Hutun karshen mako tare da yara

Hoto | Pixabay

Karshen mako wata cikakkiyar dama ce ta samun walwala tare da yara. Ba damuwa komai lokacin shekara. A zahiri, ba lallai bane ku yi nisa ko yin ƙarin kuɗi saboda a yankin Iberian mun sami zaɓuɓɓuka masu ban dariya da yawa don hutun karshen mako tare da yara.

Anan akwai wasu wurare na musamman don ziyarta yayin hutun karshen mako tare da yara. Kuna tare damu?

Dinópolis a cikin Teruel

Dinosaur ya wanzu kuma Teruel ya san shi sosai. Dinópolis wani wurin shakatawa ne na musamman a Turai wanda aka keɓe don burbushin halittu da dinosaur, waɗanda aka samo mahimman abubuwan da suka rage a wannan lardin na Aragonese.

Tunda muka shiga Dinópolis Teruel da alama mun koma Jurassic Park. Zamu fara kasada a cikin tafiyar "Tafiya cikin lokaci", inda ake yin yawon shakatawa mai taken cike da tasiri na musamman tare da dinosaur na animatronic wanda ke ba da tsoro mara kyau.

A gefe guda kuma, Dinópolis yana da Gidan Tarihi na Tarihi wanda ke nuna burbushin asali, kayan kwalliya, wasanni da masu sauraren sauti don haɗakarwa ta musamman ta hanyar burbushin halittu. Haka kuma yana yiwuwa a kalli masana kimiyya da burbushin halittu suna aiki.

Ziyara zuwa gidan kayan gargajiya galibi ana jagorantar su kuma a kowane ɗaki za su yi bayani dalla-dalla game da asirin da Dinópolis ya ɓoye. Mafi kyawu shine cewa tana da abubuwan jan hankali da ayyukan da zasu farantawa yara rai kamar su T-Rex mai rai-mai rai ko kuma tafiya zuwa asalin ɗan adam.

Oceanogràfic a cikin Valencia

Hoto | Wikipedia

Oceanogràfic na Birnin Arts da Kimiyya na Valencia shine babban akwatin kifaye a Turai, kuma yana wakiltar manyan abubuwan da ke cikin ruwa a duniya. Saboda girmanta da zane, gami da mahimmancin tarin halittu, muna fuskantar da akwatin kifaye na musamman a duniya inda, tsakanin sauran dabbobi, dabbobin dolphins, shark, hatimai, zakoki na teku ko nau'ikan da ke da sha'awa kamar belugas da walruses, na musamman samfura waɗanda za a iya gani a cikin akwatin kifaye na Mutanen Espanya.

Kowane ginin Oceanogràfic an san shi da yanayin yanayin ruwa mai zuwa: Bahar Rum, Wetlands, Temperate da Tropical Teas, Oceans, Antarctic, Arctic, Islands da Red Sea, ban da Dolphinarium.

Tunanin da ke bayan wannan fili na musamman shine don baƙi zuwa Oceanográfic su koyi manyan halayen fure da fauna daga saƙon girmamawa ga kiyaye muhalli.

Gidan Ratoncito Pérez a Madrid

Hoto | Ok diary

Labarin Toan haƙori na haƙoran ya nuna cewa wannan dansandan mai ƙaunataccen yana kula da tattara ƙananan hakoran madara na yara lokacin da suka faɗi don barin musu kuɗin a musayar a ƙarƙashin matashin kai.

El Ratoncito Pérez ya samo asali ne daga tunanin Luis Coloma na addini wanda ya ƙirƙira wani labari tare da linzamin kwamfuta a matsayin mai jan hankali don kwantar da hankalin Sarki Alfonso XIII tun yana yaro bayan ya rasa ɗaya daga haƙoran madararsa. A cewar tatsuniya, beran yana zaune ne a wani gini da ke kan titin Arenal a Madrid, kusa da Puerta del Sol kuma yana kusa da Palacio de Oriente.

A yau, a hawa na farko na lamba 8 na wannan titin, shi ne Gidan-Gidan Tarihi na Ratoncito Pérez wanda ana iya ziyarta kowace rana ban da Lahadi.

Gudun kan Granada

Hoto | Pixabay

Saliyo Ski da Mountain Resort suna cikin Saliyo na Yankin Halitta, a cikin ƙananan hukumomin Monachil da Dílar kuma kilomita 27 ne kawai daga garin Granada. An kafa shi a cikin 1964 kuma yana da nisan kilomita 108 wanda ya bazu kan gangaren 115 (koren 16, shuɗi 40, 50 ja, 9 baƙi). Tana da sandunan kankara na wucin gadi guda 350, makarantu goma sha biyar na dukkan matakan da kuma wasu kewayen dusar kankara guda biyu a tsakanin sauran ayyukan.

Sierra Nevada ita ce tashar kudu mafi iyaka a Turai kuma mafi girma a Spain. Ingancin dusar ƙanƙararsa, kulawa ta musamman daga gangarenta da tayin ƙarin lokacin nishaɗi sune mafi girman da'awar masu tseren.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*