Inda zan yi tafiya a watan Satumba

Santorini

Da zarar Yuli da Agusta sun kare, sai mu ga cewa hutu sun kare kuma wahalar da ke cikin hutu bayan hutu da ke tattare da komawa kan al'adar ta zo bayan 'yan kwanaki na nishaɗi, walima da lalata. Koyaya, akwai wata dabara don kawo ƙarshen wannan tunanin na wofi wanda bazara ke barin: ci gaba da tafiya a watan Satumba.

Wannan lokacin tare da wani hali, wani akwati da wata manufa, amma ajiyar lokacin hutu don tafiya har yanzu shine hanya mafi kyau don samun mafi kyawun rayuwa. Idan kun riga kuna tunanin abin da zai zama wuri na gaba da kuke son ganowa, a ƙasa muna ba da shawarar wurare da yawa inda zaku yi tafiya a watan Satumba.

Avila

Hoto | Wikipedia

Akwai sa'a ɗaya da rabi kawai daga Madrid, wannan birni na Castilian-Leon yana da ɗayan mafi kyaun ganuwar zamanin da a Turai. Hakanan yana da abin da ake ɗauka a matsayin babban cocin Gothic na farko a Sifen amma yana da sauran abubuwan tarihi na ɗabi'ar addini tun a cikin ƙarni na XNUMX, sanannen Santa Teresa de Jesús ya mai da shi kyakkyawan mahimmin wuri mai ma'ana a ƙasar.

Wasu daga cikin fitattun sune basilica na San Vicente, cocin San Pedro, gidan sufi na San Francisco, gidan su na Humilladero ko gidan zuhudu da gidan kayan gargajiya na Santa Teresa.

A farkon bazara, daga 1 ga Satumba zuwa 3, Ávila ta dawo da daɗaɗinta na da. Gari ya yi ado don tunawa da lokacin budurwa da jarumai tare da gidajen kallo, nune-nunen, gasannin tufafi, kasuwannin da ke tsakiyar duniya, kaɗa-kaɗe, haiman da sauransu.

Santorini

Santorini

Satumba wata ne mai natsuwa don tafiya zuwa Santorini, kodayake ita ce mafi mashahuri kuma mafi tsada tsibirin Girka a duniya. Hotunan fararen facades na majami'un ta da gidajen fari da aka shafa da shuɗin lantarki na mulkokin ta suna gudana kamar wutar daji a cikin dubban dubban bayanan martaba a kan hanyoyin sadarwar jama'a.

Kyawawan sa da sauyin yanayi mai kyau zai ba ka damar jin daɗin rairayin bakin teku da faɗuwar rana daga Oia. Al'adar tana nuna cewa wadanda suka ziyarci Santorini dole ne su je Fira, babban birninta wanda yake tsaye a kan dutse, kuma daga inda ake ganin dutsen mai fitad da wuta a tsakiyar teku. Baya ga shimfidar wurare, ba za ku iya rasa damar da za ku ziyarci kango na Akrotiri ba, wurin da ke da hekta 20 na kayan tarihi wanda ya kasance tun zamanin Minoan. kuma a cikin waɗanne abubuwa ne aka gano waɗanda zasu nuna cewa Santorini yana ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin birane a cikin Bahar Rum.

Barcelona

A ƙarshen Satumba, ana gudanar da wani biki a Barcelona don girmama Mare de Deu de la Mercè, waliyin birni., don ban kwana da rani da maraba da kaka tun daga 1902, wanda shine lokacin da aka gudanar da shi a karon farko.

Babban uzuri don ziyartar Barcelona daga 22 ga Satumba zuwa 25 ga Satumba yayin da titunan ta suka cika da kide kide da wake-wake, mawaƙa, masu gyara, wasan fareti ... Hakanan wata dama ce ta koyo game da al'adun gargajiyar Kataloniya da kuma ziyartar wuraren tarihi na Barcelona waɗanda suka sa ta shahara a duniya, kamar Sagrada Familia, da Ramblas, da Casa Milà, da Park Güell, da Gothic Quarter, Cathedral na Santa Eulalia ko Kasuwar Boquería.

Krakow

Kasuwa

Babban birni na masarautar Poland har zuwa ƙarshen ƙarni na XNUMX, Krakow birni ne mai kyan gani wanda ke ɗauke da ɗayan mutane a matsayin 'sabon Prague'. An ayyana cibiyarta mai tarihi a matsayin Tarihin Duniya a cikin 1978 kuma an kasu zuwa yankuna daban-daban guda uku: tsakiyar Kazimierz, Wawel Hill, da kuma garin na da na Krakow. A da cibiyar tarihi ta Krakow tana da kariya ta bango amma a yau maimakon bangon da ke kiyaye tsohuwar yankin, an kewaye ta da tsiri na sarari.

A gefe guda, jami'ar ta ɗaya daga cikin tsofaffi a Turai kuma ana ɗaukar ta muhimmiyar sarari don haɓaka al'adu da fasaha.

Akwai dalilai da yawa da ya sa ya dace a ziyarci Krakow, amma idan ya zo ga sanin inda za a yi tafiya a watan Satumba, yana da kyau a tuna cewa ana gudanar da faretin dachshund a wajen kusan 10. wanda ya shirya a karon farko a shekarar 1973 don girmamawa ga waɗannan dabbobi masu ban dariya. Tun daga 1994, karnuka suka yi kama, wanda ya sa wannan jam'iyyar ta zama mafi kyau da kyau. Idan kuna tafiya tare da yara ƙanana, zasu ƙaunaci shirin!

Tenerife

Tenerife

Yana ɗayan ɗayan wuraren da Mutanen Espanya suka fi so saboda a wannan tsibirin ba zai yuwu a gundura ba. Ba wai kawai yana da rana da rairayin bakin teku ba ga waɗanda suke buƙatar wani hutu da ke kwance a cikin hammo kuma tare da gilashin waka a kusa da shi, amma kuma yana ba da abubuwa da yawa da za a yi don matafiya waɗanda ke son mayar da hankali daban a waɗannan kwanakin hutu a Satumba.

Misali, wanda ya fi karfin buda ido zai iya sanya takalminsa don zuwa ganin Tudun Teide, mafi girman tsauni a Spain mai tsayin mita 3.718. Hakanan zaka iya amfani da shi don sanin ma'adanin ruwa a Puertito de Adeje inda kogin ruwa, kunkuru masu kore da kabu-kabu na harlequin ke rayuwa., a tsakanin sauran nau'ikan, tare da cikakken 'yanci. Kyakkyawan dama don nishaɗi da ganin rayuwa, kuma tsakanin su, dabbobi.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*