Al'adun Kanada

Shin kuna tafiya zuwa Kanada ba da daɗewa ba? Shin kuna shirin yin karatun wani lokaci a can? Kanada tana ɗaya daga cikin ƙasashen da akafi dacewa da karimcin mutanenta, da kyawun shimfidar wurare da biranenta na zamani. Cakuda al'adun Birtaniyya, Faransa da Amurkawa na asali, a cikin wannan sakon muna gabatar da wasu kyawawan al'adun Kanada don ku sami damar sanin ƙasar maple syrup da ɗan kyau. Za ku iya zuwa tare da mu?

Gaisuwa

A Kanada ba al'ada ba ce gaishe da sumba a fuska kamar yadda yake a wasu ƙasashe. Ana iya ganin gaisuwa kamar wannan a matsayin abin tsoro ga aiki, kamar yadda mutane galibi ke gaisawa da juna ta hanyar musafaha ko tausa baya idan akwai wata masaniya.

Koyaya, kawai saboda mutane basa sumbatar juna don su ce hi ba yana nufin jama'ar Kanada suna da sanyi da nisa ba. Akasin haka ne: koyaushe suna cika da alheri, da son taimako da murmushi a fuskokinsu.

Hoto | Pixabay

Komawa lokaci zuwa alƙawura

Al'adar Kanada ce kasancewa da ƙayyadadden lokaci a tarurrukan aiki da alƙawura na sirri. A zahiri, jinkirin minti biyu ko uku ana iya ɗauka rashin ƙarancin lokaci.Sabili da haka, yana da kyau ka zo da mintuna kaɗan kafin lokacin da aka amince da su.

Order

Yan Kanada suna da halaye masu kyau da kuma kyawawan halaye. Ba za ku taɓa ganin suna labe cikin layin ko jirgin ƙasa da na jira da haƙuri ba lokacinsu, suna layi don jiran halarta lokacin siyayya ko neman sabis.

barasa

A Kanada ba za ku iya shan barasa a wuraren taruwar jama'a kamar wuraren shakatawa ko rairayin bakin teku ba kuma don shan shi a sanduna ko gidajen cin abinci ya zama dole a gabatar da takaddun shaida guda biyu don tabbatar da yawan shekarun, wanda ya danganta da lardin yana da shekaru 18 ko 19 , misali a British Columbia.

Hoto | Pixabay

Tukwici

Kodayake ba a buƙata ba, a Kanada al'ada ce ta barin kuɗi lokacin biyan kuɗin a gidan abinci. Adadin yawanci yawan 15% na adadin, kodayake ya dogara da ingancin sabis ɗin da aka karɓa yana iya zama mafi girma. Koyaya, don manyan ƙungiyoyi, ƙarshen tilas ne. A wasu aiyuka kamar masu gyaran gashi ko tasi, to al'ada ce ta bada tukuici.

Shan taba

A cikin Kanada, ba a yarda da shan sigari a cikin rufe wuraren jama'a ba har ma da mitoci da yawa daga kowace ƙofar shiga ginin.

wasanni

Wasannin taurari a Kanada wasan hockey ne, duk da cewa wasan kankara ko kankara shima wasanni ne da ake amfani dasu sosai. Sauran wasanni kamar ƙwallon ƙafa da wasan tanis suna zama ayyukan da mutane suka shahara sosai.

Takalma

Yana da al'ada a Kanada cire takalmanku lokacin shiga kowane gida. Wannan yana taimakawa wajen tsabtace ciki da kuma rashin hayaniya idan maƙwabta suna zaune a ƙasa. Da alama baƙon abu ne da farko, tunda koyaushe kuna da silifa a gida, amma daɗewa kun saba da shi.

Muhalli

Da yake magana game da wasanni, 'yan ƙasar Kanada suna son yin wasan a waje, wanda shine dalilin da ya sa suke damuwa sosai game da kiyaye muhalli ta hanyar sake yin amfani da shara. Suna da masaniya sosai game da kare mahalli kuma shi ya sa koyaushe suke raba shara zuwa kwandon shara, robobi, takardu, kwali da karafa.

Bangarorin

A Kanada, shagulgulan biki iri ɗaya ne Ranar Kanada, lokacin da ƙasar ke sanye da fararen fata da ja kuma ana yin kide-kide da wake-wake da yawa na wuta, kuma ana yin Godiya, wanda, ba kamar a Amurka ba, ana yin Oktoba na farko. Kirsimeti shima wata muhimmiyar rana ce a kalanda wanda akeyi da annashuwa a ƙasar.

Spaghetti

Comida

A Kanada, mutane sukan ci abinci da wuri. Galibi suna cin abincin safe da ƙarfe 7 na safe, suna cin abincin rana da rana, kuma suna cin abincin dare misalin ƙarfe 17.30 ko 18 na yamma.

A matsayin sha'awa, donuts ko donuts suna ɗaya daga cikin kayan zaki na Kanada da aka fi so. Suna ɗauke su ta kowace hanya: sanyi, zafi, cike da mayuka da mayuka ... Mafi sanannun sune na Tim Hortons.

Bude hankali

Mutanen Kanada mutane ne masu ƙawancen kirki waɗanda suke buɗe wa wasu al'adu da ƙwarewa. Kasa ce mai kunshe da mutuntawa gami da kasar da ke kokarin tabbatar da daidaito tsakanin maza da mata.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*