Tsarkakakken Fatima

En Portugal Akwai wurare da yawa masu ban sha'awa da kyawawan wurare kuma wasu daga cikinsu mun yi magana game da su anan Actualidad Viajes. Yau lokacin sa ne Tsarkakakken Fatima, wani shahararren shafin hajji wanda kusan mutane miliyan biyar ke ziyarta a shekara.

Wuri Mai Tsarki shine Kilomita 126 daga Lisbon don haka yana iya zama a sauƙaƙe tafiyar rana daga babban birnin Portugal. Saboda haka, rubuta duk waɗannan bayanan idan kuna tafiya zuwa Fotigal don ganin wuraren jan hankalin yawon buɗe ido.

Haramin Fatima

Wuri Mai Tsarki yana cikin garin fatima, a tsakiyar ƙasar, a cikin wani yanki mai kyau da ake kira Cova da Iria, wanda shine inda masu haɗuwa suke zama tare da otal-otal da kuma gidaje. Wuri Mai Tsarki shine ɗayan mahimman abubuwa a duniya.

An gina ta ne bayan bayyanar Budurwa. Labarin ya ce a cikin 1917 yara uku, a ƙarshe kananan makiyayan nan guda uku na FatimaSun ga Budurwa sau da yawa kuma a wani lokaci sun nemi su gina ɗakin sujada. A haƙiƙa ɗakin sujada ya girma kuma ya girma ya zama tsattsarkan wurin da muke gani a yau kuma wanda ke karɓar kuma karɓar dubunnan mahajjata.

Amma yaya wannan hadadden gine-ginen yake? To yana da wurare daban-daban: Yankin Sallah, Majami'ar Apparitions (asalin wanda yake rike da hoton Budurwa), da Basilica na Uwargidanmu na Rosary, da Rectory da Gidan Mafita daga Uwargidanmu na Carmen, wani gidan baya da ake kira Uwargidanmu na Baƙin ciki, dandalin Pío XII, da Cibiyar Kula da Makiyaya ta Paul VI, da sabon basilica na Triniti Mai Tsarki da kuma masaukin Mahajjata.

La Basilica na Uwargidanmu na Rosary Yana da girma sosai kuma ayyukan sun fara kusan ƙarshen 20s. Shin Salon Baroque kuma an tsarkake shi a shekarar 1953. Hasumiyarsa ta kai mita 65 a tsayi kuma tana da a saman kambin tagulla mai ban sha'awa wanda yakai kilo dubu bakwai kuma yana ɗauke da gicciye. A ciki akwai layi da aka sanya kararrawa 62 a cikin Fatima da agogo. A gaban hasumiyar akwai hoto ɗaya, NSRF, wanda aka yi da mosaic a Ofisoshin Vatican.

Wani kyakkyawan mosaic wanda aka yi a cikin ofisoshi ɗaya yana sama da ƙofar basilica kuma shine wanda yake wakiltar Triniti Mai Tsarki. A ƙofar ginin akwai manyan mutum-mutumi guda biyu, ɗaya daga cikin Tsarkakakkiyar Zuciyar Maryamu (wanda Katolika ke bayarwa a Amurka), da kuma wani babban Manzannin Rosary. Hakanan akwai mutum-mutumi na Saint John Eudes da na Saint Stephen.

An gina basilica a daidai wurin da ƙananan makiyayan uku suka ce sun ga walƙiya mai ban mamaki da ta firgita su kuma ta sa suka koma gidajensu bayan sun tattara garken cikin sauri. Tsawonsa ya kai mita 70, faɗi kuma ya kai mita 5 kuma an gina shi ne da farar ƙasa, sosai, fari sosai.

Yana da ƙirar al'ada tare da babban nave tare da chancelcellor, sacristes biyu da transept. Hakanan akwai ɗakin sujada na gefe guda 14, duk a cikin marmara, kowannensu yana wakiltar ɗayan abubuwan asirin na Rosary kuma tare da tagulla-tagulla.

Dukan baka na transept yana da mosaic, wanda aka yi a Ofisoshin Vatican kuma ƙungiyar Katolika ta Singapore suka miƙa, kuma a gefen bangon akwai wani mosaic, bangarori 15, waɗanda suka yi Tashoshin Gicciye. Bagadin, a ɓangarensa, yana tsakiyar majalissar, duk anyi shi ne da dutse kuma an sami azurfa da ke wakiltar Jibin Maraice na Lastarshe.

Wani azurfa da aka sassaka shi ne mazauni. Akwai bagade wanda ke gabatar da Sakon Uwargidanmu, aikin mai zane Joao de Sousa Araújo.

A ɗayan ɗayan ɗakin sujada na gefen hagu, zuwa hagu na transept, shine kabarin Mai Albarka Jacinta ya mutu a 1920 kuma 'yar uwa Lucia ta mutu a 2005. Wani mai albarka da aka binne a nan shi ne Francisco, wanda ya mutu a shekara ta 1919. A bayan basilica, a gefe guda, akwai wata kyakkyawar kwaya, daidai a cikin mawaƙa, wanda shine aikin kamfanin Fratelli Ruffatti na Italiya kuma ya samo asali ne daga shekaru 50. Yana da gawawwaki biyar kuma an maido da shi gaba ɗaya a cikin 2015.

Da ban sha'awa Gidan gida Aikin m Antonio Lino ne kuma yana da Guda 200 da rabin ginshiƙai gami da bagadai 14. Yana daga cikin Stations na Cross tare da bangarorin yumbu kuma akansa akwai hotuna 17, babba sama da mita uku, wasu daga cikinsu, tsarkaka da yawa wadanda "Manzannin manzanni ne." Akwai wani sashin jiki, a cikin shingen, wanda kamfanin Yves Koenig ya gina, tare da babban iko albarkacin rajistarsa ​​20.

El Yankin Sallah Hakanan yana da girma da ban tsoro: yana da shimfidawa mai fadi da kewaye da bishiyoyi da kuma basilicas biyu. Anan ne mutane suke haduwa idan akwai majalisi. Da yake magana game da bishiyoyi, akwai itacen holm mai shekaru ɗari wanda ke da alaƙa da bayyana kuma wannan shine dalilin da ya sa ya sami taken "maslaha ta jama'a." A gefe guda kuma akwai Abin tunawa ga Tsarkakakkiyar Zuciyar Yesu, tare da maɓuɓɓugan ruwan tsufa, wanda aka yi shi da tagulla da kuma marubucin da ba a sani ba.

A cikin 1999, an ƙaddamar da komin dabbobi da José Aurelio ya yi a lokacin bikin Jubilee na shekara ta 2000, mai kama da alwatika a cikin takardar bakin ƙarfe kuma yana da tushe da tsawo na mita biyar. Wani shahararren kusurwa na Wuri Mai Tsarki shine Berlin Wall Ya fara ne daga 1994. Bangane ne na shahararren bangon babban birnin tarayyar Jamus wanda ya samo asali daga '60s kuma aka rushe shi a cikin '89. Wani ɗan ƙasar Fotigal mazaunin ƙasar ne ya miƙa shi.

A nata bangaren, sauran basilica, da Basilica na Triniti Mai Tsarki, sabo ne sosai saboda an keɓe shi a cikin 2007, kodayake ra'ayin an haife shi ne a cikin '70s lokacin da ya zama bayyananne cewa na farko ba shi da ikon saukar da dukkan mahajjata. Yana da zagaye, yana da mita 125 a diamita kuma yana da sarari kyauta na mita 80. A tsayin mita 18 yana da kujeru 8.633 kuma ana iya raba cikin ta ta bango mai tsayin mita biyu.

A kusa da shi akwai murabba'in John Paul II da Pius XII da High Cross Mita 34 kuma anyi da karfe. Gaskiyar magana itace Wuri Mai Tsarki na Fatima babban shafi ne don kawai kar a barsu a cikin akwatin akwai kuma Majami'un alfarma na alfarma, na sulhu, na Mutuwar Yesu da na tashin Yesu daga matattu.

Bayani mai amfani game da Wuri Mai Tsarki na Fatima:

  • Adireshin: Sakin layi na 31, Fatima.
  • Yadda ake zuwa: ta mota yana da sauƙi da sauri amma yana da kyau a yi rajista don yawon shakatawa saboda akwai wasu sauran wuraren zuwa kamar sufi na da na Batalha da ƙauyen Óbidos, ma na da. Idan tafiye-tafiye ba su yi kira a gare ku ba, koyaushe kuna iya kama bas ɗin a tashar Sete Rios, layin shuɗi na metro yana da tasha a can. Motocin bas suna barin kowane rabin sa'a, kowace rana kuma suna lissafin kusan euro 12 a kowace tafiya.

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*