Fina-Finan da za a kalla kafin tafiya zuwa New York

fim din ny tafiya

Idan ana jarabtar ku zuwa Amurka kuma ku tafi babban birni na New York, to kafin ku ɗauki fasfo ɗinku ya kamata ku tabbatar cewa kun ga wasu kyawawan finafinan da ya kamata ku gano kafin fara tafiyarku. Ko kuna son yin tafiya ta hanya ta cikin jihohi 50, idan kuna son zuwa Las Vegas ko ku more fitilun dare na New York, kada ku rasa waɗannan finafinan dole-gani kafin fara shiryawa.

Lokacin da kuka fara tafiya ...

Lokacin da kuka fara tafiya, abu na farko da kuke son yi shine neman bayanai game da wurin da zaku tafi. Yawancin lokaci muna neman bayanai akan layi, ta hanyar jagorori ko ma kallon fina-finai. A gaba ina so in gaya muku game da wasu fina-finan da za ku kalla kafin tafiya zuwa Birnin New York.

Kuna iya samun fina-finai da yawa tare da jigogi na soyayya, aiki, wasan kwaikwayo ... akwai fina-finai da yawa waɗanda ke nuna muku abubuwa, wurare da kuma faɗi game da New York waɗanda zasu iya taimaka muku fara tafiyarku cikin nasara. Kada ku rasa jerin masu zuwa waɗanda muka tattara muku.

Waje a cikin New York

Waje a cikin New York

Idan muka koma 1999 zamu sami wannan fim ɗin daga babban Steve Martín. A cikin wannan fim din, wasu ma'aurata da ke da matsala ta dangantaka da juna suna ƙoƙari su ba wa kansu wata dama bayan ɗayansu na ƙarshe ya sami 'yanci. Ma'aurata ne waɗanda sha'awar su tayi sanyi sosai saboda abubuwan da suke yi da kuma shekaru masu yawa tare.

Tunanin dama ta biyu da sake karfafa soyayyarsu ya sanya suka fara kirkirar sabuwar rayuwa a New York, inda duk abin da zai yiwu ... Har ila yau, soyayya na biyu damar. Plotira ce mai ban dariya wacce ke nuna muku ɗan wannan garin kuma hakan zai sa ku so ziyartar duk wuraren da suka bayyana akan matakin.

Kaka a New York

kaka a New York

Fim ɗin ƙawancen ƙawancen soyayya wanda ke faruwa a cikin New York City, shine wannan fim ɗin da baza ku iya rasa ba: Kaka a New York. Fim ne daga shekarar 2000 kuma labari ne na musamman. A cikin wannan fim din Za Keane Mutum ne mai shekaru arba'in da kwarjini da lalata da ke jan hankalin mata duka tare da wanda yake neman haɗin kai ba tare da haɗin gwiwa ba.

Amma duk rayuwarsa zata fara canzawa lokacin da ya haɗu da Charlotte Fielding, macen da yake soyayya da ita kawai ta hanyar kallon ta a karon farko. Ita mace ce mafi ƙanƙanta fiye da shi mai ƙarfin gaske da fara'a. Amma akwai fa'ida, wannan mace mai ban mamaki tana fama da rashin lafiya mai tsanani. Ba tare da wata shakka ba, ban da kasancewa fim hakan zai taimaka muku san Birnin New York da kyauBabban fim ne wanda zai yi muku alama.

Kwana biyu a New York

Kwanaki 2 a sabuwar york

Idan muka koma shekarar 2011 zamu sami fim din 'Kwana biyu a New York'. A cikin wannan fim din za ku ga wani matashi Ba'amurke wanda ya auri Ba'amurke wanda ya koma garinsu kuma ba da jimawa ba saboda rashin jituwa ta al'ada da suka rabu.

Wannan matar bayan sun rabu sun sami soyayya ga wani mutum mai gidan wanda ya sha bamban da na tsohuwarta, Yana da dangin da ya fi dacewa kuma dole ne ku yi haƙuri don ku sami damar ci gaba da sabon dangantakar ku ta soyayya kuma ku kula da ƙaunar abokin tarayya na yanzu. Amma ban da kallon wannan fim ɗin, za ku iya ziyarci wurare da yawa a cikin New York ta hanyar allo. Kada ku yi jinkirin rubuta su duka don daga baya ku iya ziyartarsu a tafiyarku zuwa wannan babban birni mai cike da abubuwan al'ajabi kuma inda komai zai yiwu.

Yin jima'i a New York

Yin jima'i a New York

Wannan fim ɗin na 2008 ya kasance mai matukar tsammanin magoya bayan jerin shirye-shiryen talabijin. Jima'i da Birni game da rayuwar Carrie Bradshaw (Sarah Jessica Parker) da ƙawayenta. A matsayinta na marubuciya, Carrie tana son raba ra'ayinta game da jima'i da soyayya, amma bayan sun ƙaura tare da sabon abokiyar zama. Lokacin da kuka yanke shawarar auren rayuwar ku zuwa ... gaskiyar ita ce fim ne mai kyau don dariya da jin daɗi yayin da kake nuna wuraren New York waɗanda kuke son sani.

Wolf Wall Wolf

kerkolfci na Wall Street

Wannan ɗayan ɗayan fina-finai ne wanda duk dole ne mu gani. Fim din 2013 wanda tabbas zaku so shi. Ya dogara ne da labarin gaskiya na Jordan Belfort, wani matashi ɗan kasuwa wanda ya fara hawa matakan don zama sananne. Rayuwarsa ta karkata zuwa ga duhun rayuwa tare da aikata laifi, rashawa ... amma wannan fim din ma yana da nishadi sosai yana baka damar zagaya birnin New York tare da Leonardo Di caprio.

Gida Kadai 2: Ya ɓace a New York

Gida Kadai 2

Wannan fim din ya fito ne daga 1992. Fim ne mai ban dariya inda Kevin McCallister ya ƙare a New York inda ya haɗu da ɓarayi mafi munin duniya. A cikin fim ɗin za ku ga dalilin da ya sa New York City wuri ne mai kyau don zuwa hutu, koda kuwa kuna 'kan gudu' tare da wasu barayi marasa mutunci kuma babu kulawar iyaye.

Lokacin da Harry ya sami Sally

fina-finan ny harry da sally

Wannan fim din daga 1989 ne kuma yana da kyau ga waɗanda suke son soyayya. Ma'aurata sun sadu, sun rasa ma'amala, sun sake haɗuwa kuma sun sake rasa alaƙa… A cikin wannan fim ɗin zaku ga yankuna da yawa na New York kamar Central Park wanda daga baya zaku so ziyarta. Hakanan, wannan fim ɗin zai sa ku yi tunani game da ko maza da mata na iya zama abokai da gaske ko a'a.

Ghostbusters

Ghostbusters

Wannan fim din na 1984 ya dace da waɗanda suke son finafinan almara na kimiyya kuma zaku san yawancin bangarorin birni. Ko da ba ka tsammanin akwai ruhohi da aljannu a cikin New York waɗanda ya kamata ku je nema, fim ne mai nishaɗi wanda zai taimake ku ku san Birnin New York kaɗan.

Waɗannan wasu fina-finai ne waɗanda zaku iya gani kafin ku ziyarci Birnin New York, shin kuna ba da shawarar wasu fina-finai waɗanda kuke tsammanin suna da muhimmanci a gani kafin fara tafiya zuwa wannan birni mai ban mamaki?


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*