Filin jirgin saman Copenhagen

Filin jirgin saman Copenhagen

Copenhagen ne babban birnin ƙasar Denmark kuma ɗayan mahimman biranen Turai. Wannan kyakkyawan birni yana karɓar ɗaruruwan baƙi a tashar jirgin saman sa kowane wata kuma saboda wannan dalili yana da mahimmancin sha'awa. Idan wannan shine ɗayan ziyararka ta gaba, lura da bayanan game da birni da filin jirgin sama.

Don tafiya zuwa wannan birni yana da kyau a bayyane game da bayani game da filin jirgin ku, wurin isowa da tashi wanda dubban mutane suke bi ta cikinsa. Bugu da ƙari, za mu ga wasu wuraren da ke da ban sha'awa a cikin birni don samun damar ziyarar hanyar.

Yawon shakatawa na birnin Copenhagen

Copenhagen

Garin Copenhagen ne babban birni wanda yake da alamomi da yawa. Sabuwar tashar jirgin ruwa ko kuma Nyhavn, wacce ita ce mafi shaharar ruwa a cikin gari, wanda aka gina shi a karni na sha bakwai. Ptaramar ƙaramar almara, bisa ga tatsuniyar Hans Christian Andersen, ta zama ɗayan alamun garin. Hakanan ya kamata ku ziyarci birni mai zaman kansa na Christiania, wanda ake la'akari da shi a wajen Denmark. Rosenborg Castle kyakkyawan fada ne na karni na XNUMX tare da lambuna masu kyau kuma akwai kuma Cocin San Salvador don gani. Idan muna son nishaɗi, dole ne mu tsaya a Lambunan Tivoli, tare da ɗayan tsofaffin wuraren shakatawa a duniya.

Filin jirgin sama a Copenhagen

Filin jirgin saman Copenhagen

Kusa da birni yana yiwuwa a isa tashar jirgin sama guda biyu waɗanda ke ba da wannan yanki. A gefe guda muna da filin jirgin saman Kastrup, wanda shine ɗayan mafi girma a cikin Turai, yana hidimar a babban yanki a arewacin Turai. A gefe guda, an ƙirƙiri na baya-bayan nan, na Roskilde, wanda ke taimakawa rage kayan babban filin jirgin saman garin. Waɗannan su ne hanyoyi biyu da muke da su yayin tashi zuwa Copenhagen.

Filin jirgin saman Kastrup

Terminal

Filin jirgin saman Kastrup shine mafi mahimmanci a duk ƙasar Denmark kuma ɗayan mafi yawan cunkoson mutane ta fuskar zirga-zirga a duk yankin arewacin Turai. Har ila yau, ita ce mafi tsufa a cikin birni, kasancewar an buɗe ta a cikin 1925. A tashar jirgin saman akwai tashoshi uku, waɗanda aka haɗa ta hanyar sabis na bas don sauƙaƙe fasinjoji su samu daga juna zuwa wani. Wannan sabis ɗin kyauta ne, don mu iya motsawa daga wani wuri zuwa wani ba tare da tsada ba.

Wannan filin jirgin saman yana aiki tare da kamfanin Tsarin Jirgin Sama na Scandinavia. Koyaya, akwai wasu kamfanoni da yawa kamar Lufthansa, Finnair ko Danishair. Yana da wurare da yawa na ƙasashe zuwa wurare kamar Kanada ko Amurka. Hakanan suna da wurare daban-daban na Turai, kamar su Berlin, Vienna ko Helsinki, da sauran su.

Hasumiyar filin jirgin sama

An samo shi dake tsibirin Amager, kilomita 8 kawai daga tsakiyar gari. Wannan tsibirin ya haɗu zuwa tsakiyar Copenhagen ta gadoji, yana mai sauƙin isa tsakiyar daga tashar jirgin sama. An ƙaddamar da filin jirgin saman tare da tashar a cikin 1925, kasancewa ɗaya daga cikin filayen jirgin sama na farko masu zaman kansu a Turai. Ya riga ya yi rajista ayyukan 6.000 a cikin 1932. A cikin shekarun sittin an buɗe tashar ta biyu kuma a cikin tamanin ɗin an ƙirƙiri filin ajiye motoci. Tuni a cikin shekara ta 98 ​​aka buɗe tashar ta uku, ta sami ukun da ke wanzu a yau.

Wannan filin jirgin saman yana da wurare daban-daban waɗanda ke taimaka wa fasinjojin da suke yin awoyi a wurin. Yana da gidajen abinci da abinci da sauri da yawa da kuma shagunan shakatawa iya cin abinci a tashar. Hakanan yana da ofisoshi da dakunan taro ko dakunan taro don waɗanda suke tafiya akan kasuwanci. A wannan filin jirgin sama akwai otal, Canja wurin Otal, wanda ke da damar zuwa tashar ta kai tsaye kuma yana iya zama wuri mai kyau don kwana idan ya tsaya a tashar jirgin. Hakanan, fasinjoji za su iya samun shaguna, wuraren bayanai da kuma hayar motoci. A cikin kayan aikin zaku iya samun ATM kuma suma suna da damar Intanet ta Wi-Fi.

Sufuri

Don zuwa wannan filin jirgin saman zaka iya yi amfani da hanyoyi daban-daban na sufuri. Daga tashoshi zaku iya ɗaukar bas da yawa, kamar lamba 5A, wanda ke zuwa tsakiyar gari. Hakanan yana yiwuwa a kama jirgin ƙasa a tashar 3, zaɓar tikiti dangane da yankin garin da zaku je. Hakanan akwai yiwuwar tafiya ta metro. Wani zaɓi shine yin hayan abin hawa ko tafi ta taksi, kodayake mafi arha duka shine bas ko metro.

Filin jirgin saman Roskilde

Wannan filin jirgin saman yana nan kilomita bakwai daga Roskilde. Yana da rabin awa daga tsakiyar kuma ƙarami ne sosai kuma mafi kwanan nan filin jirgin sama. A halin yanzu babban aikinta shine na jiragen cikin gida, motocin tasi na iska ko na yin aiki a matsayin wurin ayyukkan tashi, duk da cewa ana nazarin yiwuwar sanya shi zuwa wasu jiragen masu rahusa ko na haya.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*