ɗaya daga cikin kofofin ta, kyakkyawan tsari shine shan abin sha a ɗayan farfajiyar kan hanya, inda zaku sami wurare masu kyau a bakin teku don jin daɗin faɗuwar rana da kyau.

Hoto | Pixabay

Hasken wuta na Cap de Creus

Hanya mafi ban sha'awa don sanin fitilun Cap de Creus yana kan ƙafa, kasancewar shimfidar wuri mai ban mamaki ne. Koyaya, zaku iya zaɓar hawa ta mota, babur ko keke. Tafiya ana yini duka, musamman idan mutum ya tsaya don lura da yanayi a cikin kwalliya irin su Cala Jugadora ko Guillola, ko a Cap de Creus kanta, wurin shakatawa na halitta tare da sihiri na musamman.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*