da pedriza

Hoto | Wikipedia

Ana cikin yankin kudu na Sierra de Guadarrama, arewa maso yamma na ofungiyar Madrid kuma a cikin garin Manzanares el Real ita ce La Pedriza, babban katakon katako wanda yawancin mutanen Madrileni ke zuwa kowane karshen mako don jin daɗin kwana a waje, yin yawo a tsakiyar yanayi.

Sunanta ya fito ne daga Latin din "petra" wanda ke nufin dutse kuma yana nufin ƙirar dutsen da ya bazu a nan. Gabaɗaya ya mamaye yanki mai girman hekta 3.200 kuma ya tashi daga mitoci 890 na tsaunin Santillana zuwa mita 2029 na dutsen Torres de la Pedriza. Yammacin yamma ya iyakance shi da ƙwarin Manzanares, ta inda wani ɓangare na shahararren kogin Madrid yake gudana.

Matsalar duwatsu ne na Berroque ofo da aka kirkira shekaru miliyan 300 da suka gabata, wanda ke gabatar da zaizayewa, ravines, laifofi da haɗin gwiwa waɗanda ke ba shi irin waɗannan siffofi na musamman.

Yaushe za a je?

Don yawon shakatawa da ciyarwa a rana a waje, kowane lokaci na shekara yana da kyau ziyarci La Pedriza. Koyaya, idan abin da muke nema shine hawa dutse, ba a ba da shawarar hunturu sosai saboda ana iya samun dusar ƙanƙara mai yawa ko yana iya zama da danshi sosai.

Yadda ake samu?

Ta mota:

La Pedriza yana kusa da gundumar Manzanares del Real. Idan ka tashi daga mota daga Madrid, dole ne ka bi hanyar Colmenar Viejo kuma sau ɗaya a cikin garin ba za ka iya rasa shi ba saboda hanyar tana da kyau sosai kuma akwai mutane da yawa a cikin kewayen.

Samun jigilar jama'a:

Don zuwa La Pedriza ta bas, za ku iya ɗaukar musayar Plaza de Castilla, layin 724 Madrid- Manzanares el Real. Daga tashar da ke cikin gari kusa da cocin ko kuma a ƙofar La Pedriza (a zagayen da ke kan dutsen) yana ɗaukar mintuna 15 a ƙafa. Wani zaɓi kuma shine ɗaukar layin bas 720 Colmenar Viejo - Collado Villalba wanda ke yin tsayawa daidai da na baya.

Hanyoyi a cikin La Pedriza

Ganin fadada wannan yankin na Madrid, ana iya yin hanyoyi da yawa don sanin fuskoki daban-daban na La Pedriza.

Cancho de los Muertos Route

Hoto | Duwatsu & Abokai

Yana daya daga cikin saitunan almara a cikin La Pedriza. Tana da tsayin mita 1.292 kuma ta karɓi wannan sunan saboda, a cewar tatsuniya, ya kasance mawuyacin hali ga itsan fashi da suka kori waɗanda abin ya shafa daga saman waɗannan dutsen. Cancho de los Muertos shine tsarin samar da dutse na tubalan da karafunan da aka ragargaza, halayen La Pedriza.

Wannan hanyar hanya ce ta kasada saboda ba a fassara wasu ɓangarorin da kyau. Daga Canto Cochino ya fara wannan madaidaiciyar hanyar da ke bi da mu ta cikin kyakkyawan wuri mai faɗi. Hanyar tana samun tsawo cikin sauri har sai da ta isa Collado Cabrón, kimanin kilomita 3,5 daga farko, wanda yake mararraba. Daga nan dole ne ku bi hanyar kudu zuwa Cancho de los Muertos.

Bayan tafiyar awa 1 da tafiyar kilomita 4 mun isa Cancho de los Muertos. Sannan zaku ɗauki hanya ta hanyar yamma ta hanyar daɗaɗɗiyar hanyar manyan duwatsu sannan ku sauka zuwa babbar hanya. Daga wannan lokacin, juya dama don komawa wurin farawa.

Koren Tekun

Hoto | Madridiario

Wannan hanyar yin yawo tana faruwa ne tsakanin magudanan ruwa da na ruwa kusa da bakin kogin Manzanares a ƙasan La Pedriza. La Charca Verde ya sami sunan ne saboda halayyar koren kore mai kyau wacce aka samar ta hanyar tunanin ruwa akan launin duwatsu. Anan zaku kuma iya shaawar wasu ɗakunan ruwa masu kyau don kyawawan kyan gani.

Bayan jin daɗin wannan kyakkyawan wuri, hanyar ta ci gaba zuwa gada ta Faransa. A wannan hanyar ta hanyar La Pedriza zaku iya jin daɗin bishiyoyin toka, da poplar, da willows, da birch da pines a tsakanin sauran bishiyoyi da gaggafa zinariya, diloli, barewa ko dawakai.

Wannan hanyar ta dace da duk matakan kwarewa.

Haihuwar Manzanares

Hanya ce wacce daga La Pedriza take hawan Kogin Manzanares zuwa wurin da aka haife ta. Kashi na farko, bi da bi, darasi ne a yanayi da labarin kasa a cikin tsarkakakkiyar siga.

Wannan hanyar tana bukatar kasancewa cikin yanayi mai kyau na jiki da kuma sanin wani yanayi game da muhalli saboda kodayake hanyar tana da alama yana da sauƙin ɓacewa a wasu ɓangarorin saboda gaskiyar cewa yankin ya yi kwanton bauna.

Nasihu don yin yawo

Hutu tare da yara

Yin yawo shine ɗayan wasannin da mutane da yawa suka aikata saboda dalilai da yawa: akwai matakan matsala ga kowane nau'in mutane, yana ba ku damar jin daɗin yanayi da shimfidar wurare masu ban sha'awa da ziyartar wurare daban-daban a kowace fita.

La Pedriza na ɗaya daga cikinsu. Wannan shine dalilin da ya sa yanki ne da aka ziyarta sosai a Madrid ta masu yawon shakatawa. Koyaya, don samun ƙwarewar da ba za a iya mantawa da shi ba, yana da kyau a ɗauki matakan matakai yayin yawo. Wasu daga cikinsu sune masu zuwa:

Shirya hanya

Kodayake ga alama a bayyane yake, yana da matukar muhimmanci a bincika yanayin hanyar: inda za a fara da ƙare, lokacin da za a ɗauka, kilomita da za a rufe da kuma matakin wahala. Ba abu mai kyau a fara hanya ba tare da bayyananniya game da waɗannan abubuwan ba.

Bayanin yanayi

Wasu yanayin yanayi suna hana yawo: yanayin zafi mai yawa, ruwan sama kamar da bakin kwarya, hazo mai danshi, dss. Wannan shine dalilin da ya sa yana da kyau a bincika tun farko don yawon shakatawa ya ci nasara.

Sanya kaya masu kyau da takalma

Bawai kowane takalmin takalmi bane zaiyi don yawo. Manufa ita ce sanya takalmin dutse wanda ke tallafawa ƙafa, yana da tafin kafa mai kauri kuma yana da ruwa. Hakanan yakan faru da tufafi. Ya kamata su zama tufafi waɗanda ke ba da izinin kowane motsi kuma ba su da matsi.

Hydration da abinci mai gina jiki

Ba tare da la'akari da tsawon lokaci ko wahalar hanyar ba, dole ne koyaushe mu ɗauki aƙalla lita ɗaya da rabi na ruwa mu sha a ƙananan ƙwayoyi ci gaba saboda ba za mu taɓa jira don jin ƙishirwa ba.

Game da abinci, ana ba da shawarar a ci wani abu mai sauƙi yayin tattaki kamar su goro, da kukis, 'ya'yan itace ko ƙananan kayan ciye-ciye don samun isasshen kuzari.

Rashin samun wadataccen ruwa ko ciyarwa yayin yawo yana iya haifar da rudani, suma ko suma.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*