Mafi kyawun rairayin bakin teku a Oman

Wajen Tiwi

Oman ƙasa ce da ke da cikakkiyar haɗakar al'adun gargajiya da kyawawan wurare. Tsoffin biranen manyan tituna masu hade da Masallatai masu ban sha'awa sun haɗu tare da fiye da kilomita 1.700 na bakin teku a ƙasan Tekun Oman da kuma Tekun Arab. Yaya ba za a samu a nan kyawawan rairayin bakin teku masu da ruwa mai tsabta ba, wuraren da ba za a iya mantawa da su ba don hutun mafarki?

Na farko da muke ba da shawara shi ne Tekun Khalouf, wanda ke kudu da Muscat, babban birnin Oman. Manyan dunes da gaskiyar cewa yana ɗan nesa da yawon buɗe ido ya sa ya zama aljanna mara kyau. Wuri na musamman da ake ganin masu masunta har yanzu suna kamun kifi tare da kwale-kwalensu da kuma tarunsu a bakin teku.

Kilomita 25 daga Muscat muka samu Bandar jissah, cikakken magani don tserewa daga kasuwanni da yawon buɗe ido na babban birnin. Bambancin da ke tsakanin shudiyar shuɗi na teku da shimfidar wuri mai laushi da ke kewaye da mu yana da ban sha'awa. Wani wuri ne na gargajiya, tare da ƙananan kwale-kwalen masunta a gabar teku, amma ya dace da ruwa.

A gabar kudu ta Oman, kusa da garin Salalah, yana Mughsayl bakin teku. Wannan rairayin bakin teku yana da kyakkyawa ta musamman, tunda yana sanya mu tare da shimfidar wuri a cikin wasu mafi kyaun al'amuran a cikin Caribbean. Dabino da bishiyar kwakwa, gonakin ayaba da kuma manyan raƙuman ruwa da ke bugun duwatsu. Wani yanki mai ban mamaki a nan a Oman amma wanda ya tayar da mamakin duk wani mai yawon bude ido mai mutunta kansa.

Wajen Tiwi Yana ɗaya daga cikin sanannun rairayin bakin teku a Oman, musamman don shuɗin ruwan shuɗaɗɗen ruwanta da kuma kasancewa mafi kyawun wuri don nutsuwa a ƙasar Larabawa. A ƙanƙanin igiyar ruwa na ba ku shawarar ku yi tafiya tare da dutsen da ke bakin rairayin bakin teku. Da yamma, an gabatar mana da wani abin kallo na musamman.

A karshe ya zama dole a nanata Ras Al Hadd Beach da korayen kunkuru. Wannan yanki yana kan ƙarshen gabashin Oman, ɗayan ɗayan tsofaffi ne a ƙasar tun lokacin da tarihinta ya kasance shekaru dubu uku kafin Almasihu. Duba ko an kiyaye bakin ruwanta, wanda ya zama mafaka ga jiragen ruwa da jiragen sama yayin Yaƙin Duniya na II.

Hoto - Tafiya Da Salo


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*