Abin da za a yi a cikin kyawawan tsibiran Solomon

Idan ka ɗauki taswira zaka ga cewa ɗayan mafi nisa zuwa Turai shine Kudancin Pacific, amma abin da ke nesa shima kyakkyawa ne. Da Solomon Islands Suna nan a gabashin Papua Guinea.

Tsibiran suna da kyau, tare da manyan rairayin bakin teku masu, masaukai masu ban mamaki, da yawa game da tarihin WWII da kyau a ƙasa da ƙarƙashin turquoise ruwan da ke gewaye da su. Doguwar tafiya zuwa aljanna, amma zaku sami lada.

Tsibiran Solomon

Yana da tarin tsibirai na manyan tsibirai shida tare da kusan kananan tsibirai dubu. Babban birnin yana a tsibirin Guadalcanal kuma birni ne Honiara. A karshen karni na XNUMX Ingilishi ya kafa tutarsu kuma tsibirai suka zama masu kare mulkin Burtaniya, wanda a lokacin sun sami mummunan yanayi a arangamar duniya ta biyu, har sun sami 'yencin kai a karshen' 70s. A yau sun ci gaba da amincewa da Sarauniya Elizabeth II a matsayin masarauta.

A zamanin Birtaniyya, Burtaniya da Australiya duk sun ci amfanin gonar kwakwa har zuwa Yaƙin Na Biyu. Don haka aka kwashe tsibiran kuma aka watsar da gonakin. Yaƙe-yaƙe da yawa na jini tsakanin ƙawaye da Jafananci sun faru a nan, misali Yaƙin Guadalcanal. Gaskiyar magana ita ce, babu 'yancin kai mai arha don haka rayuwar siyasa ta tsibirai ba ta da nutsuwa sosai a cikin ƙarni na XNUMX da farkon ƙarni na XNUMX.

Game da yanayi tsibiran suna da laima duk shekara zagaye tare da matsakaita zafin jiki na 27 ºC. Don tafiya da tafiya ba mutuwar zafi mafi kyawun watanni tare da Yuni, Yuli da Agusta. Zai iya yin ruwa sama ko iska mai ƙarfi tsakanin Nuwamba zuwa Afrilu. Dangane da ayyukan tattalin arziki, Solomons suna fitar da itace kuma wannan shine dalilin da yasa gandun daji suke cikin haɗarin wuce gona da iri. Don ɗan lokaci yanzu, yawon shakatawa da yawon buɗe ido yana ta ƙaruwa.

A ƙarshe, don tuna: Kodayake Ingilishi shine harshen hukuma, kusan babu wanda ke magana dashi a kullun. Suna magana da Pijin, yaren gida, da wasu yarukan da yawa.

Ranakun hutu na tsibiran Solomon

Don tafiya zuwa Salomon kuna buƙatar fasfo kuma ya dogara da ƙasarku, biza. Idan kai Bature ne, da alama baka bukatar wanda zai zauna tsawon kwanaki 90. Yanzu da yake mun san kadan game da waɗannan kyawawan tsibirai, lokaci yayi da za mu ga abin da za mu iya yi bayan fewan kaɗan Tafiya na awoyi 29 daga Turai kuma 30 daga Kudancin Amurka.

Taskar tsibirin Solomon Islands tana ƙarƙashin ruwa. Da yawa suna haye tekun don kawai su san abubuwan al'ajabi kamar Suna cikin yankin da aka sani da Coral Triangle. An ayyana kyawawan kyawawan ruwayenta a matsayin ɗayan Abubuwa bakwai na ban mamaki na OceaníDon haka yi tunanin bambancin kifi da murjani wanda zaku gani anan.

Akwai wasu Nau'in 500 na murjani mai taushi da wahala kuma dukkansu suna yin a murjani reef na fiye da kilomita murabba'i 5.700.

Hakanan, reefs gida ne ga dabbobi da yawa a cikinsu kifi kala-kala, barracudas, dolphins, stingrays, kunkuru da shark. Hakanan a ƙarƙashin ruwa, kamar yadda muka fada a sama, akwai tunanin yakin duniya ii: jiragen sama, jiragen ruwa, jiragen ruwan dakon mai, masu lalatawa, jiragen saman Japan, jiragen ruwa ... Ko da kusanci da babban birnin, a yankin da ake kira Sautin Bar ƙarfe.

Akwai wasu yankuna na ruwa da sanko da kyau sosai da sauransu waɗanda suke ɗaukar hoto. Misali, da kyau Marovo lagoon, babban lagoon gishiri a duniya wanda ke cike da tsibirai marasa zama tare da rairayin bakin teku kamar Tsibirin Uepi. Akwai kuma Lagoon Roviana, Kilomita 50 daga Munda kuma an rungume shi ta hanyar murjani da kuma tsibirai. A ciki, kuma, akwai Kogon Shark Shark, wanda aka ɓoye tsakanin mangroves wanda buɗewar sa tafki ne na ruwan gishiri mai zurfin shuɗi wanda ya faɗo cikin hanyar kogon.

Idan kuna son bincika al'adun gida to zaku iya ziyartar wasu daga ciki archaeological sites, kagarai a cikin tsaunuka, wurare masu tsarki cike da kwanya, misali. Mazaunan tsibirin sune kwararru kan aikin katako don haka akwai kyawawan kayan hannu (sassaka, kayan ado, kwanduna) waɗanda aka yi su da fasahohin gargajiya a duk ƙauyuka kuma sun zama abubuwan tunawa da kyau a kan lokaci.

Akwai yawon shakatawa da yawa da za a yi tafiyaDuk gajeren balaguro daga Honiara wanda zai baka damar gano ƙauyuka da fararen rairayin bakin teku, harma da zuwa wasu tsibirai. Kuna iya ko da hau dutsen mai fitad da wuta, Kolombangara, tsaunin tsaunuka mai tsayin mita 1770 wanda ya shafi kwana biyu na tafiya daga bakin teku zuwa zoben dutse. Yana kwana a zango kuma shine yafi.

Amma idan fiye da tafiya kuna son ruwan to ga kyawawan rairayin bakin teku zaku iya ƙara ruwa. Wasu shahararrun sune Mataniko waterfalls, wanda ya ƙare a tafkuna da ɓoyayyen kogo. An san wannan rukunin yanar gizon tare da jagora kuma an san shi gaba ɗaya a cikin WWII yawon shakatawa. Kuma zaka iya yin rajista don yawon shakatawa na kamun kifi, yawon shakatawa na kayak ta hanyar lagoons na turquoise tare da haske da ruwan dumi. Shin zaku iya tunanin hakan?

A ƙarshe, wuri kamar wannan ya cancanci ya kwana a wuri na musamman. I mana akwai otal-otal, motel, dakunan haya, wuraren jakunkuna, wuraren shakatawa y muhalli suna ban mamaki. Idan baku taɓa zama a cikin ɗakin kwana ba a cikin Solomons akwai wasu kyawawan kyawawa.

Duba, yana iya yin tafiya mai tsayi, ba mai arha daidai ba saboda nisa kuma saboda kewaya tsibiran ya haɗa da hawa jirgi da sauka ko shiga rajista na hukuma, amma idan kuna son wurare irin wannan, can nesa, kyakkyawa da ƙarancin sani ... da kyau tsibiran Solomon suna jiran ku.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*