Theungiyoyin sihiri na Moher

da Dutsen moher Suna ɗaya daga cikin abubuwan al'ajabi na yawon shakatawa na Ireland kuma a, suna sihiri. Yankewar ƙasa kwatsam yayin haɗuwar ta da teku da kuma sararin samaniya abin birgewa ne. Kun san su da kanku? Ba haka bane? Sannan zasu iya zama kyakkyawan wuri, koda a lokacin hunturu idan sanyi da iska basu tsoratar da ku ba.

Ireland Ba shi da nisa don haka idan kuna son ra'ayin anan zamu bar muku bayani game da tsaunuka da yadda ake yinsu ziyarar yawon shakatawa ba tare da rasa mafi kyawun su ba. Don tafiya karatu!

Gwanin Moher

Suna cikin sanannen yankin Burren, a karamar hukuma, Jamhuriyar Ireland. An ƙirƙira su ne kusan shekaru miliyan 300 da suka gabata kuma galibi sun kasance farar ƙasa, kodayake tsofaffin duwatsu duka suna tushe.

Tsakanin tsagewar duwatsu sun fi rayuwa Tsuntsaye dubu 30, wani abu kamar nau'in 20 daban-daban, kuma a ƙafafunsu, a cikin teku, akwai kifayen dolphin, sharks da zakunan teku. Suna tafiya kusan kilomita 14 kuma a mafi girman wurin da suka isa Tsayin mita 214, a cikin Hasumiyar O'Brien. A ɗaya gefen kuma suna da tsayin mita 120, a wani wurin da aka fi sani da Shugaban Haga.

Daga saman Hasumiyar O'Brien zaka iya ganin Tsibirin Aran, Pines goma sha biyu jeri ko Galway Bay, kuma don darajarta da kyawawan ra'ayoyinta shine fiye da 'yan yawon bude ido miliyan ke ziyarce su a kowace shekara. Kasance ɗaya daga cikinsu!

Duwatsu ɓangare ne na Geopark daga Burren da Cliffs na Moher kuma suna da mahimmanci a ɗayan ɗayan shahararrun kuma kyawawan hanyoyin yawon buɗe ido da Ireland tayi, Hanyar Wild Atlantic.

Ziyarci Dutsen Moher

Mutane koyaushe suna ziyartar dutsen sosai, amma a cikin shekarun 90s gwamnati ta fara ɗaukarta da mahimmanci da shirya ziyarar. Saboda wannan, kuma tare da ma'anar yawon shakatawa na halitta, ba tare da tsarin ɗan adam da ke tsoma baki tsakanin duniya da ƙwarewarmu ba, na zamani Cibiyar Baƙi a cikin ɗaya gefen tsaunin, kafin a kai ga wannan dutsen.

Ayyukan sun ɗauki shekaru 17 kuma an buɗe ƙofofin a watan Fabrairun 2007. Zai fi kyau a ziyarci wannan wuri kafin a fita don bincika tsaunuka saboda yana da nuni mai ban sha'awa na ilimin geology na wurin, flora, fauna da tarihi. Akwai manyan fuskokin watsa labaru, ra'ayoyin idanun tsuntsaye, da bidiyo na kogon da ba za ku taɓa ziyarta ba saboda suna cikin ruwa, a gindin su.

Samun wannan shafin yana da sauƙi daga duk biranen da garuruwan da suke kewaye. Daga Galway, Kinvara, Limerick, Doolin, Ennistymon, Ennis ko Lisdoonvarna zaka iya hawa bas a layin jihar Bus Éireann. Akwai sabis da yawa kowace rana kuma idan ba haka ba koyaushe akwai motocin safa masu zaman kansu. Mutane da yawa suna zama a Doolin, don sauƙin isa ga dutsen, tafiyar minti goma ce, amma kuma don tsohuwar al'adar Irish da shimfidar wurare waɗanda ba za a iya mantawa da su ba.

Yaushe ya kamata ku ziyarci Dutsen Moher? Da kyau, suna ɗayan mafi kyawun jan hankali a Ireland don haka a cikin tashoshi mafi daɗi akwai mutane da yawa. Abin da ya sa na ce idan sanyi ko iska ba su ba ku tsoro ba, har ma kuna iya yawo a lokacin sanyi.

Balaguro daga Dublin ko Galway, manyan biranen biyu, (Dublin yana da awanni uku kuma Galway yana da mintuna 90), sun isa tsakanin ƙarfe 11 na safe da 4 na yamma don lokacin lura ya zama mai rikitarwa. Idan ka tafi da kanka, zai fi kyau ka tafi da sassafe ko kuma da daddare. Faduwar rana yayi kyau!

'Yan yawon bude ido kaɗan ne ke tafiya tsawon tsaunukan kuma suna tsayawa kusa da tsakiyar, ma'ana, kusa da Hasumiyar O'Brien da kusa da bangon. Idan ba zaku tafi a matsayin ɓangare na yawon shakatawa kuna da ƙarin lokaci ba saboda haka kuna iya tafiya da yawa, wanda yake shine mafi kyau saboda an bar ku shi ɗaya. Bugu da kari, zaku iya yin rajista don tafiye-tafiyen jirgin ruwa ta tushe ko a Tafiyar bakin teku 12 kilomita sama da dutsen.

Hanyar bakin teku ta fara ne daga Doolin kuma ta isa ga Shugaban Hag yana samar da mafi kyawun shimfidar wuri: duwatsu, sararin sama, koguna, dazuzzuka ko'ina, babu motoci. Kuna iya yin ta kanku ko yi rajista ɗaya tare da jagora. Dangane da wannan akwai wani manomi na gari mai suna Pat Sweeney wanda ke shirya tafiya kowace safiya da karfe 10 na safe. Tafiya ne na awa uku kuma suna da ban sha'awa sosai.

Ina tunatar da ku cewa babu inda za a kwana a kan tsaunukan kansu kuma cewa gari mafi kusa shine Doolin inda masaukin masauki ya banbanta dukda cewa ya fi komai da komai akan Bed & Breakfast. Babu shakka, akwai wasu otal-otal masu alatu tare da ra'ayoyin da ba za a iya mantawa da su ba.

Idan kun tafi lokacin hunturu dole ne ku haɗu amma gaskiyar ita ce kamar yadda yake bakin teku koyaushe dole ku sa gashi saboda yanayin yana canzawa da sauri a nan. Shawa wasu lokuta suma gama gari ne kuma bayyane, sanya kyawawan takalma wadanda basa zamewa. Idan ka kasance kusa da Cibiyar Baƙi za ka iya jin daɗin gidan cin abincin ta da banɗakinta, amma idan ka yi tafiya da kanka, yi ƙoƙarin samun abin da kake buƙata.

Akwai shinge na katako wanda ya raba yankin jama'a da gonaki masu zaman kansu amma zaka iya kewaye shi ka bi hanyar, kodayake ina yi maka gargaɗi cewa hanyar ba ta da kyau sosai. Kuma a ƙarshe, shin kun san hakan akwai mutanen da suke yin aure a nan? Da kyau, a cikin Doolin, a cikin gida mai kyau, kyakkyawa tare da hangen teku, amma daga baya ma'auratan suna tafiya har zuwa ƙwanƙolin dutsen kuma suna ɗaukar hotuna masu ban sha'awa kamar waɗanda ke sama.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*