Tafkin Kawaguchiko, a ƙasan Dutsen Fuji da kusa da Tokyo

Japan ƙasa ce da ba za a iya ganin ta a cikin tafiya guda ba. Akwai "Japan" da yawa kamar yadda kuke tafiya. Kowane tsibiri da ya kera wannan ƙasar na musamman ne kuma ya danganta da lokacin shekara da za ku je za ku ga ocher da launuka na zinare, shuke-shuke masu ɗumi, farin fari, turquoise ...

Ofayan alamun Japan shine Fujisan ko Dutsen Fuji kuma ba tare da wata shakka ba makoma ce da dole ne a san ta. Hawan sa wani abu ne daban, na masu kasada ko masu hawa tsaunuka, amma tafiya zuwa ƙafafun sa, ganin sa, da fatan, wani abu ne da dole ne muyi idan zamuyi tafiya zuwa ƙasar da ke fitowa. Kuma kyakkyawar manufa ita ce Kogin Kawaguchiko.

Tafkuna 5 na Fuji

Wannan shi ne yankin da ya kunshi tabkunan tsaunuka guda biyar kuma mafi sauki daga Tokyo kuma don ayyukan yawon buɗe ido da wuraren da yake dasu shine Kogin Kawaguchiko. Tafiya ta jirgin ƙasa da bas ya isa ya kasance a ƙauyen dutsen, wurin shakatawa na thermal, ban da haka, wanda dole ne ku yi amfani da shi.

Hakanan ana ba da shawarar ƙwarewar onsen lokacin da mutum ya yi tafiya zuwa Japan kuma babu wani abin da ya fi kyau fiye da yin shi a nan, tare da tsaunuka da gandun daji kewaye. Mafi kyawun ra'ayoyi game da Fujisan, kamar yadda suke kiran sa, daga yankin arewa yake amma ba a can inda otal-otal, gidajen cin abinci da shaguna suke ba amma a gefen gabas. Sauran yankuna suna da kyau don tafiya kaɗan kuma ga babban dutsen, matuƙar saman ba a rufe shi da gizagizai ba.

Tekun ita ce tabki na biyu mafi girma na tabkuna guda biyar a yankin kuma shine mafi ƙanƙanci, mita 800 ne kawai sama da matakin teku. Abin da ya sa ke nan kyakkyawar manufa lokacin da bazara ta faɗi Tokyo tun da yanayin zafi a nan ya fi yanayi. Tabbas, a lokacin hunturu dole ne ku haɗa abubuwa.

Ba tare da wata shakka ba ita ce mafi shahararren tafki da kuma wanda ke da ingantacciyar masana'antar yawon bude ido. Kuna iya kafa ƙasa anan kuma yi rijista don yawo a cikin da'irar don samun cikakken katin wasiƙa.

Yadda zaka isa Lake Kawaguchiko

Don zuwa wannan yanki daga Tokyo zaka iya ɗaukar bas ko tafiya ta jirgin ƙasa ka haɗur. Na fi son jiragen ƙasa da ƙari idan kuna da biyan kuɗi Jafanancin layin dogo. Ya kamata ku ɗauki layin JR Chuo daga tashar Shinjuku zuwa tashar Otsuki. Idan ka ɗauki jirgin ƙasa na gida yana ɗaukar kusan awanni biyu, idan ka ɗauki iyakokin da ke iyaka na mintuna 70 kawai. Daga Otsuki kuna ɗaukar Railway na Fujikyu zuwa tashar Kawaguchiko. Tafiya tana ɗaukar awa ɗaya.

Kuna iya amfani da JRP don haɗa Shinjuku tare da Otsuki babu komai. Hanyar wucewa wanda ke rufe duk wannan canja wurin shine JR Tokyo Wide Pass. Kuna son bas din? Sannan zaku iya ɗauka ɗaya daga Shin juku, suna barin biyu a kowace awa kuma yana ɗaukar awanni biyu a farashin yen 1750. Kamfanin Fujikyu da Keio ke sarrafa su. Daga Tokyo Fujikyu da JR Kanto Bus suma suna da sabis guda biyu a kowace awa a farashin iri ɗaya.

Zaɓi ɗaya, idan kuna son wucewa, shine Fuji Hakone Wucewa wanda keɓaɓɓe ne ga baƙi: yana ba da izinin amfani da motocin bas, jiragen ƙasa, jiragen ruwa, hanyoyin ruwa da kuma funicula a yankin Hakone da Tafkuna Biyar na Fuji. Yana ɗaukar kwanaki uku a jere kuma ya haɗa da tikitin Tokyo-Hakone a kan jiragen kasa na Odakyu da tikitin hanya guda kawai tsakanin Tokyo da Tafkuna Biyar.

Daga Shinjuku yana cin kuɗin 8000 (kusan $ 80), kuma daga Odawara yana da rahusa, yen 5650. An gama duka sosai, idan zaku motsa da yawa.

Yankin Fujisan yana da manyan tashoshi biyu: Fujisan da Kawaguchiko, kuma bas sun tashi daga duka biyu wanda ke ba da damar shiga duk yankin. Akwai daki-daki mai kyau: akwai motocin bus na baya wadanda suka zama na musamman ga masu yawon bude ido. Layin Kawaguchiko wanda ke kan iyakar gabas da arewa da kuma Saiko da ke tafiya a gefen tekun kudu har zuwa Tafkin Saiko. Kuna iya siyan izinin wucewa don layin biyu wanda ya ɗauki awanni 48 kuma yakai 1200 yen.

Babu shakka motocin safa na yau da kullun suna aiki kuma idan kanaso ka isa ga wasu tabkuna masu nisa dole ne ka dauke su. A ƙarshe, idan ka kuskura ka tuƙa ta ɗaya gefen, za ka iya yi hayan mota kuma alhamdulillah zaka iya koyaushe yi hayan babur.

Abin da za a gani a Tafkin Kawaguchiko

Bayan na fujisan Idan munyi sa'a? To akwai gidajen tarihi, jirgin ruwa a bakin tafki, bahon wanka da kuma kyakkyawan hawa dutsen ta wurin raha. Da Kachi Kachi funicular hau kusan zuwa saman Dutsen Tenjo kuma zaka iya ganin tabki da Fujisan. Idan ka hau yawo daga nan zaka iya takawa zuwa Mount Mitsutoge, menene ƙari. Kudinsa yakai 800 yen zagaye.

Akwai da yawa a kan nan. Shawarata ita ce, idan za ku iya zama a cikin ryokan (masaukin gargajiya na Japan), tare da nasa, amma idan ba za ku iya ba to kuna iya jin daɗin wanka mai zafi a cikin jama'a ko otal ɗin da zai buɗe nasa. Daga cikin na karshen shi ne Royal Hotel Kawaguchiko, a gefen kudu, ko da yake ba shi da ra'ayoyin tsaunin. Wani kuma shine Mifujien Hotel, a gabar arewa maso gabas. Wanka wanka an rabu da jinsi amma yana da ra'ayoyi game da Fujisan.

A waje otal-otal shine Tensui Kawaguchiko, jama'a ce a tsakiyar gandun daji, kusa da Kubota Itchiku Museum. Yana da wuraren wanka na waje guda uku, baho na cikin gida da kuma sauna na mata da maza. Tabbas, babu komai daga Fujisan a cikin bishiyoyi. Idan kanason kati mai dauke da ruwan zafi, yaronka / yarinyar da ke makwabtaka da Fujisan da ke gaba dole ne ka kalla. Wannan raba jinsi na dakunan wanka matsala ce, shi yasa na gaya muku cewa zaku zauna a cikin ryokan tare da abin da yake kan sa.

Aƙarshe, akan jan hanyar bas akwai garuruwan bazara masu zafi biyu, Funatsu-Hama da Azagawa. Kowannensu yana da otal-otal da na jama'a waɗanda zaku more su. Da yake maganar gidajen tarihi, Kubota Itchiku yana da kyau ƙwarai da kuma kewayensa da lambuna, gandun daji da magudanan ruwa. Itchiku Kubota ƙwararren masani ne a rini na tsohuwar masana'anta kuma nunin yana da kyau.

Hakanan akwai gidan shayi a cikin gidan kayan tarihin, tare da ra'ayoyin Dutsen Fuji. Idan ka tafi a lokacin kaka yankin ya zama ocher, jan da kuma gwal na zinariya kuma idan ka je tsakanin watan Afrilu zuwa karshen Mayu zaka ga dukkan furanni masu launuka har ma da filayen lavender da blueberries.

Kamar yadda kake gani Tafkin Kawaguchiko ya cancanci ziyarar idan kun kasance a Tokyo. Kwanaki uku sun isa don shimfidar wurare masu duwatsu kuma wanene ya sani, idan aka ga Fujisan zaku sami wannan babban abin tunawa har abada.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*