Tafiya a cikin Río Mundo a Albacete

Hoto | sirantaelsegura.com

Tsakanin Sierra del Segura da Sierra de Alcaraz, a cikin Albacete, akwai Calares del Río Mundo da La Sima Natural Park. Wani yanki na halitta mai cike da dazuzzuka, itacen dabino da bishiyoyi inda aka haifi Kogin Mundo, wanda ke kan hanyar sa tsakanin karst kole da wuraren shaƙatawa ya sa hanyar su ta faɗi a cikin ruwa mai ban sha'awa na sama da mita 100.

Idan kuna shirin yin tafiya zuwa Albacete ba da daɗewa ba don sanin dukiyar wannan lardin na Castilian-La Mancha, Rubuta a jerin wuraren ku don ziyartar Calares del Río Mundo da La Sima Natural Park.

Fara ziyarar

Hanya mai kyau don fara ziyarar ka Río Mundo a Albacete ita ce ta farko zuwa Cibiyar Fassara ta Yankin Halitta wanda ke cikin garin Yeste. A nan baƙon na iya yin ɗan gajeren bayani game da fure, dabbobi da wuraren zama, waɗanda zai gani nan gaba a lokacin balaguron, ta hanyar bayanai da bangarorin da ake ji da gani, da samfurai, da kabad na nuni, da sauransu

A cikin wannan Cibiyar Fassarar Calares del Río Mundo da Sima Natural Park akwai wani yanki da aka keɓe don ilimin yanayin ƙasa wanda aka sake kirkirar ɗayan kogunan da ke da matattakala da masu ruɓaɓɓu. A cikin babban ɗakin akwai yankin da aka keɓe ga tsarin halittu daban-daban da farfajiyoyi biyu tare da dabbobi masu rarrafe da amphibians.

Bugu da kari, a wannan wurin baƙon zai iya tattara bayanai game da duk ayyukan da za a iya yi a wannan sararin samaniya. Don wannan, suna ba da taswira tare da hanyoyi, suna nuna wuraren nishaɗin, dokokin da za a bi yayin ziyarar da wasu nasihu masu amfani.

Kogin Duniya

Hoto | Booking.com

Idan kun fi son zuwa kai tsaye zuwa asalin Río Mundo ba tare da wucewa ta Cibiyar Fassara ba, dole ne ku je gundumar Albacete ta Riópar. Da zarar kun isa, ɗauki hanyar CM-3204 har sai kun riski alamar da ke nuna asalin Río Mundo.

Akwai hanyar sadarwa da ke bi ta Calares del Río Mundo, amma babbar hanyar ita ce wacce take kaiwa zuwa asalin Río Mundo, wanda za a iya isa da shi a ƙafa cikin fewan mintoci kaɗan. Ana yin hanyar ta hanyar hanyar tsakanin pines, poplar da holm oaks wanda ke ba mu damar ganin bambancin nau'ikan tsire-tsire waɗanda ke wanzu a cikin wannan Yankin na butasa amma kuma na dabbobi, saboda tsuntsaye, dabbobi masu rarrafe ko kwari da za mu iya samu a hanyarmu .

A cikin Paraje de los Chorros shine inda aka haife shi. Ruwa yana ratsawa ta rami da yawa da ɗakunan ajiya na ciki har sai ya fita daga Cueva de los Chorros, inda ruwa ya faɗo a bangon duwatsu na tsaye a cikin jerin rijiyoyin ruwa kuma ya yi tsalle da tsayi da yawa, ya zama sababbi da ƙanana. Ya faɗi har zuwa Kogin Mundo ya kasance an tattara su a cikin wuraren waha na ƙananan tsaunuka.

Hoto | By Soleá

Gudun yana iya canzawa sosai, don haka don ganin Kogin Mundo a cikin duka ƙawarsa dole ne ku zaɓi lokacin ziyarar da kyau. Lokaci mafi dacewa shine bazara, tare da narkewar tsaunuka, da lokacin damina. Kuma kuma lokacin da sabon abu na El Reventón ya faru, wanda ke faruwa a aan lokuta sau ɗaya a shekara lokacin da fashewar ruwa mai ban mamaki (lita 50 a sakan ɗaya) ya samo asali, ya zama abin kallo na hayaniya da ƙarfi.

Wata dama a cikin Calares del Río Mundo y de la Sima Natural Park ita ce ziyartar Cueva de los Chorros, a tsawan sama da mita 1500, inda asalin kogin ya samo asali. Hanyar da ke da ɗan wahala kuma wanda ya zama dole don samun izini na musamman daga Tawagar Muhalli ta Albacete.

Amma wannan ba duka bane. Wata hanyar da za a iya yi a cikin wannan Yankin Halittar yana kai mu zuwa Mirador del Chorro. Wannan hanyar ta taƙaita samun dama don kauce wa cunkoson mutane, ba don wahala ba. Don samun damar yin sa, dole ne ku tafi tare da jagorar mai izini. A Ofishin Yawon bude ido na Riópar yana yiwuwa a yi hayar ɗaya.

Me za'a kawo domin ziyarar?

Don yin balaguron waɗannan halaye a cikin ɗabi'a, yana da kyau a sa tufafi masu kyau da takalma da kuma taswira tare da hanyar tafiya, jakar baya da ruwa, abinci, hular kwano da hasken rana, da ƙarin batir don wayarku.

Me za a gani a kan tafiya?

Yeste | Hoto | Wikipedia

Riopar

An raba garin zuwa Riópar nuevo da Riópar viejo, a wannan wurin na karshe zaka iya ganin kangon gidansa da cocin Virgen de los Dolores.

Kuma wannan

Idan aka fara ziyarar zuwa Río Mundo ta hanyar zuwa Cibiyar Fassara ta Yankin Halitta na Calares del Río Mundo da de la Sima, Hakanan zaku iya amfani da wannan tafiya don sanin Yeste, garin da ke da kagara, gidan zuhudu na Franciscan, Cocin ofauka da ƙauyen Santiago.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*