A ina aka sami tsofaffin kango?

Tsoffin insaura 2

Idan kun kasance masoyin tarihi, na da, na sanin abin da ya faru a wasu wurare, wannan labarin ya dace da kai. A ciki za mu gaya muku inda za ku sami tsofaffin kango, ko kuma aƙalla yawancinsu, waɗanda zaku iya ziyarta duk lokacin da kuke so.

Bugu da kari, za mu baku jerin matakai domin ziyarar ku ta girmama ce kuma ba za ta ja hankalin ku ba kan yin wani abin da ba ku sani ba. Kula da bayanan!

Tsohon kango a Spain

A ƙasa mun ambaci tsoffin kango sama da 10 waɗanda zamu iya samu a ƙasarmu kuma muna nuna a wane gari ko lardin yake. Idan wannan bazarar za kuyi balaguro ta yankin ƙasa, kuna iya sha'awar wannan bayanin, tunda a yawancin garuruwanmu akwai wasu daga cikin waɗannan kango:

  • Wanka na Larabawa na jama'a a Ronda (Málaga, Andalusia).
  • Circus na Roman na Tarragona (Catalonia).
  • Gadar Roman ta Córdoba (Andalusia).
  • Áungiyar Archaeological Itálica a Seville (Andalusia).
  • Gidan wasan kwaikwayo na Roma a Tarragona (Catalonia).
  • Gadar Iblis a Tarragona (Catalonia).
  • Ganuwar Roman na Lugo (Galicia).
  • Gidan wasan kwaikwayo na Roman na Mérida (Extremadura).
  • Ganuwar Ávila (Castilla y León).
  • Garin Celtic na Santa Tecla a cikin Pontevedra (Galicia)
  • Ruwa na Segovia (Castilla y León).
  • Haikalin Diana a Mérida (Extremadura).
  • Gidan wasan kwaikwayo na Roman a Malaga (Andalusia).
  • Rushewar Haikalin Roman na Córdoba (Andalusia).
  • Rushewar Bobastro (Malaga, Andalusia).
  • Rushewar rairayin bakin teku na Mazagón (Huelva, Andalusia).
  • Rushewar Tiermes a Soria (Castilla y León).

Tsohon kango a duniya

Tsoffin insaura 3

Idan kuka bar kan iyakokinmu, kuka yi tafiya zuwa kowane yanki na duniya, ku sa ido sosai, zaku iya cin karo da ɗayan waɗannan rusassun tsoffin:

  • Confucius Temple da Kabari, Qufu, China.
  • Fadar Diocletian, Raba, Kuroshiya.
  • Thebes, a Misira.
  • Shafukan Roman a Arles da Nimes, a Faransa).
  • Masada, a cikin Isra'ila.
  • Gerasa, a cikin Jordan.
  • Dalar Bosniya, mafi tsufa a duniya tun tana da shekaru 25.000.
  • Tarihin Yonaguni, a Japan yana da shekaru 8.000.
  • Machu Picchu, a cikin Peru.
  • Babila, a Iraki.
  • Ayutthaya, a cikin Thailand.
  • The Parthenon, a Girka.
  • Chichen Itza, Meziko.
  • Yankin archaeological na Palenque, a cikin Meziko.
  • Stonehenge, a cikin Burtaniya.
  • Sechin Bajo, a cikin Andes.
  • Koloseum na Roman, a cikin Rome.
  • Kamawa na Howar, a tsibirin Papa Westray, Scotland.
  • Pompeii, a Italiya.
  • Moai na Rano Rarak, a tsibirin Easter, a cikin Chile.
  • Birnin Petra, a cikin Jordan.
  • Roman Baths a cikin Bath, Ingila.
  • Dalar Masar.
  • Babban Ganuwar China.

Tsoffin insaura 4

Da ƙari da yawa waɗanda zamu ambata idan muna da wadataccen lokaci da sarari. Idan kuna son ganin wasu nau'ikan ɓarna na tarihi kuma tare da ƙarin bayani mai yawa game da su, bari mu sani a cikin ɓangaren maganganun.

Nasihu da shawarwari don ziyarci halakar tarihi yadda yakamata

Tsoffin kango

Anan akwai jerin nasihu da shawarwari waɗanda yakamata ku aiwatar idan kuna son samun kyakkyawar ziyara zuwa kowane ɓarnar tarihi. Bai kamata a ɗauke su da wasa ba, kuma idan ba haka ba, kula:

  • Kada ku jingina, kada ku taɓa, kada ku taka: A yawancin wadannan kango, an nemi kada a taɓa ko a taka su, tun da suna da shekaru da yawa ta yadda kowane sawu na iya haifar da mummunar lalacewar ɓarnar. Girmama abin da aka adana shi na shekaru masu yawa ...
  • Girmama duk hanyoyin shiga da hanyoyin fita daga cikin wuraren daban-daban. Akwai kango da yawa waɗanda suke da ƙofofi da yawa. Idan kuna son ziyarar da aka tsara kuma baku rasa komai a ciki, girmama ƙofofin fita don fita da waɗanda ƙofar shiga suke. Ba shi da babbar asiri.
  • Yi girmamawa ga abin da ke tsaye shekaru da yawa. Kodayake sun kasance kango ne, mutunta gine-ginensu: babu danko, babu shara, da sauransu. Kuma yana da mahimmanci: "duk inda kuka tafi, ku aikata abin da kuka gani." Girmama kowace al'ada da al'adun ta.
  • Sanya takalma masu kyau da tufafi: Zuwa ziyartar kango baya buƙatar tufafin gala don haka ɗauki mafi kyawun kwanciyar hankalin da kake dashi, duka cikin takalmi da tufafi, ka fita bincike.
  • Photosauki hotunan abin da ya fi birge ku game da kowane ɓarna. Rushewar wurare wurare ne da muke gani sosai lokaci zuwa lokaci, tunda abu mafi mahimmanci shine ziyartar biranen yanzu inda suke ƙaranci ko kuma a'a, don haka ɗauki abin tunawa tare da ku a cikin hoto.
  • Hayar jagorar yawon shakatawa idan kana son sanin zurfin tarihin kowane ɓarna.

Tafiya mai dadi!


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*