Ciwon ciki na Faransa

Francia Yana da almara na gastronomy, fiye da yarda da maraba da ku yayin ɗanɗanar sa. Daga irin kek mafi kyawu zuwa sanwic mai sauƙi da karkarwa tare da man shanu da naman alade a bankunan Seine, nau'ikan ba shi da iyaka.

Tafiya zuwa Faransa da rashin jin daɗin abincin sa laifi ne wanda muke fatan da gaske ba zaku aikata ba. Idan baku da masaniya sosai game da tayin to kada ku rasa labarin nan game da bambance bambancen da koyaushe gastronomy na Faransa.

Gastronomy na Faransa

Manyan jaruman sune ruwan inabi da cukuDukansu suna da asalin zamanin da, amma a dabi'ance akwai abubuwa da yawa. Abincin Faransanci na zamani yana da tasirin Italiya sosai amma tuni a cikin karni na goma sha bakwai ya fara tashi ta hanyar da ta dace, kuma a wani lokaci a cikin karni na ashirin karnonin Faransawa iri daban-daban da suka haɗu a cikin abin da yanzu aka sani da shi a duniya kamar abincin Faransa, ana fitarwa zuwa hanyar abinci da dandano.

Ta yadda har UNESCO (Nationsungiyar Ilimi, Ilimin Kimiya da Al'adu ta Majalisar Dinkin Duniya) ta ƙara abincin Faransa a cikin jerin al'adun gargajiya marasa tasiri a cikin 2010. Gaskiyar magana ita ce kowane yanki yana ba da gudummawar abubuwan da yake amfani da su da kuma hanyoyin girki, iri ɗaya ne a kowace kakar shekara da kowane abinci na yini, walau karin kumallo, abincin rana ko abincin dare. Toara zuwa abin sha, masu dafa abinci da gidajen abinci. Shine mafi kyawun lissafi.

Abin da za ku ci a Faransa

Ina so in je babban kanti in sayi komai, mai daɗi da gishiri. Cheeses suna da ban mamaki, har ma waɗanda suke daga babban kanti, kuma idan yamma ta faɗi, shayi ko kofi tare da kek ɗin Faransa shine mafi kyawun tsari. Amma ba shakka, koyaushe akwai jita-jita na musamman waɗanda kowa ya ba da shawarar ƙoƙari don haka mu je.

Kuna iya cin ɗaya kayan kwalliya, musamman idan ka tafi a lokacin sanyi. Wani irin stew ne wanda yake dashi farin wake, tsiran alade da naman alade. Abincin yau da kullun ne daga kudu maso yamma na ƙasar, tsakanin Carcassonne da Toulouse. Akwai bambance-bambance don haka akwai wuraren da ake sanya namomin kaza ko naman agwagwa, amma idan kun zagaya wancan ɓangaren Faransa za ku gan ta a menu.

A cikin wannan salon, kayan gargajiya sune naman sa bourguignonne: stew tare da ruwan inabi mai dadi.

El foie gras ba wani abu bane illa dadi pate wanda yake da dadi yada akan burodi. Hutun agwagwa, wanda a ƙarshe ake yinsa, ya fito ne daga dabbobin da aka ciyar da hatsi mai kyau tsawon makonni saboda babban burinsu shine su yi kitso har sau goma girmansu na yau da kullun. Wannan ya kawo wasu zanga-zangar daga masu kula da muhalli kuma an fahimta, ko ba haka ba? Amma har yanzu ana yin foie gras ...

da dodunan kodi Su wani abincin gargajiya ne amma bai dace da duka ciki ba. Ba nawa ba, idan aka ba da shari'ar. Labari ne game da tsutsa, katantanwa da aka dafa da faski, tafarnuwa da butterinda ake musu hidima da kwansonsu da takamaiman kayan aikin su don cire ƙwarin da dandana shi. Mafi kyawun katantanwa sun fito daga Burgundy kuma shirye-shiryen su, kodayake yana da ingredientsan kayan aiki, ba mai sauƙi bane.

Ana ciyar da masu sukar tare da ganyaye masu tsabta kuma a wanke su sosai kafin su koma tukunyar inda teku na man shanu, tafarnuwa da faski ke jiransu. Duk aikin yana ɗaukar kwanaki uku don haka farashin ba shi da arha. Ina tsammani dole ne ku faranta rai saboda ƙanshin faski da tafarnuwa shine mafi kyau amma ...

Idan kun kasance don hamburger ba lallai ba ne ku ƙare a cikin jerin abinci mai sauri. Kuna iya gwadawa boeut tartare, burger na birni An yi shi da nama mai kyau ƙwarai wanda aka gauraya shi da kayan yaji da yawa, da hannu, don komai ya ɗauki ƙamshi mai kyau. Bauta tare da soyayyen dankalin turawa, cikakken hade.

Tabbas akwai cuku ga kowane dandano. Wanda na fi so shi ne Camembert, zan iya cin shi duk rana komai firinji na yana wari kamar rubabbun ranaku. Akwai wuya, taushi, yaji, madarar shanu, cuku madara na cuku ... Shin sunan ratatouille? Da kyau, cakuda ne na yankakken kayan lambu, wani irin abinci ne, amma dandano zai dogara da mai dafa abincin. A ganina, babu wani abu na kwarai.

da alade kafa Su jita-jita ne mai wuya amma Faransanci koyaushe sun san yadda ake amfani da duk dabbar don barin ƙafafunsu waje. Duk da yake ana cin ƙafafu a wasu ƙasashe da yawa a Faransa sun shahara sosai. An dafa su a hankali don sa naman ya zama mai taushi da ɗan gelatinous. Abu ne mai datti don ci, haka ne, amma ra'ayin shine zuwa kashin kanta.

Ci gaba tare da dabbobi a Faransa suna cin harshen saniya, da rashin lafiya, cike, da kuma ciki wanda aka dafa shi a kan ƙaramin wuta na dogon lokaci tare da farin ruwan inabi da ganye. Da kan maraƙi Hakanan an haɗa shi a cikin abincin Faransa, ko kuma, ƙwaƙwalwa. An san shi da tete de veau kuma galibi ana amfani da shi tare da miya da aka yi da ruwan gwaiduwa, mai da mustard da ake kira gribyche.

Idan harshenka, ciki, da kwakwalwarka basu ishe ka ba, yaya game da koda? Ana kiran wannan abincin Ris daga baya kuma an shirya shi da farko ta hanyar wucewa ta gari da butter don haɗawa a ƙarshen tare da kyawawan naman kaza.

da hanjin alade ana kuma cinye su anan da sunan Rariya. Suna da ƙanshi mai ƙanshi da dandano mai ɗanɗano. Sun ce mafi kyaun wurin dandana su shine Lyon kuma ana musu hidimar albasa. Wani m tasa don hankula shine couilles de mouton, ƙwarjin tumaki. Galibi ana bazu su, a bar su a cikin ruwan sanyi na hoursan awanni, ana yanka su kuma a soya su da lemon, farin giya da faski. Suna da daɗi, masu taushi kuma basu da arha kwata-kwata.

Yaya za mu yi idan yanzu muka juya zuwa jita-jita waɗanda suke kamar Faransanci amma ba kaɗan ba kuma sun fi dadi? Ina magana game da macarons, croissants, crepes da baguettes.  Macarons sune waɗancan launuka masu laushi, mai taushi da mai ɗanɗano cike da mayuka daban-daban. Akwai shagunan kera na musamman a cikinsu kuma waɗanda suka kirkiresu masu sana'ar gaskiya ne a cikin wannan fasahar da ke da wahalar koyo. Masu tsattsauran ra'ayi suna da kyau kuma a wurina babu karin kumallo ba tare da su ba kuma game da ɗanɗano ana siyar dasu ko'ina da kowane irin ɗanɗano, daga man shanu da sukari zuwa Nutella.

Baguette alama ce ta Faransa. Gurasar tana da daɗi da kuma haɗaɗɗiyar madaidaiciyar rabo zuwa Cuku, Gruyère, Camembert ko brie. Kyakkyawan sanwic a kan bankunan Seine, wanda aka baza shi da man shanu da naman alade, ba za a bar shi a cikin akwatin ba.

A ƙarshe, wasu matakai: gwada abincin tashar da kuke tafiya saboda kun tabbatar da ɗanɗano mai kyau da farashi mai kyau. Idan ka ga mutane a cikin gidan abinci ko a wata karamar rumfa, tabbatar a can cewa akwai mutane da ke jiran wani abu. Kada ka daina siyayya a cikin babban kanti cewa zaka sami samfu masu kyau. Idan kuna cin abinci, gwada menu a farko kuma tabbas, idan kowane irin abincin da ban taɓa ambata ba wanda ya ɗauke hankalinku…. kada ku yi shakka! Karfin gwiwa! "


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*