Gine-gine biyu na zamani sun cancanci gani a Faransa

Santa Maria na Tourette

Duk da abin da zai iya ɗauka daga gine-ginen da muka ambata kwanan nan, a ciki Francia Babu kyawawan gine-gine kawai waɗanda suka cancanci sani kuma waɗanda aka gina ƙarni da yawa da suka gabata. Wasu daga cikin gine-ginen kwanan nan dubbai da dubban masu yawon bude ido suna ziyarta a kowace shekara. Yau zamuyi magana akansa Sainte Marie de La Tourette da Gare de Saint-Exupery.

Na farkonsu shine ɗayan kyawawan gidajen ibada na zamani waɗanda aka taɓa gina su, kuma kyakkyawar hujja akan wannan shine sunan marubucinsa, wanda ba kowa bane face Le Corbusier, wanda ya rayu tsakanin shekarun 1887 da 1965.

Ana kusa da Lyon kuma an gina shi daga 1956 don umarnin Dominican, gini ne wanda tasirin tasirin wata sufi, Cistercian na Le Thoronet, tare da shi yana da maki da yawa a cikin abu ɗaya wanda za'a iya gani a farko a kallon farko.

An tsara wannan babban ginin don aiwatarwa a ciki ritaya ta ruhaniya don haka tsari na windows yana wasa sosai tare da haske, yana haifar da yanayi mai kyau musamman don yin zuzzurfan tunani.

An gina shi cikakke a ciki kankare.

Game da Saint-Exupery GareDole ne a faɗi cewa tashar TGV ce a tashar jirgin sama ta Lyon kuma tana ɗayan ɗayan kyawawan gwanon gine-ginen Sifen Santiago Calatrava.

Gini ne wanda shi kansa yake fassarawa Calatrava kamar idanun ɗan adam, kodayake wasu sun so su gani a ciki tsuntsu mai ido ɗaya tare da buɗe fuka-fuki ko kuma silhouette na kifin ɓarayi.

Sanyawa Gare TGV

Informationarin bayani - Faransa akan yanar gizo

Hoto - Bude Gine-gine / Sky Scraper City

Fountain - Abubuwan al'ajabi na Gine-gine (Maximilian Bernhard)


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*