Dabaru don kauce wa bala'in ruwan teku a kan jirgin ruwa

Ana yawan yaudarar mutane da ra'ayin yin balaguro a lokacin hutu. A baya, jirgin ruwa na iya zama daidai da na alatu amma a yau sune zaɓin hutu kamar kowane ɗayan kuma ana samun su ga kowa. Bugu da kari, suna ba da damar ziyartar wurare da yawa da ke tafiya a cikin kwale-kwalen cike da jin daɗi kuma tare da nishaɗin hutu mai yawa a kan manyan tekuna.

Koyaya, yiwuwar samun nutsuwa a cikin jirgi na iya sanyaya gwiwar wasu kuma ya ja da baya daga shirin su. Babu wanda ke son tuna hutunsu a matsayin mafarkin mafarki mai cike da tashin zuciya da ciwon kai. Idan wannan lamarinku ne, ga dabaru da yawa don kaucewa bala'in ruwan teku a jirgin ruwa.

Biodramine

Yayin yawon shakatawa, ana iya amfani da biodramina don rage zafin teku. Magungunan magani ne wanda ke rage duk alamun kuma yana aiki a cikin kashi 90% na al'amuran. Abun maganin kafeyin wannan magani yana taimaka muku kuyi aiki kamar yadda na gargajiya yake sa ku yin bacci kuma yana iya haifar da bacci, wanda zai haifar da ɓacewar yawancin ayyukanku na jirgin ruwa kawai kuna so ku tashi don yin bacci a cikin gidan ku.

Masu daidaitawa a cikin jirgin ruwan

Lokacin zabar jirgin ruwa, tabbatar cewa yana da masu tsayayyar-birgewa, wato, manyan fikafikai biyu ko huɗu waɗanda suke buɗewa a ƙarƙashin ƙwanƙolin kuma suna daidaita motsin jirgi ta wajen kawar da raƙuman ruwa. A ka’ida, duk jiragen da aka gina bayan shekarar 2.000 sun hada wannan fasahar, don saukaka fasinjoji.

Wata fasahar da sabbin kwale-kwalen suka hada ita ce wacce ke magance karkatarwar da maharan ke haddasawa. Ana samun wannan ta hanyar ambaliyar manyan ɗakunan ajiya a gefen jirgin waɗanda ke gaban iska.

yawon shakatawa-in-shanghai

Gidan dama

Lokacin ajiyar gida ya kamata a tuna cewa girgizawa koyaushe zata kasance sananne a ƙarshen fiye da tsakiyar wurin daidaitawa. Ta wannan hanyar, ɗakunan da ke kan manyan hawa suna da motsi fiye da ɗakunan da ke cikin ciki / tsakiyar jirgi da kan ƙananan tekuna.

Latsa wuyan hannu

Dabara game da matsalar ruwan teku da ma'aikatan jirgin ruwa ke amfani da ita sosai ita ce mirgine karamin takarda kamar girman kaji don sanya shi tsakanin cikin wuyan hannu da agogo, don haka a hankali yana latsa jijiyoyin da suka ratsa wannan yankin. Wannan ɗan matsin lamba yana inganta alamun bayyanar jiri. Tunanin ya ta'allaka ne akan kayan acupuncture, wanda zaku iya yaƙar wasu alamomin idan aka matsa lamba akan madaidaicin wuri a jiki. A yau ana siyar da mundaye waɗanda suke yin aiki iri ɗaya kuma yana yiwuwa a same su koda a cikin jirgin.

Tukwici

Ku ci koren apple

Al'adar ce da ta kafu sosai tsakanin masu jirgin ruwa shine yaƙar alamun rashin jin daɗi na tekun ciki tare da koren tuffa. A zahiri, sanannen abu ne ga ma'aikatan jirgin ruwa su rarraba wannan 'ya'yan itace tsakanin fasinjoji lokacin da jirgin zai ratsa wani yanki mai motsi da yawa tunda yana sauƙaƙa alamun sosai. Idan kunyi mamakin rawar jiki yayin tafiya, gwada wannan dabarar kuma zaku ga yadda kuka tsara kanku da sauri.

Aromatherapy

Karatu sun tabbatar da cewa wasu mayuka masu mahimmanci kamar ruhun nana da lavender na taimakawa natsuwa. Ya isa shaƙa ƙamshin ƙanshin 'yan' digo da aka zuba a kan aljihun hannu saboda ba zai yiwu a kunna turare a cikin gidan ba saboda an hana shi.

Facin rigakafin tekun teku

Facin rigakafin tekun teku yayi daidai da manufa kamar biodramina amma suna aiki daban. Alamar tana manne a hannu ko a bayan kunnuwa kuma tana sake wani fili wanda zai rage alamun jiri. Kasancewa mai dadewa, ana iya amfani dashi tsawon kwanaki kuma don haka zaka iya kaucewa shan kwayoyin da zasu iya shafar cikin ka idan kana da laulayin ciki. Ana iya samun waɗannan facin a cikin Ofishin Jirgin da kansa ko kuma a sashin lafiya.

Cruises tafiya

Nemo aiki

Idan jiri baya da karfi sosai, dabara mai kyau itace ka nemo wani aiki wanda zai baka damar dauke hankalin ka daga rashin jin dadin. Ko kallon kallo, demo, ko samun iska mai kyau. Yankin zaure, kusa da Ofishin Gabas, shima wuri ne mai kyau don tsayawa idan muka lura da jiri.

Samun iska mai kyau

Wasu lokuta mafi sauki dabara shine mafi inganci: numfashi a cikin iska mai iska yayin duban wani wuri a sararin sama. Wani lokacin shakatawa daga baranda ko akan ɗayan ƙananan hawa na tsayi a tsayi.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*