Karmona

Hoto | Wikipedia

Tare da fiye da shekaru 5.000 na tarihi, garin Sevillian na Carmona ɗayan ɗayan manyan wurare ne a lardin tare da abubuwan tarihinsa masu ban mamaki, gidajen fada, gidajen ibada da titunan labyrinthine waɗanda ke ba mu shaidar al'adu daban-daban (Phoenician, Carthaginian, Roman , Visigoth, musulmi da kirista) wanda duk tsawon tarihi ya ratsa garin.

Yana tsaye a saman Los Alcores, a tsakiyar Yammacin Andalusiya mai nisan kilomita 28 daga Seville, wanda ya taɓa sanya shi ya zama sansanin da ba za a iya cin nasararsa ba. Ta yadda har ma jarumin soja Julius Caesar ya yi iƙirarin cewa "gari ne mafi kyawu a Baetica." Ga duk waɗannan matafiya waɗanda har yanzu ba su gano wuraren jan hankalin masu yawon buɗe ido ba, muna ba da shawarar ku kula da gidan mai zuwa.

Yaushe za a ziyarci Carmona?

Kowane lokaci yana da kyau a ziyarci Carmona amma a lokacin bazara, a cikin watan Mayu, ana gudanar da bikin gargajiya na gargajiya (wanda ya fara daga karni na XNUMX) inda mata ke shiga rigar flamenco, wanda ke ba da bikin irin wannan iska. Ga shahararren bikin na Afrilu a cikin Seville. Yayin bukukuwan akwai hawan dawakai da gasa bukkoki. Abu mai kyau shine, kodayake masu yawon bude ido ba su da rumfansu, akwai na birni inda aka shirya abubuwa daban-daban kuma zaku iya gwada jita-jita irin na Andalus.

Me za a gani a Carmona?

Alcazar na Puerta de Sevilla

Yana ɗayan manyan wuraren tarihi a cikin Carmona. An gina wannan sansanin soja a matsayin manufar kariya don kare yankin yamma, mafi rauni a cikin birni. Tana nan a cikin Plaza de Blas Infante kuma tana tsaye a kan Puerta de Sevilla, wanda hakan ya haifar da tsarin tsaron da ba za a iya shawo kansa ba.

Wasu daga cikin wuraren da za'a iya ziyarta ta alƙawari sune ganuwarta, ɗakuna da yawa, baranda inda akwai rami da aka haƙa a cikin dutsen da Torre del Oro daga inda kuke da kyawawan ra'ayoyi game da Carmona.

Bayan babban sabuntawa a cikin shekaru 70s, an ba da ikon ginin sa don bikin abubuwan al'adu.

Hoto | Seville Diary

Necropolis na Carmona

A cikin karni na XNUMX an gano wani hadadden kayan adon kayan tarihi wanda ya fara daga karni na XNUMX kafin haihuwar Annabi Isa (AS) wanda ya bamu damar sanin yadda ake aiwatar da jana'iza a cikin Roman Hispania bisa ga tsarin zamantakewar da suka kasance da kuma nau'ikan kaburburan da suka wanzu.

Carmona Necropolis yana ɗayan manyan shafuka a Spain saboda yana adana zane-zane da yawa. Ana samun damar yin wannan jana'izar ta hanyar rijiyar da aka hau kuma ɗakin yana da murabba'i biyu, tare da benci wanda aka buɗe maɓuɓɓugansa a kansa kuma aka miƙa sadaka.

Carmona amphitheater

Yana da mahimmanci ku ziyarci gidan wasan kwaikwayo na Roman na Carmona wanda yake kusa da necropolis kuma kuma ya samo asali ne tun daga karni na 18.000 BC An yi amfani da ginin don abubuwa daban-daban kuma don sojoji su horar da su don dacewa. Matsayin zai iya ɗaukar 'yan kallo XNUMX kuma an rufe majami'un da faranti na abubuwa masu daraja kuma akwai wadatattun wurare don siffofin manyan sarakuna da mashahuran Carmona.

Hoto | Wikipedia Daniel VILLAFRUELA

Kofar Cordoba

A lokacin mulkin Roman, Carmona yana da ƙofofi huɗu waɗanda ke ba da izinin birni mai garu don sadarwa tare da duniyar waje. Daga cikin waɗannan, biyu ne kawai suka rage a yau: Puerta de Sevilla da Puerta de Córdoba.

A lokacin Sarakunan Katolika, Puerta de Córdoba ya rasa aikinsa na kariya na asali kuma, tare da shi, ɓangaren aikin soja mai ƙarfi, ɗaukar aikin kulawa don samfuran da aka yi a waje bango, suna aiki a matsayin ofishin kwastam kuma, don haka, samo, tsarin gine-gine.

Gidan kayan gargajiya

A cikin tarihi, al'adu daban-daban sun shude ta cikin garin Carmona waɗanda suka bar tarihin su. Gidan Tarihin Ruwa ya bayyana tarihinsa har zuwa yau. Zamu iya ganin abubuwan archaeological daga zamanin Palaeolithic, Tartessian, Roman ko Andalusian. Hakanan zaka iya ziyartar tarin hotunan tare da ayyukan J. Arpa, Rodríguez Jaldón ko Valverde Lasarte kuma duba takardun gado. Gidan Tarihi da Cibiyar Fassara na Garin Carmona a yau an girka shi a cikin tsohuwar fada daga ƙarni na XNUMX: Casa del Marqués de las Torres.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*