Gidan Zafra

Hoto | Diego Delso Wikipedia

Yana cikin wani keɓaɓɓen wuri a cikin gundumar Campillo de Dueñas, a lardin Guadalajara, theofar Zafra tana tsaye a kan babban dutse. Birni na ƙarni na XNUMX wanda ya taka muhimmiyar rawa a lokacin Siffar Mutanen Espanya kamar yadda yake tsakanin rabin masarautun Aragon da Castile.

Koyaya, jama'a sun san shi albarkacin jerin "Game da kursiyai" domin shine wurin da aka zaɓa don wakiltar Hasumiyar Farin Ciki, mahaifar Jon Snow.

Ko dai saboda kuna son wannan jerin labaran, saboda kuna son manyan gidaje ko don dalilai biyu, a ƙasa za mu ƙara koyo game da tarihin ɗayan kyawawan katanga a Guadalajara.

Menene tarihinta?

Kodayake akwai ragowar tarihi, ana iya cewa tarihin Gidan Sarautar Zafra ya samo asali ne tun lokacin da Visigothic ya mamaye yankin Iberiya, lokacin da wani sojan Gothic ya karɓi wannan filin daga hannun Romawa kuma daga baya ya gina wannan sansanin a tsakiyar Saliyo de los Castillejos.

Daga baya ginin ya fada hannun Musulmai kuma lokacin da Sarki Alfonso I Battler ya dawo da shi, lokacin ne lokacin da yake da farin ciki. Tun karni na 500 tana da fitowarta a yanzu kuma ana tunanin cewa ta karbi bakuncin sojoji sama da XNUMX a lokacin Tsararru.

Gidan Sarautar Zafra ya halarci muhimman surori na tarihin Sifen kamar su kawanyar da Gonzalo Pérez de Lara, Ubangijin Molina, da sojojin Sarkin Castile Fernando III el Santo, waɗanda suka yi wa sarki tawaye. Tun da ba za a iya hana shi ba kuma ba za su iya ɗaukar gidan sarauta ba, dole ne sarki ya amince da "Concordia de Zafra", wanda a kan mutuwar Don Gonzalo garin Molina de Aragón zai zama wani ɓangare na kambin Castile.

Bayan haɗin kan masarautun Aragon da Castile, masarautar Zafra ta rasa mahimmancin dabarunta kuma ta faɗi tsawon ƙarni. Wannan yana nufin mummunan lalacewa ga tsarinta wanda ya ƙare da ainihin hotonsa har zuwa cikin 1971, tare da ƙoƙari na maƙwabci guda, Antonio Sanz Polo, yana yiwuwa a sake gina ɓangaren bangon, Hasumiyar Homage da hasumiyar Poniente da ke cikin dutse, ta haka ne ya dawo da wannan katafaren gidan masarautar zuwa lokacin darajarta.

A halin yanzu ɗayan kyawawan misalai ne na ginin dutsen da aka adana a duk ƙasar Sifen, amma ba za a iya ziyartar cikin ba saboda jikokin Antonio Sanz Polo ne suka mallake shi.

Yadda ake zuwa Kasan Zafra?

Fadar ta Zafra ba ta da saukin hanya kamar yadda ake yin ta hanyoyin noma wadanda ba a sanya su a ciki ba kuma cike suke da duwatsu inda mota kawai ke ratsawa lokaci zuwa lokaci. Ana buƙatar GPS don ganowa da zuwa babban gidan tare da sauƙi mai sauƙi.

Akwai hanyoyi biyu don zuwa toofar Gidan Zafra. Daga hanyar GU-417 wacce ta hada Pobo de Dueñas da Campillo kuma daga garin Campillo de Dueñas.

Waɗanne ziyarce-ziyarce za a yi a yankin Molina-Alto Tajo?

Hoto | Abin sha'awa

Kodayake mutane da yawa sun zo wannan wurin don ganin theofar Zafra ta musamman, tun da tafiya ta yi nisa kuma yana da wahala a samu, ina ba ku shawarar ku haɓaka ziyarar tare da wasu mahimman abubuwan da wannan yankin ke da su a kewaye.

Molina de Aragon

Yana ɗayan kyawawan garuruwan da ke daɗaɗaɗa a cikin Sifen tare da tsohuwar gada, majami'arta, kwata-kwata na yahudawanta da gidajen abinci masu kyau inda zaku more abincin Castilian-La Mancha. Kari akan haka, shi ma yana da wani babban birni mafi ban sha'awa a Spain wanda aka fi sani da sansanin soja na Molina de los Condes. Kada ku rasa shi!

Barranco de la Hoz

Ruwa ne mai kwalliya wanda aka sassaka ta Gallo River a tsayin karamin garin Corduente, wanda wani bangare ne na tsafin Alto Tajo Natural Park.

Filin shakatawa na Alto Tajo

A cikin Alto Tajo Natural Park zaku ga Spain ɗin da ba a sani ba tare da shimfidar wurare masu ban mamaki tare da gadoji, lagoons, kwazazzabai, monoliths, ra'ayoyi, yawon buɗe ido da ƙauyukan ƙauyuka a cikin garuruwa masu kyau kamar Cobeta, Poveda de la Sierra, Checa ko Zaorejas.)


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*