Madina del Campo

Hoto | Pixabay

Tana can kudu maso yamma na lardin Valladolid, Medina del Campo gari ne wanda yake asalin Rome ne wanda babban birninta yake da nisan kilomita 45. Birni ne na biyu mafi mahimmanci a cikin Valladolid kuma sananne ne ga katanga da tarihinta, tunda al'adu daban-daban kamar Roman da Musulmai sun ratsa wannan ƙasar.A zahiri, kalmar madina ta fito daga larabci kuma tana nufin birni.

A halin yanzu wuri ne mai matukar ban sha'awa ga masoya Tarihi, yawon shakatawa na karkara da kyakkyawan gastronomy inda ruwan inabin sa ya fita, tare da sanya Rueda asalin. Idan a cikin watanni masu zuwa kuna shirin tafiya zuwa Castilla y León, a ƙasa za mu nuna muku abin da za ku gani a Madina del Campo.

Gidan na La Mota

An gina shi a cikin karni na XNUMX kuma an faɗaɗa shi a cikin XNUMX, wannan katafaren ya kasance mabuɗi a lokacin Zamanin Tsakiyar Sifen. Tana karɓar wannan suna don wurin da take a kan karamin tsauni ko tabo, wuri mai dama a matakin dabaru tunda daga shi ana iya ganin yanki mai yawa, wanda ya ba da fa'idodi masu yawa.

Babban aikin fadar La Mota daga asalinsa shine karewa, kodayake a duk tarihinta ya kasance ajiyar ajiya da kurkuku don haruffa kamar Hernando Pizarro ko César Borgia. Ya rayu lokacin darajarta a lokacin mulkin Sarakunan Katolika kuma yana ɗaya daga cikin manufofin sojojin Carlos V yayin tawayen Comuneros a 1520.

Bayan isa fadar La Mota a Madina del Campo, ramuka a cikin facin waje wanda aka yi amfani da shi don harba kibiyoyi a kan makiya suna da ban mamaki. A ciki, Torre del Homenaje shima ya yi fice. Gabaɗaya ziyarar zata fara ne da tarihin ƙarni na ƙarni, wanda yake a ƙasan ɓangaren ofishin yawon buɗe ido na sansanin soja. Sa'annan mu je Patio de Armas inda za mu iya yaba da kyan gani na wannan ginin da kuma isa ga sauran ɗakunan kagara ta hanyar matakalar da ke wannan farfajiyar.

A halin yanzu, Castillo de la Mota na Junta de Castilla y León ne kuma yana aiki a matsayin cibiyar horo na kwasa-kwasan da majalisu da kuma amfani da yawon bude ido.

Kasuwar Abinci

Hoto | Jaridar Valladolid

Madina del Campo birni ne wanda yake da mahimmancin gaske a Zamanin Zamani saboda baje kolin da aka gudanar anan lokacin Valladolid shine babban birnin masarautar, wanda ya kai yawan mazauna 20.000.

Don tafiya zuwa Mercado de Abastos ko Reales Carnicerías (kamar yadda ake kiranta a dā a ƙarni na XNUMX) dole ne ka ratsa hanyoyin jirgin ƙasa ta wata hanyar da ke ƙasa daga ƙauyen don isa zuwa wancan gefe. Ginin, tare da shirin bene mai kusurwa huɗu, ya kasu kashi uku ta ginshiƙan ginshiƙai waɗanda ke tunatar da kasuwannin kasuwa kuma a ciki akwai kamfanoni da yawa a halin yanzu waɗanda aka keɓe don gastronomy. Anan, a gefen kogin Zapardiel, zaku iya samun tapas ɗin gida mai daɗi a farashi mai kyau.

Magajin garin Plaza de la Hispanidad

Hoto | Mai ba da shawara

Ana ɗauka ɗayan mafi girma a cikin Spain tare da yanki da hekta rabin, fili ne wanda aka gudanar da shahararren bikin Madina del Campo a ƙarni na XNUMX da XNUMX, wanda ke jawo yan kasuwa daga duk yankuna da ke kusa. A matsayina na tsakiyar sarari da aka keɓe don kasuwanci kuma wanda ya kasance wurin ganawa ga mazauna gida da baƙi, Mafi mahimman gine-gine a cikin birni an gina su a cikin babban filin: Cocin Collegiate na San Antolín, Hall Hall da Fadar Masarauta. Wani abin lura shi ne abin tunawa ga Sarauniya Isabella Katolika wacce ta mutu a nan a 1504.

Gidan Tarihi na Gaskiya

A cikin cocin San Martín akwai Gidan Tarihi na Gidaje, wani wuri da ke tunatar da mu mahimmancin baje kolin a Madina del Campo a lokacin ƙarni na XNUMX da XNUMX. Ya ƙunshi samfuran bikin da ke Spain tare da tarin dindindin da na ɗan lokaci.

Hoto | Miguel Hermoso Cuesta

Fadar Dueñas

Muna fuskantar gidan sarauta na Renaissance daga karni na XNUMX, wanda aka sanya shi a matsayin Dutsen Tarihi da Tarihi. Ginin, wanda a yanzu ake amfani da shi azaman IES, yana da hawa biyu da turret a ɗayan kusurwoyin. Kyakkyawan rufin rufin kwanon rufinsa da kayan adonsa sun yi fice.

Zuhumar San José

Ita ce gidan ibada na farko da Santa Teresa de Jesús ya kafa a wajen garin. Tun daga 2014, ana iya ziyartar wani ɓangare na rufe ginin, musamman ma mafi tsufa na ginin.

Chapel na San Juan de la Cruz

A cikin karni na XNUMX, Saint John of the Cross ya raira waƙoƙin nadinsa na firist a Madina del Campo, a cikin tsohuwar tsohuwar gidan ibada na Karmel na Santa Ana, a cikin ɗakin sujada na Santo Cristo ya zama daidai.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*