Hannun Hpa-an, a Myanmar

El Kudu maso gabashin Asiya Yana da maganaɗisu don masu tallata baya, masoyan kayan alatu na Asiya da kyawawan wurare. Amma me yasa koyaushe tsayawa a Thailand, Cambodia ko Vietnam? Shin kun gwada tare da Myanmar, misali? Yana da fara'a kuma ɗayansu shine Hpa-an.

Myanmar ko Burma ƙaramar ƙasa ce ta kudu maso gabashin Asiya, tare da tarihin rikice rikice, amma tana da kyau kamar sanannun maƙwabta. A yau muna gayyatarku don isa wannan kusurwar mai ban mamaki tsakanin duwatsu, kogwanni da wuraren bautar Buddha: Hpa-an.

Myanmar

Kamar yadda na fada muku a sama shi ne Yankin kudu maso gabashin Asiya, makwabcin China, Laos, Thailand, India da Bangladesh. Tana da mutane miliyan 54 kuma ta daɗe tana fama da mulkin mallaka na Biritaniya, yaƙe-yaƙe da mulkin kama-karya na soja.

Anan yana da zafi koyaushe, iklima tana da wurare masu zafi kuma galibi ana yin ta ne da damuna. Mutanenta suna da mafi ƙarancin matsakaicin rayuwa a cikin yankin, saboda rikicewar tarihinta, kuma al'adun ta suna cakuda tasirin makwabta.

Shin Myanmar Burma ce? Ee, a yamma ana san ta da Burma don haka duka sunaye karbabbu ne.

Hpa-an, makoma a Myanmar

Itan karamin wuri ne, mai lumana kuma kyakkyawa wanda ya shafi tafiya daga babban birnin Myanmar, Yangon. Wasu ne awanni bakwai kudu maso yamma don haka wannan ba a tafiyar rana amma dai duk tafiya.

Hpa-an shine karkara mai sauƙi, kyakkyawa, abokantaka kuma ba ƙari ba. Ba ya haskakawa kamar sauran wuraren da ake so, amma idan kuna neman natsuwa, abokantaka da maraice suna yawo tsakanin filayen shinkafa da kogon da aka yi wa ado, kyakkyawan wuri ne mai kyau. Jama'a a buɗe suke, abokantaka ne, masu saukin kai kuma a wani lokaci nutsuwa na rayuwar karkara ya shafe ku.

Yadda ake zuwa Hpa-an? Kuna iya isa bas, jirgin ruwa ko mota / baburYa dogara daga inda kuka fara tafiya. Idan ka zaɓi bas ɗin zaka iya yin ajiyar kai tsaye daga otal ɗin. Wurin wucewa yakai kusan 6000 Kyat kuma dole ne ku tuna cewa yana da zafi sosai saboda haka suna kunna kwandishan kuma yana iya zama mai sanyi sosai a ciki. Lissafa wasu tafiyar awa shida don haka idan ba zaku tsaya yin bacci ba kuma ee ko eh kuna son yin tafiya ta kwana dole ne ka bar wuri.

Idan zaku kwana a dare babu wurare da yawa, Hpa-an ba kamar Yangon ko Mandalay bane amma akwai wasu masauki: Hpa-an Lodge da Little Hpa-An Boutique, na biyun sun fi na da rahusa. Da zarar kun isa can zaku iya hawa kan babur na haya ko keke tsakanin gonakin shinkafa, kasuwanni da ƙananan tituna.

Hpa-an babban birni ne na jihar Karen kuma yana gefen Bankin Thanlwin, game da Kilomita 270 daga Yangon. Yanayin shimfidar wuri ne na karst duwatsu kuma daidai yake a cikin waɗannan undulations ɗin cewa dukiyar Hpa-an an ɓoye, kogon da aka yi wa ado. Hakanan akwai tsaunin Zwegabin mai alfarma, kilomita 16 kawai gabas da garin da Tafkin Kan Thar Yar.

El Dutsen Zwegabin Yana da tsayin mita 772 za'a iya hawa amma idan yayi zafi sosai yana da kyau wanda zai iya ɗaukar awanni kaɗan don hawa da sauka. Akwai mutanen da ke siyar da ruwa kuma farashinsu yana da tsada don yin hakan a kwanakin rana amma zaku sami lada tare da kyawawan ra'ayoyi. A saman, ƙari, akwai gidan sufi da pagoda da gidan abinci wanda ke shayar da abinci da abin sha don shakatawa. An hau hawan kan K3.000.

A gefe guda kuma akwai kogwanni, wadanda ke da nisan kilomita 22 kudu maso gabashin Hpa-an. Da Kogon Sadan Yana da girma kuma yana cike da pagodas da Buddha kuma zaka iya shiga daga gefe ɗaya ka fita daga ɗayan, duk cikin dutsen cikin kyakkyawar tafiya mai kusan minti 20. Hakanan zaka iya ɗaukar ƙaramin jirgin ruwa na katako a ƙasa daga dutsen don dawowa da rufe madauki, don K3000 kawai ga kowane mutum, ya koma ƙofar.

Kusa da su Kaw Ka Taung Caves tare da wurin waha tare da wurin iyo. Ee, kun karanta wannan daidai. Bayan tafiya da tafiya da gumi za ku iya tsoma nan tare da kyawawan ra'ayoyi na tsaunuka da filayen shinkafa. Wannan kyakkyawa! Akwai kananan gidajen cin abinci da kayan haya na kayak don ci gaba da jin daɗin ...

Akwai kuma Kawgun da kogin Yathaypan, yamma da Kogin Thanlwin, duka, waɗannan da waɗancan, suna da mahimmancin addini. Na farko shi ne kogon da yawancin baƙi suka fi so saboda yana cike da mutummutumai na Buddha tun daga ƙarni na 3000, waɗanda aka zana su da kyau kuma aka kiyaye su. Sannan zaku hau kan tsani, na mintina goma, zaku isa saman dutsen kuma kuna da ra'ayoyi masu kyau. Admission shi ne Kyat XNUMX.

Kuma tabbas, kar a manta da pagodas, kai tsaye kudu da Hpa-an akan hanyar Zwegabin. Na farko shine Kyauk Kalap pagoda, wanda aka gina a kan dutse mai tsayi a tsakiyar tabki. Kyakkyawa, kamar yadda yake ba da kyakkyawar gani akan Dutsen Zwegabin kuma yana da 'yanci shiga.

Tafiya kan hanya mai nisan kilomita 13, wanda aka shimfida bangarori, shine Taung Pagoda, Har ila yau a saman dutse duk da cewa ba girman Dutsen Zwegabin ba. Wannan ƙarancin wurin yawon buɗe ido ne kuma hawan Dutsen Taung Wine ya ƙunshi shiga cikin dajin da ɗan datti. Yana da daraja, gaskata ni, a saman komai akwai matakan bene na ƙarfe tare da ra'ayoyi 360º waɗanda zasu kai ku zuwa stupa. Wani kyakkyawan pagoda shine na Shwe Yin Hyaw, wataƙila mafi kyaun wuri don kallon faɗuwar rana. Yana kan bankin Kogin Thanlyin.

da gonakin shinkafa Su ma wasu daga cikin kyawawa na cikin gida. Abin da mataki! Kuna yin hayar keke kuma kuna hawa na tsawon awanni ta cikin filayen shinkafa tare da fewan yawon buɗe ido da kyawawan katunan gaisuwa. Don haka zaku iya cin karo da masunta na gida suna jefa tarunansu cikin kogi. Idan ka tafi a lokacin damina akwai maza da yawa da ke cin gajiyar gonakin da ambaliyar ta cika.

A ƙarshe, a cikin Hpa-an akwai hotunan 1000 na Buddha, duk a gindin dutsen Zwebakin, duk suna da rufin zinariya da ginshiƙai ja. Kuna iya tafiya tsakanin su, ɗauki hoto ku ga Hpa-an a nesa. Anan zaka biya kudin shiga, Kyat 4000 ga kowane mutum.

Kamar yadda kake gani Hpa-an hanya ce mai sauƙi amma tare da jan hankali da yawa. Akwai aƙalla wurare goma sha biyu da zaku iya ziyarta tunda bas ɗin ya sauke ku a hasumiyar agogo kuma farawar ta fara.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*