Cangas de Onís Parador

Hoto | Parador.es

A gefen Kogin Sella kuma kewaye da Picos de Europa, a wani wuri mara kyau mara misaltuwa shine Cangas de Onís, wanda shine babban birnin masarautar Asturias (Spain) har zuwa 774. Anan aka yi yaƙin Covadonga (722), yaƙin almara wanda ya ɗaukaka martabar Don Pelayo game da mamayar Islama kuma hakan yana nufin farkon sake neman Kiristanci na Yankin Iberiya.

Da yawa suna zaɓar Cangas de Onís don yin ƙaura zuwa ƙauye, kyakkyawa na Picos de Europa, kwanciyar hankali na wannan kyakkyawan gari da wurin ibada na Covadonga, mafakar Pelayo da Kiristoci yayin yaƙinsu da Musulmai. Ziyartar wannan kyakkyawar karamar hukumar na buƙatar aƙalla kwanaki kaɗan, don haka wasu yawon buɗe ido suka yanke shawarar tsayawa a Parador de Cangas de Onís a lokacin zaman su.

Menene Matsayi na Kasa a Spain?

Paradores de Turismo a Spain wasu otal-otal ne waɗanda ke wasu wurare na musamman kamar su gine-ginen tarihi, wuraren ibada ko manyan gidaje, duk an gyara su don saukar da masu yawon buɗe ido. Bayan Paradores de Turismo akwai kayan tarihi na kasa, wanda ke da hannun jari na kamfani mai iyaka tare da babban birnin na 100%.

Paradores de Turismo ba masauki ne mai arha ba amma manufar su ita ce gyara gine-ginen tarihi da mahalli wanda zai ba ku damar gano wani ɓangare na tarihin Sifen da haɓaka ingantaccen yawon buɗe ido a waɗancan wurare inda har yanzu masu zaman kansu ba su iso ba. Ana samun fasinjoji a ko'ina cikin ƙasar tare da rinjaye a Galicia, Castilla y León da Andalusia.

A yadda aka saba, matafiya da ke son kwana a ɗayansu dole su biya tsakanin euro 95 zuwa 155, kodayake za su iya cin gajiyar tayin da masu baje kolin ke gabatarwa zuwa kungiyoyi daban-daban, kamar matasa ko masu ritaya. Watan da suka fi tsada daga Nuwamba zuwa Fabrairu.

A kan tafiyarsu, abokan ciniki na iya samun rukunin masaukai uku: taurari uku, huɗu da biyar. Wannan kimantawar, tare da nau'in ɗakin da aka zaɓa, zai shafi farashin ƙarshe wanda matafiya ke biya kowace dare.

Yaya Parador de Cangas de Onís yake?

Hoto | Wane otal ne!

Parador de Cangas de Onís shine tsohuwar gidan sufi na San Pedro de Villanueva, kyakkyawan gini, ɗayan tsofaffi a Asturias, tare da ɗakunan dutse da katako waɗanda aka yi ado da su a gargajiyance da kuma kyakkyawa.

Wannan otal ɗin yana da nisan kilomita biyu daga Cangas de Onís kuma shine cikakken farawa idan kuna son ziyartar Yankin Halitta na Los Picos de Europa, Wuri Mai Tsarki da tabkuna na Covadonga har ma da garuruwan bakin teku kamar Llanes ko Ribadesella.

Asalin Parador de Cangas de Onís yana da nasaba da asalin zuriyar sarakunan Astur na farko. An gina shi a zamanin Alfonso I, mijin Sarauniya Ermesinda, 'yar Don Pelayo, don tunawa da Sarki Favila. Wannan ginin na farko ya kasance gidan sarauta ne da kuma tsarin mulkin basilica na pre-Romanesque. Babu wani abu da ya rage daga wannan tsohon zamanin kafin zamanin Romanesque saboda a karni na XNUMX an sake shi ta hanyar Romanesque kuma daga baya, a karni na XNUMX, Surar Saniya ta San Pedro de Villanueva ta rikide zuwa dandano na baroque na lokacin.

Kamar sauran gine-ginen addini da yawa, a ƙarni na XNUMX an ƙwace ta kuma watsar da ita. A cikin shekara ta 1097 an ayyana ta a matsayin abin tunawa na ƙasa kuma a cikin 1998 an ƙaddamar da shi azaman parador de turismo.

Yadda ake zuwa Parador de Cangas de Onís?

Wannan yanayin yana cikin gundumar Villanueva de Cangas, kilomita 2 daga Cangas de Onís. Babban hanyar samun damar shine A8 Oviedo-Santander, tare da fita zuwa N-634 zuwa Lieres / Arriondas ko Cangas de Onís / Picos de Europa, ya danganta da asalin. A cikin Arriondas yana haɗuwa da N-625, tare da alamomi zuwa Villanueva de Cangas.

Me za a gani a Cangas de Onís?

Roman gada

Hoto | Pixabay

Itace mafi girman abin tunawa a cikin Cangas de Onís tare da babban baka mai tsayi, kodayake ya samo asali ne daga ƙarshen Zamanin Zamani. Ya zo ne don maye gurbin wata gada ta asalin Rome, kamar yadda manyan ɗakuna da kaifin ruwan ke nunawa.

Gadar tana da babban darajar dabarun kasuwanci da na karamar hukuma, tunda har zuwa karni na XNUMX shine kawai ya ceci mai girma Sella, wanda ya sanya wannan hanyar ta zama mai mahimmanci don sadarwa tsakanin Asturias da Cantabria.

Gida na Cross Cross

Hoto | vsrrey / Shutterstock

An gina ginin ne a shekara ta 437 AD kuma ya tsare Victoria Cross daga s. VIII, wanda bisa ga al'adar don Pelayo ya tashe shi a yakin Covadonga akan musulmai.

An gina wannan haikalin ne a kan dolmen kayan kwalliya waɗanda aka shirya a can a cikin 4.000 BC. An gano wannan tare da gyara bayan Yakin Basasa kuma ana iya ganinsa a ciki.

Cocin Zato

Wannan cocin tana cikin dandalin tsohon zauren garin. An gina shi ne a shekarar 1963 kuma hasumiyarsa mai tsayin mita 33 ta ja hankali saboda tsarin karrarawa shida da ta yi a hawa uku.

Mutum-mutumi na Don Pelayo

A gaban Cocin Assumption akwai gunkin Don Pelayo. Ya kasance gwarzo na kirista daga yankin musulmai daga musulmai. Shi ne sarki na farko na Asturias, jarumi ne da ba a iya cin nasara kuma haifaffen mai tsara dabaru ne. Kabarinsa yana cikin mafakarsa: Santa Cueva de Covadonga.

Kogon Covadonga

Hoto | Wikipedia

Santa Cueva de Covadonga gidan ibada ne na Katolika wanda yake a cikin Tsarin Mulki na Asturias. Labarin ya nuna cewa Don Pelayo ya kayar da Musulman anan amma masana tarihi suna cewa abinda yafi yuwuwa shine Pelayo da mutanen sa sun yi amfani da shi a matsayin mafaka a arangamar su su ne musulmai kuma za su dauke wata sassaka ta Budurwa can bayan nasarar su a yakin Covadonga

Don hawa dutsen dole ne ka shawo kan matakai sama da ɗari. A cikin kogon akwai kabarin Pelayo, da matarsa ​​Gaudiosa, da 'yarsa Emersinda da Sarki Alfonso na XNUMX. Kogin Deva ya fada ƙarƙashin Kogon Mai Tsarki kuma yana ciyar da Maɓuɓɓugar Bututu Bakwai. Don neman sani, ana cewa 'yan mata marasa aure da suka sha wannan ruwan za su auri shekara mai zuwa.

Basilica na Santa María da Real de Covadonga

Hoto | Pixabay

Cocin Roman Katolika ne wanda Roberto Frassinelli ya tsara kuma aka gina shi tsakanin 1877 da 1901 ta mai ginin Federico Aparici y Soriano a cikin farar farar ƙasa, wanda ya bambanta da koren wuri mai faɗi.

Yawon shakatawa zuwa cikin kogon da basilica na Covadonga aiki ne na tilas a Cangas de Onís kamar yadda yake a Picos de Europa, tunda yana cikin Parkasar Gasar.

Kololuwa na Turai

Hoto | Pixabay

Ita ce National Park ta farko da aka ayyana a cikin Spain tare da Ordesa da Monte Perdido. Fiye da kadada 2.000 na majalisar Cangas de Onís suka haɗu da wannan yankin na ƙasa. Ana samun manyan kololuwar tsaunukan Cantabrian a cikin wannan yankin.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*