Filin Kasuwar Krakow

Hoto | Pixabay

Filin Kasuwa na Krakow shine babban dandali na daɗaɗɗen tarihi a duk Turai tare da 40.000 m2 kuma mafi mahimmanci ga masu sha'awar yawon buɗe ido a cikin birni.

Yana jawo hankali ba kawai don girmansa da kasancewar muhimman gine-ginen tarihi ba har ma da yadda yake da kyau da kuma yawon bude ido, tun da duka yawon buɗe ido da mazauna wurin sun hallara a can don more yawo ko kofi a wasu filayen.

Ba abin mamaki bane, saboda haka, Babban Filin Kasuwar Krakow da yawancin matafiya ke ɗauka a matsayin mafi kyawun duniya. Abu na gaba, zamu ziyarci wannan wurin don sanin abin da ya sa ya cancanci girmamawa.

Tarihin Plaza

Ya kasance a cikin shekara ta 1254 lokacin da aka fara gina dandalin Krakow don saukar da babbar kasuwa, cibiyar ayyukan zamantakewar jama'a da kasuwanci na garin. Ba da daɗewa ba, a kusa da shi mahalli mafi arziki a cikin Krakow sun fara gina gidajensu, godiya ga abin da a yau za mu ji daɗin kyawawan gine-gine masu ban sha'awa.

Sauran muhimman gine-ginen jama'a wadanda suka kawata dandalin Krakow sune Hall of Cloth, da Hall Hall Tower, da Basilica na Santa Maria da Cocin San Adalbert.

Wannan dandalin da aka jera na Duniya na UNESCO ya kasance wurin da yawancin al'amuran farin ciki da na masifa a cikin Poland. Lokaci ya canza amma har yanzu yana ɗaya daga cikin ƙaunatattun kusurwa na Krakow.

Kuna iya samun mafi kyawun gidajen cin abinci da wuraren nishaɗi a cikin birni.

Hoto | Pixabay

Me za a gani a Filin Kasuwa?

Filin Kasuwa yana da mahimmancin tarihi, al'adu da zamantakewar jama'a. Wurin da ke kewaye da gidajen sarauta na asali da gidajen bourgeois, dandalin shine babban filin taro ga mazaunan Krakow.

Zauren zane

Alamar Kasuwar Kasuwa ce kuma mafi hoton wurin. Fada ce ta Renaissance wacce asalin ta jawo hankalin yan kasuwa suyi kasuwanci.

An fara ginin a cikin shekarar 1257, a daidai lokacin da aka fara dandalin da ke maraba da shi kuma ga mutane da yawa ana ɗaukarsa cibiyar kasuwanci ta farko a tarihi.

A shekara ta 1555 ta sami babbar gobara wacce ta lalata Hall of Cloth Hall amma sanannen mai zanen gidan Giovani il Mosca de Padua ya sake gina shi a cikin salon Renaissance.

A yau ana amfani da kayan aikinta don dalilai na al'adu. Farkon bene wani yanki ne na Gidan Tarihi na Kasa a Krakow kuma a cikin ginshikin akwai Gidan kayan gargajiya ƙarƙashin Rynek a Krakow.

A ciki zaku iya ganin alamun ƙauyuka kafin gina filin da abubuwa da yawa daga kasuwar da. A gefe guda, a cikin zauren Zane kuma zaku iya ziyarci Gidan Hoto na Fasahar Yaren mutanen Poland daga ƙarni na XNUMX.

A matsayin neman sani, a ce zauren Teburin ya karɓi wannan suna saboda a farkon filin, 'yan kasuwa sun kafa rumfunan siyar da tsumma kuma daga nan ne "kasuwar kayan".

Basilica na Santa Maria

St. Mary's Basilica na ɗaya daga cikin mahimman abubuwan tarihi a cikin Krakow. Gothic a cikin salon, an gina shi a ƙarshen karni na XNUMX kuma yana da fa imade mai banƙyama tare da hasumiyoyin tsauni daban-daban.

A cikin mafi girman hasumiya akwai kambi na zinariya wanda yake tuna cewa a asalin basilica, mai busa ƙaho ya gargaɗi jama'a daga sama game da duk wata barazana kamar gobara ko mamayewa.

A halin yanzu, wannan al'adar tana ci gaba da aiki tun kowane sa'a da mai busa kaho zai busa Hejna? mariacki, karin waƙoƙin gargajiya wanda ke ba da sunansa zuwa babbar hasumiya.

Hasumiyar tsohuwar Zauren Garin

Wannan hasumiyar mai tsayin mita 70 ita kaɗai ce sauran ragowar tsoffin Cityaukacin Birnin Krakow, wanda aka rushe a cikin 1820. An gina hasumiyar a ƙarshen karni na XNUMX kuma a yau tana aiki azaman dandamalin kallo kuma a matsayin ɓangare na Tarihin Tarihi na Krakow.

Cocin San Adalberto

Ba a san shi sosai kamar Basilica na Santa María ba amma ya tsufa. Gininsa ya faro ne daga farkon Zamanin Zamani. Ya shahara sosai tsakanin 'yan kasuwa waɗanda suka zo dandalin Kasuwar Krakow don kasuwanci.

Hoto | Magiczny Kraków

Abin tunawa ga Adam Mickiewicz

Abin tunawa ne don girmama waƙoƙin romanticasar Poland wanda aka ƙaddamar a watan Yunin 1898 don bikin cika shekara ɗari da haihuwa. A lokacin mamayar Nazi an rusa ta amma daga baya gwamnatin Poland ta sake gina shi, kasancewarta ɗayan manyan wuraren jan hankalin 'yan yawon bude ido na Krakow.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*