Hasumiyar Montparnasse, ra'ayoyi daga mahangar mafi girma a cikin Paris

Hoto | Turkawa masu tafiya

Ba asiri bane cewa Paris tana ɗaya daga cikin kyawawan biranen Turai, daga matakin ƙasa da daga sama. A zahiri, yin la’akari da sararin samaniyar babban birnin Faransa ya zama wajibi ga duk wanda yake son samun cikakken hangen garin. Akwai ra'ayoyi da yawa da za mu iya faranta wa kanmu rai, kamar su Eiffel Tower, da Sacre Coeur Basilica, da farfajiyar Galeries Lafayette ... amma wanda za mu yi hulɗa da shi a yau shi ne Hasumiyar Montparnasse, wacce daga saman ta za ku iya ganin mahimman abubuwan tarihin Paris.

Tarihin Hasumiyar Montparnasse

Shine ginin ofishi na farko da aka fara ginawa a cikin gari kuma A lokacin da aka rantsar da ita a 1973 ya haifar da rikici mai yawa tun lokacin da Parisians suka yi imanin cewa ya yi karo da salon al'ada na yanayin da yake.

Koyaya, ginin yana nan a wurinshi har zuwa yau, a 33 Avenue du Maine, kuma mazaunan sun saba da kasancewar sa. Dubunnan mutane suna aiki a wuraren aikinta kuma Hasumiyar Montparnasse tana maraba da mutane sama da 750.000 kowace shekara don jin daɗin mafi kyawun ra'ayoyin Paris daga farfajiyoyi na hawa 56 da 59.

Hoto | Turkawa masu tafiya

Hanyoyin Hasumiyar Montparnasse

Don isa farfajiyoyin dole ne ku ɗauki ɗayan maɗaukakiyar ɗagawa a cikin Turai, wanda a cikin sakan 38 kawai zai iya yin tafiyar nisan mita 200 don ɗauke mu zuwa tuddai da tunanin Paris a ƙafafunmu.

Bayan an tashi tsaye, muna kan bene na 56 daga inda zaku iya ganin ra'ayoyi masu ban mamaki game da biranen da ke bayan manyan tagogi. Anan ma yana yiwuwa a koyi wasu abubuwa masu ban sha'awa game da birni daga baje kolin tsofaffin hotunan Paris da wasu aikace-aikacen multimedia. Abin mamaki ne yadda garin ya canza tsawon shekaru.

Koyaya, ana iya ɗaukar mafi kyawun hotunan Paris ta hawa sama zuwa bene na 59, hawa uku a sama. Daga wannan wurin yana yiwuwa a ga Paris ba tare da gilashi a tsakanin ba kamar dai samfurin. Kuna iya yin tunanin Hasumiyar Eiffel daga wannan bene, wani abu da ba zai yuwu mu yi ba yayin da muka ga birni ta fuskar gumakan Faransa.

Hoto | My kadan kasada

Jadawalin Ziyara

Don ganin kyawawan ra'ayoyi daga Hasumiyar Montparnasse zamu iya zuwa cikin awanni masu zuwa:

  • Daga Afrilu 1 zuwa 30 ga Satumba: daga 9:30 na safe zuwa 23:30 na dare.
  • Daga 1 ga Oktoba zuwa 31 ga Maris: Lahadi zuwa Alhamis daga 9:30 na safe zuwa 22:30 na yamma da Juma’a, Asabar da hutu daga 9:30 na safe zuwa 23:00 na dare.

Farashin tikiti

Kudin shiga na manya ya kai Yuro 15, yayin da yara daga shekara 7 zuwa 15 ke biyan Yuro 9,20 matasa kuma daga 16 zuwa 20 su biya Yuro 11,70. Waɗanda ke da Tafiya ta Paris suna da izinin shiga kyauta.

Yadda ake samu?

  • Metro: layuka 4, 6, 12 da 13, Montparnasse-Bienvenüe.
  • Bus: layuka 28, 58, 82, 88, 89, 91, 92, 94, 95 da 96.

Sauran ra'ayoyin Paris

Hasumiyar Montparnasse ana ɗaukarta mafi kyawun ra'ayi a cikin Paris, kodayake akwai wasu da yawa waɗanda suma fitattu ne.

Eiffel Tower

A tsayin mita 317, ita ce mafi kyawun abin tunawa a Faransa. Panorama daga nan abin birgewa ne amma akwai yawon bude ido da yawa waɗanda suma suna neman ɗakin hotunan su na samaniyar Paris. Matsakaicin bene shine kyakkyawan zaɓi don jin daɗin ra'ayoyin idan har muka wadatu da hoto mai ban sha'awa.

Gidajen Notre Dame

Duba daga hasumiyar Notre Dame yana ɗaya daga cikin mafi kyau, saboda haka yana da kyau a jira a layi don samun damar haikalin kuma hawa matakan 387 da ƙafa. Memorywaƙwalwar ajiyar da ba za ta goge ba tare da kyawawan gargoyles.

Tsarkakakken Zuciyar Basilica

A cikin yankin Montmartre ne Basilica na Tsarkakakkiyar Zuciya, haikalin farin farin mai haske wanda kuke da kyawawan ra'ayoyi na tituna da gidaje kewaye.

Arch na Nasara

Zai yiwu mafi shahararren baka mai nasara a doron ƙasa. Napoléon Bonaparte ne ya ba da umarnin gina shi don abin tunawa da nasarorin da ya samu. Tana cikin babban zagaye inda tituna goma sha biyu suka haɗu

Kodayake tsayinsa ya yi ƙasa da na Hasumiyar Eiffel, amma ra'ayoyi daga Arc de Triomphe suna da ban sha'awa, musamman ma na Champs-Elysées da na Quakin Tsaro. Don jin daɗin su, dole ne ku hau matakai 286 waɗanda suka raba ƙasa da farfaji. A ciki akwai kuma karamin gidan kayan gargajiya tare da bayani game da gininsa.

Lafayette Gallery

Lafayette shine cibiyar kasuwanci mafi kyawu a cikin Paris. Tana kusa da Palais de l'Opéra Garnier kuma daga gidan cin abincin da ke kan farfajiyar zaku iya jin daɗin ra'ayoyi masu ban sha'awa game da babban birnin Faransa.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*