Kwarin Nuria

Hoto | Vall de Núria.cat

Valle de Nuria kwari ne a cikin Pyrenees wanda yake da nisan mita 2.000 sama da matakin teku a cikin garin Queralbs, a yankin Ripollés, a lardin Gerona (Spain). Anan akwai tsattsarkan wuri na Virgin of Nuria da ƙaramin gidan shakatawa na dangi. Don zuwa wannan wurin zai yiwu ne kawai ta bin ɗaya daga cikin hanyoyin tsaunuka da ke kai wa ga Nuria ko ta wata hanyar jirgin ƙasa da za a iya ɗauka daga Ribes de Freser ko daga Queralbs.

Tarihin Valle de Nuria

Kafin wurin hutawar tsere mun riga mun sami mafaka na Budurwa ta Nuria, wanda ya kasance cibiyar hajji a lardin kuma mashigar balaguro da yawa ta ƙauye. Halin ya fara ne a ƙarshen karni na 1916 lokacin da motsi ya fara inganta wasanni na waje, musamman yawo da ayyukan tsaunuka. Bude haikalin a cikin hunturu an gudanar dashi a cikin XNUMX kuma wannan shine kwayar cutar makoma ta gaba.

Quest wani kasada, ba wai kawai saboda yanayin rashin kyawun yanayi ba amma saboda samun damar a wancan lokacin dole ne ayi ta ƙafa daga Queralbs. Ya wajaba a jira har zuwa 1931 lokacin da aka sanya layin dogo don sanya isowar Valle de Nuria cikin kwanciyar hankali.

Hoto | Vall de Núria

Wuri Mai Tsarki na Nuria

A cewar tatsuniya, San Gil ya rayu a cikin kwarin na kimanin shekaru hudu bayan ya zauna a wajen 700 AD Lokacin da musulmai suka mamaye yankin Iberian, an tilasta masa ya ɓoye wani gunki na Maryamu Maryamu da ya yi da hannunsa. Kusa da ita ya ajiye gicciyen da ke shugabantar sallarsa, tukunyar da ya dafa da ita da ƙararrawa da ya kira makiyaya da su zo su ci abinci.

Arnuka bayan haka, wani mahajjaci mai suna Amadeo daga Dalmatia ya sauka a waɗannan ƙasashe don neman sassaka San Gil bayan ya sami wahayi daga Allah. Lokacin da ya samo shi a shekara ta 1.049, sai ya gina karamin ɗakin sujada don kiyaye duk abubuwan da waliyyi ya sanya a cikin kogon.

Hoton Budurwa da ake girmamawa a yau ya samo asali ne daga ƙarni na XNUMX ko na XNUMX. Romanesque a cikin salon, an yi shi da itace polychrome kuma yana da fasali na zamani. Zama a kan cinyarsa jariri ne Yesu yana ba da albarka da hannuwansa. Dukansu suna sa riguna da alkyabba.

Saboda son sani, kafin a dawo da sassaƙa yana da launi baƙar fata sakamakon hayaƙi daga jijiyoyin, danshi da wucewar lokaci. Wannan ya sanya mata laƙabi "launin ruwan goro daga Pyrenees."

Bugu da kari, Budurwa ta Nuria a koda yaushe wadancan ma'aurata suna da matukar girmamawa tare da wahalar haihuwa. Waɗanda suka sami kansu a cikin wannan halin ya kamata su ziyarci gidan ibada kuma su yi addu'a yayin sa kawunansu a cikin tukunyar San Gil kuma suna kararrawa. An ce da yawa sun sami alherin haihuwa ta wannan hanyar kuma idan sun ɗauki yarinya al'ada ce a sanya mata suna Nuria.

Iyalin dusar ƙanƙara

Gidan shakatawa

Kwarin Nuria yana da wurin shakatawa mai suna Vall de Núria. Tushen tashar yana da mita 1.964 a cikin wani wuri da ke kewaye da tsaunuka masu tsayin mita 3.000. Yana da jimillar gangaren kankara goma sha ɗaya (shuɗi uku, uku ja, kore uku da baƙa biyu) da kuma toboggan na musamman. A cikin duka, kilomita 7,6 na alamun gangaren alama.

Wurin shakatawa ne na dangi irin na gida saboda yana da mahalli mai sarrafawa kuma yana da masauki, don haka waɗanda suka ziyarci kwarin Nuria suna da damar kwana anan idan suna so.

Hoto | Vall de Núria

Jirgin Cogwheel zuwa kwarin Nuria

Hanyar hanyar sufuri ta zuwa Valle de Nuria ita ce hanyar jirgin ƙasa, wanda ke tafiyar kusan kilomita 13 kuma ya shawo kan rashin daidaito na sama da mita dubu. Tafiya a kan wannan jirgin ƙasa abin ƙwarewa ne wanda ba za a iya mantawa da shi ba, ba wai kawai saboda kyan gani da kyan shimfidar wuri ba amma saboda tafiya tana tare da bayani game da manyan abubuwan hanyar zuwa daki-daki sannan kuma yana bawa matafiyin cava da taliya. Kuna iya jin daɗin tafiya mai daɗewa a cikin motar salo mai alatu wacce ke kewaya kawai a cikin lokuta na musamman kuma ta ɗauke da adadi masu girma daga al'ummar Kataloniya.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*