Hutun Iyali a Catalonia, L'Ametlla de Mar

Hutu tare da yara a bakin rairayin bakin teku

Kogin Catalonia yana da wurare da yawa don ganowa, wurare kamar l'Ametlla de Mar, inda yara za su iya jin daɗin ranar rana a bakin rairayin bakin teku, suna nishaɗi tare da ayyuka iri-iri iri-iri, suna ƙirƙirar abubuwan ban mamaki na hutunsu na bazara. A cikin Kogin Catalan akwai abubuwa da yawa da za a yi, rairayin bakin teku don gani, garuruwa da wuraren bincike da kuma gogewa da yawa don rayuwa akan hutun dangi.

Ka yi tunanin wurin, kayataccen ruwa mai haske, tare da yanayi mai kyau, wanda zaka nutse ba tare da tunani ba, rairayin bakin teku tare da abubuwan nishaɗi, rana mai jin daɗin dangi, tare da yaran suna gina gidajen yashi da iyo cikin lumana a lafiyayyen rairayin bakin teku. Wannan da ƙari shine abin da zaku iya samu a cikinAmetlla de Mar. Kuma ƙaramin abu ne kawai na duk abin da hutu a kan tekun na Catalan zai iya ba ku.

Ranar rairayin bakin teku tare da wasan shaƙatawa

Hutun dangi a gabar tekun Catalan

A l'Ametlla de Mar yana yiwuwa a more iyakar bakin teku tare da dangi. Akwai bambance-bambance daban-daban waɗanda za ku iya zuwa, kamar Cala Bon Capó ko Cala Arandes, wasu daga cikinsu sun fi kowa keɓantattu kuma ba su da nutsuwa. A cikin wannan wurin yawon shakatawa a bakin tekun yana yiwuwa a more ruwa mai nutsuwa, mai aminci ga yara, wanda kuma ba shi da zurfin ciki, saboda haka suna cikakke don ba su damar iyo da bincike. Da wasan shaƙatawa zai zama ɗayan ayyukan da kuka fi so a kan waɗannan rairayin bakin teku, gano bakin teku da duk dukiyarta. Wata rana a bakin rairayin bakin ruwa a wannan yankin na yankin Kataloniya na nufin jin daɗin ruwa tare da yanayi mai daɗi da kyan gani, da rairayin bakin teku inda akwai wasu ayyukan iyali da yawa.

Ayyukan ruwa da wasanni

Hutun dangi tare da ayyuka

Idan yara suna so su gano wani abu fiye da wasan motsa jiki a l'Ametlla de Mar, suna da manyan dama, tunda a cikin Catalonia akwai da yawa daga da ake kira tashoshin jiragen ruwa, Waɗanne wurare ne inda zaku iya jin daɗin yawan adadin ayyukan ruwa, kamar yadda yake faruwa a wannan wurin yawon buɗe ido akan Costa Dorada. Ayyuka ba su da iyaka, kuma akwai su don duka dangi ko manya su more. A cikin l'Ametlla de Mar akwai makarantar koyon ruwa inda zaku iya gwada wannan wasan don gano bakin teku, inda har ma akwai jiragen ruwa masu nutsuwa. Kamar yadda akwai matakai daban-daban, kowa na iya shiga.Amma fun ba ya ƙare a wurin, kuma shine cewa zaku iya yin wasu abubuwa, tare da wasanni kamar hawan igiyar ruwa, hanyoyin kayatar iyali, Hawan igiyar ruwa, balaguron catamaran don ganin bakin teku ta wata fuskar ko hayar jiragen ruwa. Wani daga cikin ayyukan tauraruwa a cikin wannan yanki shine iyo a tsakanin ɗaruruwan tunafin shuɗin daji, ƙwarewa ta musamman wacce zaku iya koyo game da tarihi da ƙimar gastronomic na tunawar shuɗi.

Huta a cikin cikakken otal din dangi

Bayan tsawan ranar ayyuka a gaɓar tekun Katalan, lokaci yayi na ɗan hutawa. Iyalai na iya zama a ciki otal-otal da ke kan nishaɗin dangi, inda za su iya jin daɗin sarari kawai don yara da ayyuka masu ban sha'awa a gare su. Otal-otal waɗanda ke kusa da rairayin bakin teku, don samun damar yin tafiya, cikin kwanciyar hankali, ba tare da wata damuwa ko garaje na kowane irin yanayi ba. Tare da menu na iyali a cikin gidan abincin, tare da nishaɗin yara da karamin kulab don yara suyi abubuwan da suka dace da shekarunsu. Kyakkyawan wuri ga dangi don ciyar da hutu mara kyau kuma suna da gogewar da suke son maimaitawa a shekara mai zuwa.

Hutu tare da yara a cikin Catalonia

Hutun Iyali a Catalonia

Tafiya tare da yara yana nufin samun ƙarin abubuwa, ayyuka a gare su da abubuwan karkatarwa waɗanda suka dace da shekarunsu kuma sama da aminci. Idan baka da ra'ayoyi da yawa a cikin tunani, a cikin Catalonia akwai wuraren yawon bude ido da yawa a cikin abin da yara za su ji daɗin yawon shakatawa, a cikin ƙananan hukumomi inda suka yi tunanin tayin yawon buɗe ido wanda ya dace da shekarunsu. Je zuwa Cambrils don ganin tsohon garinsa kuma ku kwana ɗaya a kyakkyawan bakin rairayinta, ku tafi Salou, wani yanki mai kyawawan rairayin bakin teku kuma kusa da filin shakatawa ko kuma yini ɗaya a bakin rafin Casteldefells tare da makarantar tafiya.

Waɗannan su ne wasu ayyukan da za a iya aiwatarwa a wurare da yawa na yankin Kataloniya. Amma idan mun riga mun ji daɗin yashi da ruwan dumi na rairayin bakin teku, zai yuwu mu tafi cikin yankunan karkara don canza ayyukan. A cikin Vall de Boí za ku iya bin hanyoyin hawa tsaunuka, ko kuma akwai hanyoyi masu tafiya a wurare kamar tsaunukan Prades.

Tafiya a matsayin iyali Zai iya zama na musamman da ba za'a iya sake bayyanawa ba, mai ban sha'awa da wadatarwa ga kowa. A cikin Catalonia akwai manyan dama a cikin yawon shakatawa na iyali, tare da dabaru don kowane dandano. Yankin rairayin bakin teku ko dutse, ruwa, al'adu da wasanni. L'Ametlla de Mar kyakkyawar kusurwa ce wacce ke da abubuwa da yawa da za a bayar, amma akwai dogon jerin wurare masu ban sha'awa a ko'ina cikin labarin Catalan. Shin muna gano su a matsayin iyali?

Karin bayani Catalunya gidanka ne.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*